User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 12

Chủ đề: Ai là tay guitar đỉnh nhất ???

HUT's Student Avatar của laoaiscom

Mặc định Ai là tay guitar đỉnh nhất ???

vấn đề này không thể nói là mới thậm chí có thể coi là cũ rích nhưng em vẫn muốn lập cái topic này , rất mong các đạo hữu hưởng ứng và cho ý kiến

vấn đề này thực sự là do ý thích mỗi người quyết định thôi (dĩ nhiên rồi) , người thích tốc độ thì khoái zark wylde , michael angelo ... , người thích tiếng đàn đẹp thì khoái Brian May , Steve Vai ... ,....
    Còn riêng em thì 2 tay guitar em cho là đỉnh là Eric Clapton và Ritchie Blackmore :
    Eric có thể gọi là thượng đế của guitar rồi chắc các tín đồ đều biết đến ngài
    Còn Ritchie thì chắc mọi người cũng biết tên tuổi bác này gắn liền với 2 ban nhạc Rainbow và Deep Purple roài , nhưng đáng ngạc nhiên hơn là về sau này R.B còn lập ra một ban nhạc nữa chơi theo phong cách bán cổ điển - Blackmore's night ,nghe chất cực kỳ luôn ,có dạo em không nghe rock cả tuần chỉ để nghe ban nhạc này thôi , các bác cứ nghe và so sánh đi => thật là bá đạo (không hiểu sao cha này lắm tài thế , chơi cái gì cũng giỏi)

HUT's Student Avatar của Tom

Nguyễn Đạt, Vinh Xiêm........
    I'm just the shadow of the man I used to be.

Rất mong các đạo hữu ngoài việc nêu tên tay guitar mình yêu thích thì hãy cùng nhau bình luận về người đó , về các trường phái guitar để qua đó chúng ta yêu guitar hơn nữa
    cảm ơn bác Tôm đã mở đầu cho topic của em

HUT's Student Avatar của Tom

Sorry vì spam. Thực ra tay guitar tôi thích nhất là chuck schuldiner (band : Death, Control denied).
    Chuck có thể không phải là cây guitar xuất sắc nhất mọi thời đại. Nhưng thật sự để so sanh 2 cây guitar thật khó. Thứ nhất, thể loại mà họ chơi khác nhau thì khó có thể so sánh được laoai chắc thích classic/hard rock. Còn tôi thích heavy/thrash/death. Khi nào có thời gian sẽ viết bài về phong cách chơi của Chuck :biggrin:

Hì rất vui vì gặp được người cùng yêu rock
    Cũng như bác thấy đấy 2 tay guitar em thích cũng đâu phải là xuất sắc nhất mọi thời đại , chỉ cần họ xuất sắc trong mắt mình thôi , ý kiến mọi người đều phải được tôn trọng như nhau
    Còn về thể loại em yêu thích thì nói chung bác đoán gần đúng rồi , thực ra em là người tập guitar nên những gì thuộc về guitar em đều yêu vô cùng , classic,flamenco,rock những cái làm nên hình ảnh cây guitar đa sắc màu đều mê hoặc em bác ạ

To bác Tôm :
    - bác không nên (Không được) gọi em là laoai như thế mọi người hiểu nhầm em , tên em chỉ là 1 sự ngẫu nhiên thôi
    - thrash và death dạo trước em cũng khá hay nghe nhưng chỉ vài band tiêu biểu thôi , mà về khoản death em đặc biệt thích thằng Alexi Laiho của CoB bác ạ , xem nó múa đàn hay lém

svBK's Newbie

Tui thì thấy Metallica có những bản Guitar hay quá..chắc cũng vì tôi là Fan của Metallica nên mới vậy...nghe những bản như Master of Puppets, Nothing Else Matters, Fade to black,The Unforgiven I và II, To live is to die, Mama Said,One,....Nói chung mình thích ai thì thường cho họ là hay nhất...đó là lập trường cá nhân mà....

uh theo tôi thì những đoạn solo của metallica có 2 cái hay :
    thứ nhất là những đoạn mở đầu thg` chơi acoustic với giai điệu rất đẹp (hồi trước cũng vì cái này mà tôi khá hay nghe Met)
    Thứ hai là những đoạn solo đầy tốc độ và uốn éo của Kirk (tôi đặc biệt thích đoạn solo của hắn trong "the thing that should not be" - nghe rờn rợn)

svBK's Member Avatar của Varg

Những trường đoạn acoustic guitar tuyệt vời chỉ có ở thể loại Black

svBK's Newbie Avatar của jondie

Quote Nguyên văn bởi laoaiscom
    To bác Tôm :
    - bác không nên (Không được) gọi em là laoai như thế mọi người hiểu nhầm em , tên em chỉ là 1 sự ngẫu nhiên thôi
    - thrash và death dạo trước em cũng khá hay nghe nhưng chỉ vài band tiêu biểu thôi , mà về khoản death em đặc biệt thích thằng Alexi Laiho của CoB bác ạ , xem nó múa đàn hay lém
    xin lỗi anh nhưng CoB à band gì ạ, children of bodom à, nếu thế thì nó là melodic ( còn theo metal-archives thì là Power/Speed Metal với Harsh Vocals), không phải death, lyric mới mang tư tưởng death ạ
    đồng ý là cũng thích Laiho:X
    Nhưng tay guitar thích nhất thì chắc Shawn lane, Angelo batio cũng đáng quan tâm, có thêm cả Justin King, nhưng mãi vẫn chỉ là Shawn Lane :X
    Nice topic:X

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề