kiểm tra “phần phụ” là điều hết sức quan yếu hỗ trợ sức khoẻ sinh sản, tình dục được bảo đảm. Cao bạn nữ phụ nữ vẫn còn ngại ngần đi thăm khám “phần phụ” bởi sợ đau dữ dội, sợ xấu hổ… tuy thế trên thực tại xét nghiệm “phần phụ” k gây đau quặn và có khi phát hiện kịp thời căn bệnh vùng kín để kịp thời chữa trị. Xem thêm: sinh thiet sui vom hong
1. Thăm khám môi trường ngoài vùng kínkhám xét ngoài khu vực kín là bước trước hết lúc phái đẹp đi khám “phần phụ”. Điều này giúp các bác sĩ phát hiện nhìn mắc xuất hiện bất thường như ung thư nang, chảy khí hư, nhọt cóc đẻ dục, mang ngứa ngáy, mang mùi hôi hoặc không… đây là khâu quan trọng để dự đoán lâm sàng về bênh.2. Khám xét bởi phễu soi mỏ vịtsau khi đã khám xét môi trường ngoài thầy thuốc sẽ nhẹ nhõm đưa phếu mỏ vịt bôi trót lọt vào vùng kín. Phếu mỏ vịt lây ích lợi tách âm đạo ra để bác sĩ quan sát cô bé.lúc xếp vào phếu mỏ vịt vào ở trong bạn sẽ bị nhận biết tương đối bực dọc, tuy thế nó ko tạo ra đau dữ dội. Hãy nhắc xem bác sĩ phụ khoa biết những thất thường ở âm hộ ví như bạn đang cảm thưởng thức nó. Khi ấy bác sĩ chỉ có cân đối kích thước hoặc vị trí của mỏ vịt tới vị trí bạn đề nghị để khám hoặc suy tính.giả dụ bạn ham muốn nhìn thấy cổ buồng tử cung của bạn, hãy đề cập điều này với thầy thuốc “phần phụ”. Họ có khi cho rằng bạn quan sát chúng lúc này bởi vì phác đồ tiêu dùng một tấm kính thủy.các bác sĩ sẽ dùng một chiếc thìa nhỏ hoặc bàn chải để lấy một vài mẫu nhỏ tế bào từ trong cổ từ cung hay xét nghiệp để suy tính bạn nhiễm nhiễm bị rất nhiều bệnh “vùng kín” hay ko đê bị liệu pháp điều trị.lúc đi thăm khám “phần phụ” bạn nên phân phối xem thầy thuốc toàn bộ những dấu hiệu bạn mắc phải để thầy thuốc sẽ thăm khám thật cẩn thận. Đặc thù ví như bạn chưa hoạt động tình dục lần nào thì khi đi khám xét phụ khoa phải nói xem thầy thuốc biết để bác sĩ sẽ giảm thiểu tuân rách màng trinh của bạn.3. Xét nghiệm thông qua 2 taylúc khám do tay bác sĩ sẽ chèn ép thêm một tới hai ngón tay đã được đeo găng hay quét trơn tuột vào vùng kín để k gây ra tổn thương tới bạn.Trong khi đó, một tay kia của thầy thuốc “phần phụ” cũng nhẹ nhõm nhét vào bụng dưới của bạn. Đây là một phương án để xét nghiệm hay biểu hiện những thắc mắc sau đây- kích thước, dạng hình và vị trí buồng dạ con có nguy cơ tác động tới chức năng sinh sản hay biện pháp lựa chọn giải pháp giảm thiểu thai nhi của bạn- dạ con mở rộng - có khi là bạn đang mang bầu và phì đại dạ con- đau - bị là viêm và các cơ hội khác- Sưng ống đưa trứng - có nguy cơ là mang thai ngoài tử cung- mở mang buồng trứng, ung thư nang, và các búi ung thư4. Thăm khám trực tràngthầy thuốc có nguy cơ đặt một ngón tay đã đeo găng vào trực tràng. Hành động này sẽ hỗ trợ khám những cơ bắp giữa âm đạo hay lỗ đít của bạn.tuy nhiên, chúng cũng giúp khám để nhìn nhiễm khóm u phía sau đây buồng dạ con, trên ngỏng ngỏng dưới của cô bé, hay trong trực tràng của bạn hoặc k nhé!những thầy thuốc “phần phụ” còn đặt một ngón tay vào sâu trong vùng kín của bạn. Việc làm này xem phép họ kiểm tra những mô ở giữa vùng kín trừ diệt hơn.các phái yếu có khả năng thưởng thức như bạn cần đi ngoài trong phần khám này. Điều này chỉ là thông thường con gái không cần có lo lắng quá.Bạn mang biêt: địa chỉ chữa bệnh mụn cóc sinh dục hiệu quả