User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 5 của 5

Chủ đề: cách tiền bối giúp em với....

svBK's Member Avatar của zazabovn

Mặc định cách tiền bối giúp em với....

Em thích tin lắm nhưng có lẽ em không vào được khoa CNTT.Em đang tìm hiểu về khoa Toán -Tin.Các tiền bối cho em hỏi khi mình đăng kí vào khoa rồi thì việc phân ngành sẽ như thế nào.Nhỡ em vào khoa toán cơ sở gì đó thì sao hả anh.
    Các tiền bối cho em lời khuyên nhé.Em sắp đăng kí rồi thi vẽ kĩ thuật cuối tuần này em phải nộp đơn rồi.Cảm ơn các anh nhé

svBK's Member Avatar của fibonacci

hình như quá nửa chủ đề trong subforum này đều tựa tựa như nhau thì phải ^^ Em cứ an tâm là trường mình hoàn toàn không đào tạo về toán lý thuyết , Khoa có 2 lớp thì chỉ khác nhau về môn seminar còn lại là học chung . Thực ra thì nếu em có đam mê và khả năng tin học thì khoa nào cũng không quan trọng , thậm chí theo một cách nào đó thì những ngành như quản trị kinh doanh có khi lại có cái hay của nó khi kết hợp với IT .
    Dù sao cũng luôn đón chào em đến với khoa toán tin

Uh thanks! Em đăng kí vào khoa

Em kết mạng nhiều hơn .Khi vào khoa rồi thì nên học cái gì hả anh,toán quản lý hay là toán tin

svBK's Member Avatar của fibonacci

tin quản lý hay toán tin thì là câu chuyện dĩ vãng rồi ^^ đùa thôi , từ K48 trở lại thì khoa chỉ có một chuyên ngành rộng là toán tin . Em hỏi hơi muộn nên lỡ mất buổi báo cáo nghiên cứu khoa học của khoa , mà không thì em cũng có thể xem danh sách đồ án tốt nghiệp dán tại bảng thông báo trước văn phòng khoa , có lẽ cũng hơi khác một chút vì đó là của K47 theo giáo trình cũ . Em cứ an tâm rằng vào khoa em sẽ được trang bị đầy đủ kiến thức để theo đuổi ngành IT , đi sâu về toán cũng rất hay nhưng cũng rất khó .
    Anh cũng vừa hết năm thứ 2 nên cũng chưa rõ các xu hướng ngành hẹp của khoa nhưng cũng quen một vài cựu sv của khoa đang làm về quản trị hệ thống .

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề