User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 4 của 4

Chủ đề: .NET Framework

Binhjuventus™
    Guest

Mặc định .NET Framework

Tớ hồi trước có bộ đĩa VS .NET 2003 nhưng sau này thấy MS nó có .NET 2005 dựa trên .Net Framework 2.0
    Kô biết giữa 2 thằng này có gì khác nhau nhiều kô?

Chương trình viết cho bộ 2005 có thể đọc và dịch được từ bộ 2003 kô? Vì hiện tại tớ chỉ có bộ 2003 (.Net Framework 1.1 thì phải?)

Thanks nhiều.

Admin
    Guest

Hai thằng này hỗ trợ 2 Framework khác nhau nên đương nhiên là sẽ có sự khác nhau rồi Bình. ( .NET 2003 sử dụng framework 1.1 ).
    Còn chi tiết về sự khác biệt đó theo mình là không nhiều vì phần lõi framework có lẽ không có sự thay đổi nhiều lắm và các cải tiến chủ yếu liên quan đến vấn đề bảo mật cho webservice là nhiều hơn, tuy nhiên dùng VS 2003 để đọc solution của VS.NET 2005 thì phần lớn sẽ không chạy vì về cú pháp, cách thức gọi hàm, thư viện tại VS.NET 2005 có khá nhiều sự thay đổi, ngay cả việc dùng VS.NET 2005 đọc solution của VS.NET 2003 thì cho dù có convert cũng sẽ xảy ra vô số lỗi không mong muốn.

svBK's Newbie

Ok.Tớ cũng dùng 2 bộ Tool này nhiều rồi.VS 2005 giao diện đẹp hơn và hỗ trợ nhiều hơn.Các mục mục để chọn nhưroject - File .... đều hay hơn vì nó phân ra rất rõ ràng.Còn bạn viết trên VS 2003 và dịch trên VS 2005 thì không chạy được đâu.Mà mình thấy rất bực có khi mình cài 2 bộ Tool vì có Project viết trên 2003 mà phải Update code và có Project viết trên 2005 vẫn phải cài.Chết phần cứng.hu hu.Hay bạn học Java đi ?

svBK's Newbie

Mà bây giờ lại có .NET Frame work 3.0 ???Công nghệ thay đổi nhanh quá.Mà sinh viên Việt Nam rất nghèo ? Làm sao mà có tiền mua con Laptop RAM 2GB để lạp trình dotNET đây ???? huhuh

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề