User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/4 123 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 37

Chủ đề: Thiên Đường Vắng Em ..vào đọc rùi khóc nha!! :((

svBK's Member Avatar của xkens

Mặc định Thiên Đường Vắng Em ..vào đọc rùi khóc nha!! :((

Paradise without you..
    Written by Kens

PART 1

Hà Nội những ngày này thật lạnh thật!Hà Nội có 4 mùa Xuân-Hạ-Thu-Đông nhưng tôi thích mùa Đông nhất,tôi thích cái cảm giác ngồi co ro hít hà bên ly cafe, thích đi chầm chậm trên đường phố vắng trong đêm đông

Từ khi có em tôi không đi găng tay như trước nữa.Tôi thích được cầm lấy đôi bàn tay ấm áp của em,ngồi sau em quàng ôm lấy tôi,trong túi áo 2 bàn tay xiết chặt lấy nhau,làn da em mềm lắm, lúc nào cũng vậy khi nắm tay em tôi chẳng muốn rời ra bao giờ và em cũng vậy.

Rụt đầu vào chiếc áo lông,bánh xe quay chậm trên đường dường như lúc này tôi chỉ đi theo quán tính của mình mắt nhìn lơ đãng không định hướng.Em vẫn ngồi sau nhưng không còn quàng tay ôm lấy tôi,hờ hững và hoàn toàn im lặng.Gió thổi mạnh,tôi cảm thấy lạnh buốt đến tận sống lưng,hai chân run lên thỉnh thoảng hai hàm răng va vào nhau.

Em là người đầu tiên làm con tim tôi rung động,Tôi rung động vì sự quan tâm,vì những tình cảm đặc biệt mà em dành riêng cho tôi,tôi rung động vì hơi ấm em mang lại cho tôi trong những ngày đông buốt giá.

Bỗng em cất tiếng:

-Sao anh yêu em

Một câu hỏi quen thuộc của em,nhưng mỗi lần em hỏi lại là một lần làm tôi bối rối..Tôi luôn cố gắng tìm ra câu trả lời làm em vui lòng và mỗi lần như vậy em lại véo khẽ vào tôi nũng nịu nói"Chỉ được cái khéo nịnh".Nhưng hôm nay câu hỏi đã mang màu sắc khác

Tôi quay lại nhìn em,vẫn khuôn mặt đó nhưng thấy dường như xa lắm

-Thôi,em hỏi vậy thôi anh cứ đi tiếp đi

Từ khi yêu em tôi luôn thấy mình người có lỗi,luôn phải thay đổi bản thân mình.Từ khi yêu em tôi cũng đã nhận ra rằng tình yêu không phải là cõi thiên đường như tôi thường nghĩ.

-Em không còn yêu anh nữa,phải không?

Em quay mặt đi tránh cái nhìn của tôi,hướng mắt về phía xa..nói khẽ :

-Không phải mà ,thôi anh cứ đi đi, về nhanh kẻo muộn rồi đấy!

Tôi tăng tốc phóng thật nhanh,trời bắt đầu đổ cơn mưa phùn mắt kính tôi ướt nhòe..trên con đường quen thuộc về nhà em từng gió vẫn thổi buốt như muốn cắt lấy da thịt...

-Trời lạnh lắm đó em nhớ giữ gìn nha,Chúc em ngủ ngon

Tôi biết thiên đường trong tôi sẽ mãi vắng em....Mùa đông cũng đã qua!!

1,2,3 star (or Paradise without you Part 2)

Hè đến rồi!Những tia nắng đầu tiên len lỏi qua khe cửa hẹp rồi trườn dài trên bậc thềm chiếu chói lòa đã kéo tôi ra khỏi giấc mộng. Nắng có thể đã làm khô đi những giọt nước mắt,làm khô đi những nỗi buồn và nhưng nắng vẫn mãi không thể làm khô đi tình yêu mà tôi đã dành cho em..

**Một ngày có nắng.......

-Anh là hư lắm đó nha -Vẫn là cái giọng phụng phịu dễ thương đó của em

Tôi hư vì hôm nay lại rủ em trốn học đi chơi..

Cẩn thận vuốt lại mái tóc,không quên thêm một chút nước hoa nữa.Luôn là vậy,tôi luôn muốn mình phải thật đẹp thật chỉnh tề trước em mặc dù hình như tôi chưa bao giờ nhận được dù chỉ một lời khen từ em......Hẹn em đi chơi vì tôi thấy nhớ em..Nhớ kinh khủng!Tôi thấy mình như là một kẻ hành khất đi giữa hoang mạc luôn chờ mong từng giọt nước, từng cơn gió mát và em đã đến như là một ốc đảo tưới mát cho tâm hôn tôi..

