User Tag List

Hiện kết quả từ 1 tới 3 của 3

Chủ đề: Chương trình giảng dạy kĩ năng viết báo tại làng trẻ SOS HPhòng (9 &10 tháng 6)

Em vẫn như ngày xưa Avatar của cáo đeo nơ

Mặc định Chương trình giảng dạy kĩ năng viết báo tại làng trẻ SOS HPhòng (9 &10 tháng 6)

Vào ngày 9 và mồng 10 tháng 6 tới đây, Nhóm tình nguyện Vì một thế giới ngày mai của BKF với sự giúp đỡ tình nguyện của nhà báo trẻ Hoàng Nguyên Vũ sẽ tổ chức một chương trình giảng dạy Kĩ Năng Viết Báo tại làng trẻ SOS Hải Phòng với mục tiêu hướng cho các em có khả năng về báo chí những điều kiện tiên đề để có thể trở thành những nhà văn nhà báo sau này và ngoài ra nhà báo Hoàng Nguyên Vũ sẽ chọn lọc những bài viết hay, giàu tình cảm của các em để gửi đăng báo.
    Chương trình cụ thể như sau
    1. Sáng T7 9/6/2007
    (7h-11h30) 7h – 7h30: Khởi hành xuống làng trẻ. 10h15 – 11h15: Có mặt tại làng trẻ SOS – Hải Phòng + tổ chức gặp mặt các em sẽ tham gia lớp học “Kỹ năng viết báo”.
    2. Trưa T7 9/06/2007
    (11h30 – 13h) Các thành viên của đoàn chia về các nhà mình đã và sẽ phụ trách ăn cơm và nghỉ trưa.Tâm sự, nói chuyện và chia xẻ.
    3. 13h-14h Các thành viên BKF chuẩn bị cho buổi học đầu tiên của các em.
    4. Chiều T7 9/06/2007
    (14h – 17h) Buổi học thứ 1: Anh Vũ buổi học đầu tiên về “Kỹ năng viết báo” và cho các em bài tập.
    ( Anh Vũ + 2 – 3 thành viên nhóm hoạt động BKF hỗ trợ)
    - Lồng các trò chơi nhỏ vào làm không khí của buổi học trở nên vui vẻ và thoải mái hơn.
    - Chuẩn bị hội trường và các vấn đề liên quan cho chương trình giao lưu buổi tối.
    (Tất cả các thành viên còn lại trong nhóm BKF + sự hỗ trợ (nếu có).
    5. Chiều T7 9/06/2007
    (17h – 18h) Các thành viên của đoàn chia về các nhà mình đã và sẽ phụ trách ăn cơm và nghỉ tối.
    6. Tối T7 9/06/2007
    (18h – 19h30) Hoàn tất việc chuẩn bị hội trường và các vấn đề liên quan cho chương trình giao lưu buổi tối.

(19h30 – 22h) Diễn ra chương trình giao lưu với các em làng trẻ, tổ chức ca nhạc và vui chơi cho các em
    + Sẽ tổ chức liên hoan văn nghệ cùng tổ chức các trò chơi cho các em, ăn bánh kẹo tại sân cỏ của làng- Chia ra từng đội, 2 anh chị phụ trách 1 nhà cùng thi ca hát, trò chơi...
    + Trao quà cho các em học sinh giỏi
    Mục tiêu: - Nhằm tạo sân chơi, giao lưu, vui vẻ giúp thắt chặt tình cảm của các em và các thành viên nhóm tình nguyện
    Bao gồm:
    + Giao lưu, ca nhạc (kịch nếu có thể), trò chơi cho các em.
    + Trao quà cho các em học sinh giỏi.
    8. Tối T7 9/06/2007
    (22h–6h30) Các thành viên của đoàn chia về các nhà mình tâm sự và ngủ tối cùng các em. Cả đoàn. Tâm sự, nói chuyện và chia xẻ.
    9. Sáng CN 10/06/2007
    (6h30-8h) Thức dậy, vệ sinh cá nhân và ăn sáng. Chuẩn bị cho buổi học thứ 2 của các em. Cả đoàn.
    10. Sáng CN 10/06/2007(8h-11h) Buổi học thứ 2 cho các em, có kèm hội thảo bên lề với chủ đề “Sau khi em 18 tuổi”.
    (Anh Vũ + Nhóm hỗ trợ BKF (Trung, Lân, Thạch, Thành và 1 em ở làng trẻ). Các thành viên còn lại BKF có thể tham gia lớp học hoặc có những hoạt động ngoại khóa để hòa nhập với gia đình và gắn kết với các em hơn.)

Cụ thể:
    + anh Thạch: Tệ nạn xã hội đối với trẻ mồ côi sau 18 tuổi.
    + Trung: Khả năng tự học để chuẩn bị hành trang tuổi 18.
    + anh Lân: Học nghề cho trẻ mồ côi khi không đỗ đại học.
    + Anh Thành: Những kinh nghiệm ứng xử với cuộc sống của trẻ mồ côi sau 18 tuổi.
    11. Trưa CN 10/06/2007 (11h-13h30) Các thành viên của đoàn chia về các nhà mình đã và sẽ phụ trách ăn cơm trưa và nghỉ ngơi.
    12. Trưa CN 10/06/2007 (13h30-14h) Chuẩn bị cho buổi học thứ 3 của các em.
    13. Chiều CN 10/06/2007 (14h-16h) Buổi học thứ 3 Các em trả bài.

(Anh Vũ + Nhóm hỗ trợ nếu cần. Lồng các trò chơi nhỏ vào làm vui vẻ, thoái mái không khí của buổi học)
    14. Tối CN 10/06/2007(16h-17h) 17h: Chia tay làng trẻ, chia tay các em, toàn đoàn ra ga về Hà Nội.
    Káo rất hi vọng thành viên của BKF có thể tham gia được hoạt động lần này
    Lần sửa cuối bởi cáo đeo nơ; 07-06-2007 lúc 02:55 PM

HUT's Engineer Avatar của songmon

Cáo mới chỉ đưa chương trình. Còn đi cụ thể thế nào, kinh phí đóng ra sao chưa thấy có.
    -"Whether you think that you can, or that you can't, you are usually right."-
    Biết đủ trong cái đủ của mình thì luôn luôn đủ

Em vẫn như ngày xưa Avatar của cáo đeo nơ

Kinh phí dự trù như sau:
    - Quà Cáp tặng các em học sinh giỏi: 400k (tiền của FBO + quỹ BKF bỏ ra)
    - Tàu xe + taxi về làng (xe bus): 70K/2 lượt + 25k/2 lượt= 95K
    - Bánh kẹo, hoa quả + chuẩn bị trò chơi + phần thưởng: 200K
    - Ăn uống ngủ nghỉ tại làng
    Tạm thời Káo tính chi phí là : 100K/người ( +/- 10k)
    Do chi phí chủ yếu là tàu xe đi lại nên có thể gặp nhau tại bến xe Lương Yên rồi nộp cho Káo cũng được

Thông tin chủ đề