User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 12

Chủ đề: Mọi người ơi giúp mình với…!

svBK's Newbie Avatar của toanbk38_K51

Icon9 Mọi người ơi giúp mình với…!

Chào mọi người . Mình ở K51 đang chuẩn bị nộp đơn phân ghành đây, nhưng mình đang RẤT phân vân giữa TOÁN TIN và CƠ TIN ĐIỆN TỬ. Có ai biết về hai khoa này không cho mình một lời khuyên chọn ngành với ? . Mọi người cho mình hỏi TT thiên về toán hay thiên về tin, nếu thiên về tin thì toán để làm gì…? Mình rất thích CNTT không biết học TT có ổn so với CNTT không. Mong mọi người giải đáp cho mình (càng chi tiết càng tốt) gấp gấp những thắc mắc nhé trên nhé. Chân thành cám ơn mọi người rất nhìuuuuuu….

svBK's Member Avatar của kaka_kiss

Bạn anh học TT nên anh cũng biết chút ít:khi vào khoa TT sẽ phân ra làm hai lớp Toan tin 1 và Toán tin 2.Toan tin 1 thì thiên về toán còn Toan tin 2 thì thiên về tin nhưng khi học thì như nhau hết chỉ từ kì 2 năm thứ 4 mơi có một số môn khác nhau.Chú thích học tin thì khi vào khoa đăng kí Toán tin 2.Học toán để học tin chứ còn làm gì nữa ví dụ như làm về lập trình nếu không có thuật toán thì chú làm tin bằng gì?nếu có kiến thức về toán giỏi thì làm tin sẽ tốt hơn.Còn việc có ổn so với CNTT không là do chú thôi.

ĐỪNG SỐNG THEO ĐIỀU TA ƯỚC MUỐN,HÃY SỐNG THEO ĐIỀU TA CÓ THỂ!

Quote Nguyên văn bởi kaka_kiss
    Bạn anh học TT nên anh cũng biết chút ít:khi vào khoa TT sẽ phân ra làm hai lớp Toan tin 1 và Toán tin 2.Toan tin 1 thì thiên về toán còn Toan tin 2 thì thiên về tin nhưng khi học thì như nhau hết chỉ từ kì 2 năm thứ 4 mơi có một số môn khác nhau.Chú thích học tin thì khi vào khoa đăng kí Toán tin 2.Học toán để học tin chứ còn làm gì nữa ví dụ như làm về lập trình nếu không có thuật toán thì chú làm tin bằng gì?nếu có kiến thức về toán giỏi thì làm tin sẽ tốt hơn.Còn việc có ổn so với CNTT không là do chú thôi.

Cám ơn anh kaka_kiss
    Tức là nếu mình theo toán tin 1 thì sau này se đi làm thầy giáo dạy toán, còn toán tin 2 thì đi lập trình à
    Mà trong tờ giới thiệu các khoa của trường mình không có thấy nói đến sự phân chia này của khoa
    Mọi người có thể giải thích rõ cho mình mục tiêu đào tạo của hai lớp đó thiên về cái gì không?
    Và nếu có toán tin 1 và toán tin 2 thì khi đăng ký phân ngành mình có phải nói rõ là đăng kí vào toán tin mấy ko?

svBK's Member Avatar của kaka_kiss

Hai lớp đó tách ra như vậy nhưng thực chất học như nhau,còn việc làm thày giáo hay làm lập trình thì do khả năng của mình thui chứ không phải học Toán tin 1 ra làm tháy giáo còn Toán tin 2 ra làm lập trình.Khi đăng kí thì không phải ghi rõ là vào lớp nào cái này do khoa TT quyết định.

Binhjuventus™
    Guest

Quote Nguyên văn bởi toanbk38_K51
    Mọi người cho mình hỏi TT thiên về toán hay thiên về tin, nếu thiên về tin thì toán để làm gì…?
    Nói chung, anh kô học khoa này nên chẳng khuyên gì em cả. Nhưng theo anh, nếu em thích về CNTT thì nên vào khoa toán tin ứng dụng. Em có hỏi học toán để làm gì thì cũng khó trả lời một cách rõ ràng được.
    Tin học là một ngành mới ra đời so với toán và bắt nguồn từ toán (Bài toán robot Turin chẳng hạn). Turin là nhà toán học người anh nhưng được coi là một trong những cha đẻ của lĩnh vực tin học khi ông nghiên cứu chủ yếu về thuật toán và về khả năng tính toán cũng như độ phức tạp của thuật toán,...
    Hơn nữa, trong kinh tế hiện đại, toán học đóng vai trò khá quan trọng trong các phân tích kinh tế, tài chính và thị trường chứng khoán, tính rủi ro trong kinh doanh, ...
    Nói chung thì nhiều khi học toán nhiều quá lại thấy mệt và nặng nhưng đúng là, trong khoa học mọi thứ đều được xây dựng từ cái nền tảng toán học ra cả!

Quân Nhân Danh Dự Avatar của tinhyeumuonmang

Đừng nghe lời anh Bình. Em nên vào Luyện kim khoa anh mà học. Tương lai cực kỳ sáng lạn, không nên theo trào lưu em ạ.Nhìn xa một chút. Thật đấy!
    Tăng Ka liên tục!

Mình cám ơn mọi người đã trả lời giúp mình
    Cho mình hỏi thêm là khối lượng chương trình học chủ yếu về lập trình và phần mềm hay là về toán kiểu như mấy môn toán đại cương

Icon5 Cho minh hoi cai....

Mọi người cho mình hỏi: mình vào đây nhưng mình vào đây không thấy mọi người thảo luận về lập trình hay CNTT nhiều lắm. Chẳng lẽ khoa toan tin của trường đào tạo về CNTT không chuyên sâu à. Mọi người ai lý giải hộ minh với

svBK's Member Avatar của fibonacci

Làm j có ai mà thảo với chả luận

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề