User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 28

Chủ đề: Hỏi thông tin về đào tạo của khoa ĐTVT

svBK's Member Avatar của 12588

Mặc định Hỏi thông tin về đào tạo của khoa ĐTVT

các anh ơi,em la k51.bọn em sáp phân khoa.các anh,chị có thể cho em biết thêm vể khoa dtvt không.về đào tạo ,các ngành ,vì thế của khoa mình ở việt nam.em đang có ý định vào khoa này.cám ơn các anh ,chị nhiều .mà em thấy bào các chị khoa mình rất xinh đúng không ah

Binhjuventus™
    Guest

Anh không chắc bài trả lời này có thể giúp em định hướng được ngay từ đầu.

Có một số vấn đề không thể và có nói thì ở thời điểm này em cũng chưa thể hiểu được.

Nói một cách chủ quan thế này, khoa ĐTVT đào tạo nói chung là tương đối toàn diện, em sẽ được học điện tử và viễn thông

Hiện nay, xu hướng phát triển của công nghệ chia lĩnh vực đào tạo ra nhiều phân ngành con, tuy nhiên, theo anh biết khoa mình chỉ tập trung đào tạo về:
    - Điện tử thông tin
    - Điện tử tin học
    - Điện tử Y Sinh
    - Điện tử hàng không

Những ngành trên nói chung là không có ranh giới tại khoa nhưng để em hiểu rõ hơn vấn đề, chúng ta sẽ tiếp cận cực kỳ đơn giản.

Em có một cái Radio, em vặn cái nút tròn tròn để chỉnh và thu được các kênh radio như đài tiếng nói VN, VOV1, VOV2. Cái này là một hệ thống hoàn chỉnh để nói về những cái em có thể được học trong ngành ĐTVT.

Hiện đại hơn chút, em có máy DTDD có thể xem được tivi, nghe được đài, gọi được điện thoại, truy cập internet, chơi game, ... Để làm được những thứ hổ lốn ấy, chương trình đào tạo của khoa sẽ giúp em thực hiện ước mơ giản dị ấy

Tóm lại, trên quan điểm của anh, em nên vào khoa ĐTVT

Về công việc sau khi ra trường, anh nghĩ là em kô phải lo, dù 4 năm nữa em mới tốt nghiệp nhưng mọi đánh giá đều rất tích cực cho lĩnh vực viễn thông đến năm 2010-2015. Nói chung là tốt nghiệp ĐTVT-BKHN ra trường kô sợ thất nghiệp, thu nhập thì đủ ăn, đủ chi còn để tiêu với chơi thì chắc em phải học hành vất vả hơn một chút và chọn đúng con đường phù hợp với năng lực cũng như tính cách cá nhân!

Còn nhận xét của em về các chị trong khoa ĐTVT thì anh để lại cho anh cùng bàn luận

svBK's Member Avatar của death_angle

Icon14

Đúng như anh Bình nói đấy em ạ. Điện thoại di động & radio là 2 hình ảnh phản ánh gần đầy đủ những gì khoa DTVT làm được. Học DTVT thật sự rất thú vị, nếu chú có ý định +đủ khả năng thì hoan nghênh chú .

Quân Nhân Danh Dự Avatar của starfish

Chẳng biết khóa trước thế nào chứ thấy K48 ko thấy điện tử hàng ko đâu???
    Mới ra tù tập leo núi..

svBK's Member Avatar của dtvt1985

Ngày xưa mình cũng băn khoăn chọn khoa lắm.Nói chung là hồi đấy mình đăng kí vào khoa ĐTVT 1 phần vì thấy nó điểm đầu vào cao hơn các khoa khác.Hồi đấy thấy thằng bạn điểm rõ cao đăng kí vào khoa cơ khí mình thấy buồn cười.Nhưng học đến năm 4 rồi thì mới thấy suy nghĩ của mình sai lầm.Mình phải đăng kí vào ngành nào mình thích chứ đừng quan tâm đến điểm đầu vào,hay mức độ hot của nó.Nói chung mình thấy học về ĐTVT rất rộng,học lý thuyết là chính nên đôi khi rất ức chế.Khoa cơ khí chẳng hạn mình thấy nó thực hành nhiều hơn,ra trường có thể áp dụng được ngay.
    Nói chung khoa mình có 3 hướng chính:
    1.Làm về Networking.
    2.Làm về viễn thông(thông tin di động chẳng hạn...).
    3.Làm về điện tử(mạch,lập trình Vdk...).
    Cố gắng mà xác định hướng đi của mình càng sớm càng tốt,hướng ở đây là cụ thể mình làm về cái j chứ không phải chung chung kiểu:mình sẽ đi theo ĐTVT"

