User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/7 123 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 70

Chủ đề: Máy tính xách tay,hay để bàn?

svBK's Newbie Avatar của ahakaka

Mặc định Máy tính xách tay,hay để bàn?

Má em sắp cho em xiền mua máy mới.Em đang phân vân giữa việc mua Máy xách tay và máy để bàn.Mxt thì tiện trong việc mang đi xa,nhưng cùng số tiền đó mua mb sẽ có cấu hình mạnh hơn.Theo các bác thì nên
    mua loại nào để phù hợp với việc học và làm

svBK's Member Avatar của Spidermanbk48

Em phải nói rõ số tiền chứ , theo a có tầm 800$ thì mua Laptop là ok , cho tiện vả lại cấu hình thừa mạnh để chiến tất cả các thể loại soft chuyên ngành... trừ game 3D đòi hỏi cấu hình cao mới nhất bây h thôi.

Quân nhân danh dự

hãy xác định nhu cầu của bạn là gì rồi quyết định, theo tớ thì nên làm con lap vì rất tiện về sau. thằng bạn mình vừa bán con pc mua cả chục triệu dù mới đc vài tháng để mua lap

svBK's Member Avatar của ngo_bakabon

Quote Nguyên văn bởi Spidermanbk48
    Em phải nói rõ số tiền chứ , theo a có tầm 800$ thì mua Laptop là ok , cho tiện vả lại cấu hình thừa mạnh để chiến tất cả các thể loại soft chuyên ngành... trừ game 3D đòi hỏi cấu hình cao mới nhất bây h thôi.
    ờ, chiến được, em mua con 950$ mà chạy thấy chậm như rùa bò, ngán ngẩm
    Think different... think apple!

svBK's Newbie Avatar của ahakaka

vâng,chắc là em mua mxt,khoảng 1000$ thì nên mua loại nào bây giờ ,em cũng không rành về máy xách tay lắm

HUT's Student Avatar của glass_rose

Theo tớ thì vay mượn thêm để làm con lap kha khá một chút. Tiện hơn nhiều.
    Ký cho nó có :biggrin:

Quân Nhân Danh Dự Avatar của truong87bk

Nếu bạn là người hay di chuyển thì nên chọn laptop. Còn nếu là con nghiện máy tính thì tốt nhất là nên chọn máy để bàn.
    Do cấu tạo đặc biệt của laptop nên nếu làm việc và ngồi lâu trên nó sẽ không tốt cho sức khỏe. Nếu bạn để màn hình cách xa mắt thì tay bạn và bàn phím lại có khoảng cách không phù hợp và ngược lại.
    Với số tiền 1000$ để mua máy, nếu là mình thì mình sẽ làm như sau:
    - Xin thêm chút ít để có khoảng tầm 17-18 triệu.
    - Tách số tiền đó ra làm 2 phần:
    + 8,5 triệu đi mua máy laptop
    + Chỗ tiền còn lại đủ để mua 1 con máy để bàn với cấu hình Chip mạnh vào cỡ chip 2 nhân Core 2 Duo 1,86ghz và 1GB RAM, 160GB HDD, ổ ghi DVD ...
    Do hiện tại giá RAM đang rất rẻ (19$/thanh DDR II 512MB bus 667) nên nếu tách 1000$ ra làm 2 phần để mua 2 máy và mỗi máy tầm 512MB - 1GB RAM bạn sẽ được lợi chút ít ở khoản tiền mua RAM này.
    Với 8,5 triệu nếu đến Nam Phong PC bạn sẽ có được 1 con laptop với cấu hình: Centrino 1.7Ghz, HDD 40GB, 512MB RAM. Dù là đồ second hand nhưng gần như là mới cứng cựa, không hề có 1 vết xước trên máy và nó bảo hành trên toàn cầu cho bạn trong khoảng thời gian 1 năm.
    Lần sửa cuối bởi truong87bk; 22-05-2007 lúc 09:00 AM

Quân Nhân Danh Dự Avatar của truong87bk

Quote Nguyên văn bởi glass_rose
    Theo tớ thì vay mượn thêm để làm con lap kha khá một chút. Tiện hơn nhiều.
    Theo em thì laptop chủ yếu để phục vụ cho di chuyển là chính chứ không phải để làm việc. Em từng động vào 1 con laptop 24 triệu, (Core 2 Duo 2,13ghz) nhưng không chiến đồ họa thì thấy nó chạy chả khác nhau mấy so với con nhà mình.

HUT's Student Avatar của Jiggly

Oầy, với $1000 thì mua máy HP đi, cấu hình khá ngon, mua AMD í, bạn tớ vừa mua 1 con Pavilion Dv2000z cấu hình ngon lắm, HP chạy tương đối bền (cũng chính đứa bạn này của tớ dùng 1 con lap cũ của HP chạy 4 năm ko bị vấn đề j, mới thải lại cho papa nó để gõ word chơi, còn nó đổi đời), mà giá luôn thấp hơn bọn IBM, Vaio với Toshiba.
    Màn hình 14.1 in, hơn 2 kg, AMD Turion 64bit X2 @ 2Ghz, 2G DDR2 Ram, 160G HDD, Windows Vista, webcam + mic trên màn hình...
    Tớ thì đang dùng Acer Aspire 2012WLCi mua từ 3 năm trước, dùng cũng okie, ko gặp chuyện j lớn trừ 1 lần tớ làm gẫy cái LCD bracket ^^. Nhưng cũng khuyên ko nên mua Acer, máy ko được chắc chắn lắm và có 1 số máy rất hay gặp vấn đề về HDD.
    Dell bây h giá cũng tương đối hạ thấp, trước thì rất có tiếng về chất lượng lap nhưng gần đây thì thấy có vẻ lap Dell bán ở thị trường VN trông có vẻ hơi èo uột...
    Còn các hãng khác như Vaio, IBM, Toshiba hoành tráng hơn thì Apple thì tớ nghĩ với khoảng $1000 ấy chưa thể mua được máy ngon. Máy chạy tàm tạm thì được nhưng mà thường thì chúng ta ko thik mua máy chạy tàm tạm
    Lần sửa cuối bởi Jiggly; 22-05-2007 lúc 10:39 AM

A Better Day, Another Way

svBK's Member Avatar của Spidermanbk48

Quote Nguyên văn bởi ngo_bakabon
    ờ, chiến được, em mua con 950$ mà chạy thấy chậm như rùa bò, ngán ngẩm
    chắc là chú mua ở Trần Anh hay mấy cty to to chứ j , với 800$ anh mua được Duo Core rồi , chạy phe phé , mà chú nên nâng cấp Ram 1GB mới tận dụng được tồi đa sức mạnh của chip được .

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/7 123 ... CuốiCuối

Thông tin chủ đề