Xe lăn bánh nhẹ lướt đi cùng những cơn gió cuối đông mang theo hai tâm hồn đang yêu, băng qua những con đường nhỏ khúc khuỷ để rồi bến Nhật Bản bất chợt hiện ra....Bến Nhật Bản là một con đường nhựa phẳng lỳ được tô điểm bằng những hình vẽ Graffiti trên suốt dọc con đường,một bên bến là một dải bờ trắng tinh kéo dài uốn lựợn men theo hồ,một bên là rặng dừa với những hàng lá xanh mướt thỉnh thoảng lại rung lên xào xạc theo nhịp gió,bên dưới hồ những gợn sóng nhỏ đua nhau từng đợt từng đợt táp vào bờ, tiếng sóng như muốn hòa cùng tiếng gió tạo nên giai điệu của tình yêu!

Vừa rảo bước bên em tôi vừa hít hà hơi ấm tỏa ra từ ly trà sữa,yêu em tôi yêu luôn trà sữa có lẽ vì trà sữa cũng có vị như tình yêu vậy, đó là vị đắng của trà,vị ngọt của sữa và vẻ đẹp muôn màu những hạt trân châu...Bước đi bên em tôi chìm trong giấc mơ, một giấc mơ hạnh phúc cho em, giấc mơ về "một ngôi nhà và những đứa trẻ" như trong lời ca một bài hát nào đó mà tôi đã từng nghe....

Đang đắm chìm trong cơn miên man thì em bỗng cất tiếng:

-Nhìn kìa anh

Hướng mắt theo phía cánh tay em chỉ...Ôi! Hôm nay bầu trời đầy ắp những vì sao, những ngôi sao nhỏ sáng lấp lánh trên nền trời đêm.Mỗi ngôi sao có mỗi vẻ như muôn vàn tình yêu trên thế gian này vậy.. xiết chặt vòng tay ôm lấy em, tôi ngước nhìn 1..2..3.. ngôi sao

Quân nhân danh dự Avatar của khannhachboa

Đã đọc và đã khóc

Ký tên: Khàn_BKF!

( )
    ~ ~ ~ ' ' ' " " " " " ' ' ' ~ ~ ~
    T ố n h â n b ấ t k h ả h ữ u k h i n h n g ạ o t h á i

N h i ê n b ấ t k h ả v ô k h i n h n g ạ o c ố t

---+++---

---+++---
    BLOG, BLOG...

HUT's Engineer

Huhu .. Dê lần sau đọc mà khóc chỗ nào nhớ quote oánh dấu lại cho em khóc với nhớ!
    Quá tuổi ký mấy cái chữ nhố nhăng kia rôi...

Quân Nhân Danh Dự Avatar của dihockhongdanhban

Bó tay...mình khóc ướt đẫm mấy cái khăn mùi xoa
    xịt xịt
    .... Chính cô là thủ phạm... Cô đã đánh cắp trái tim tôi......

MY BLOG

svBK's Member Avatar của xkens

huhu....mấy bồ khóc thật hông đó..chuyện thật của tui mà...làm tui cảm động quá..khóc luôn đây..oe..oe..

HUT's Student Avatar của lopphoBK60_K51

hơ hơ...sao E kô khóc được thế này...sao chẳng thấy gì nhỉ ...
    MY BLOG:biggrin:

svBK's Member Avatar của dorothy_bka_107

Hèhề.Chú này.Chả có tí cảm xúc j kả.Ít nhứt thì cũng phải rỉ 1 ít nước chứ (Hí hí, nước mắt hay nước máy thì ko bít:biggrin
    CÔNG VIỆC HÀNG NGÀY

MY BLOG

có có..đang nhỏ ít thuốc rửa mắt đây..thấy có nước chảy roài..hhihi quên huhuhuhu.

HUT's Student Avatar của laoaiscom

hị hị em cũng muốn khóc quá mà đọc mãi chẳng thấy mót

ặc.dùng từ "mót" nghe ghê quá..Đại H sao thích sài từ mạnh quá zậy..Đệ chỉ dám dùng từ " són " thui ..

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/4 123 ... CuốiCuối

Thông tin chủ đề