Mùa ổi chín Avatar của Hue_bka

[QUOTE=12588]các anh ơi,em la k51.bọn em sáp phân khoa.các anh,chị có thể cho em biết thêm vể khoa dtvt không.về đào tạo ,các ngành ,vì thế của khoa mình ở việt nam.em đang có ý định vào khoa này.cám ơn các anh ,chị nhiều .mà em thấy bào các chị khoa mình rất xinh đúng không ah[/QUOTEJ

//===============

Khoa ĐTVT là :sự lựa chọn cho tương lai.

Vị thế: Tuy không cao nhưng ai cũng phải ngước nhìn.

Đào tạo: Phương Đông bất bại

Các ngành:

Mọi lúc mọi nơi CONNECTING PEOPLE: --> Công nghệ Viễn Thông

Mang cả thế giới đến ngôi nhà của bạn: --> Networking

Cuộc sống số: --> Điệntử

Khoa mình có nhiều chị xinh: trẻ đẹp, xinh tươi, tài năng, trí tuệ. Cuộc sống đích thực.

Một bờ cát trắng, chỉ để anh ghi tên em...

HUT's Student

Toàn các bà các chị xấu bỏ xừ.
    Fleiss macht den Meister!

Quân Nhân Danh Dự Avatar của Luca Toni

Quote Nguyên văn bởi vitaminc103
    Toàn các bà các chị xấu bỏ xừ.
    ông hơi bị nhầm đấy !

http://www.hut.edu.vn/content/view/58/

svBK's Member Avatar của btq

Quote Nguyên văn bởi dtvt1985
    Ngày xưa mình cũng băn khoăn chọn khoa lắm.Nói chung là hồi đấy mình đăng kí vào khoa ĐTVT 1 phần vì thấy nó điểm đầu vào cao hơn các khoa khác.Hồi đấy thấy thằng bạn điểm rõ cao đăng kí vào khoa cơ khí mình thấy buồn cười.Nhưng học đến năm 4 rồi thì mới thấy suy nghĩ của mình sai lầm.Mình phải đăng kí vào ngành nào mình thích chứ đừng quan tâm đến điểm đầu vào,hay mức độ hot của nó.Nói chung mình thấy học về ĐTVT rất rộng,học lý thuyết là chính nên đôi khi rất ức chế.Khoa cơ khí chẳng hạn mình thấy nó thực hành nhiều hơn,ra trường có thể áp dụng được ngay.
    Nói chung khoa mình có 3 hướng chính:
    1.Làm về Networking.
    2.Làm về viễn thông(thông tin di động chẳng hạn...).
    3.Làm về điện tử(mạch,lập trình Vdk...).
    Cố gắng mà xác định hướng đi của mình càng sớm càng tốt,hướng ở đây là cụ thể mình làm về cái j chứ không phải chung chung kiểu:mình sẽ đi theo ĐTVT"
    làm thế nào để xác định hướng đi của mình hả bác ? Bác nói rõ hơn cho em được không ? Em đang không biết mình sẽ thích hợp với lĩnh vực nào đây !

svBK's Member Avatar của 12588

em cám ơn các anh chị.câu hơi này em đưa ra tưởng mọi người trong diễn đàn quên rồi,không ngờ các anh chị trả lời nhiêt tình vậy.thực ra em định hướng mình vào khoa này tù năm lớp 10 ,và vẵn chưa có ý định thay đổi,vi em thích một ngành mà mình phải đuơc làm việc nhiều ,nói chung là cang phải làm việc nhiều càng tốt.em dự đính sau này theo viễn thông,và hè này em đinh tranh thủ học một số thư liên quan đén dtvt sau này.anh chị co thẻ cho em biêt học cái gi la phù hợp ,vi dụ như ngon ngữ lap trình ,ky thuật điện tử...được không ạh

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối

Thông tin chủ đề