User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 5 của 5

Chủ đề: Em đang cần chút tài liệu về Tiếng Anh chuyên ngành

svBK's Member Avatar của nch_87825

Icon1 Em đang cần chút tài liệu về Tiếng Anh chuyên ngành

Kỳ này bọn em học tiếng Anh Chuyên ngành. Mấy hum nữa là thi rồi chẳng bít đề đóm thế nào. Mà môn này lại ko thấy bán đề hay tài liệu j ở mấy quán photo. Có pác nào có tài liệu, hay đề các năm trước thì share cho iem với. THanks

svBK's Member Avatar của thang_monidt6

Quote Nguyên văn bởi nch_87825
    Kỳ này bọn em học tiếng Anh Chuyên ngành. Mấy hum nữa là thi rồi chẳng bít đề đóm thế nào. Mà môn này lại ko thấy bán đề hay tài liệu j ở mấy quán photo. Có pác nào có tài liệu, hay đề các năm trước thì share cho iem với. THanks

svBK's Member Avatar của thang_monidt6

Tra loi cho bai viet cua nch_87825
    hien anh ko còn giữ đề thi năm ngoái nhưng về đề thi thì nói chung là không đổi đâu , cấu trúc bài gồm : phần điền từ, phần đọc hiểu và trả lời câu hỏi, phần hoàn thành câu, phần ghép các định nghĩa,(hình như còn 1 phần nữa anh ko nhớ rõ) .Tất cả các phần đều liên quan trực tiếp đến quyển sách mà giáo viên phát , em ko cần phải tìm kiếm tài liệu đâu.Vấn đề là em phải bám sát quyển sách đó , học kỹ các mẫu câu, các từ chuyên ngành,(kinh nghiệm của anh là học theo những câu có sẵn trong bài đọc và bài đọc thêm,đề thi dường như bê nguyên câu đó vào).Nếu bài KT giữa kì của em ko tốt thì cần cố gắng ở bài này. Chúc em thi tốt, nếu có thể hãy chia sẽ kinh nghiệm này cho các bạn vì anh thấy môn này như lớp anh thi lại khoảng nửa.Thế nhé

svBK's Member Avatar của giáo chủ minh giáo

cố gắng mà học mấy khái niệm đầu mỗi bài ấy ( viết tắt thành các chữ cái ấy, hình như là ngay phần 1 của mỗi bài thì phải ), nhớ lấy rồi vào phòng thi mà chép vào , mấy phần còn lại của đề thì tùy vào khả năng học TA của em , mà môn này đứt nhiều lắm đây

HUT's Student Avatar của chienbinhbk

cái này chịu khó học chăm chỉ là ổn thôi chả có gì khó cả
    chúc em thi tốt
    Xin được yêu em

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề