User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 22

Chủ đề: Giúp em môn toán kỹ thuật với

HUT's Student Avatar của laoaiscom

Mặc định Giúp em môn toán kỹ thuật với

hic hic luật ở đây nghiêm kinh , em đành viết lại vậy :
    em là điện tử K50 , đang phải học môn toán kỹ thuật , môn này rất ít tài liệu cũng như bài tập ôn thi , các bác đi trước rùi giúp em với
    EM KÔ MUỐN THI LẠI
    Lần sửa cuối bởi laoaiscom; 20-04-2007 lúc 08:18 AM

svBK's Member Avatar của ghost

Quote Nguyên văn bởi laoaiscom
    hic hic luật ở đây nghiêm kinh , em đành viết lại vậy :
    em là điện tử K50 , đang phải học môn toán kỹ thuật , môn này rất ít tài liệu cũng như bài tập ôn thi , các bác đi trước rùi giúp em với
    EM KÔ MUỐN THI LẠI
    chú cứ chăm chỉ chép bài đầy đủ,học tuy khó nhưng thi đề toàn giống ví dụ thầy cho => ngon he he :biggrin:
    Adversity brings wisdom

Vậy hả bác , rất tiếc là em kô hỏi bác sớm hơn , bây giờ có lẽ là hơi muộn rồi , thế ở thư viện hay nơi nào đó trong trường mình có tài liệu của cái này không bác
    Cảm ơn bác nhiều

svBK's Newbie Avatar của NATO308

học bách khoa dễ mà ,chú ko phải quá lo như thế .Trong năm chơi thoải mái ,đến lúc thi học kì bắt đầu học cũng vẫn được học bổng như thường
    Khó nhất trên đời là làm 1 trang nam tử
    Chí lớn vững vàng mà tình cảm mênh mang

HUT's Student Avatar của tho_non

Anh học K49,Hồi trước anh học thầy Tô Bá Đức nhưng đi thi đề chung. Đề thi có mấy bài
    Bài 1 : Nói chung là dễ vào các phần như thặng dư, chứng minh đẳng thức, bài này dễ cố gắng làm nhanh
    Bài 2 : Biến đổi laplace từ miền t sang miền s, em cứ học chác ví dụ của thầy vào,phần này về sau còn học nhiều không đi đâu mà thiệt. Đi thi cũng dạng đấy thôi. Chú ý có một số bài tập trên lớp có chỗ lắt léo, rất dễ nhầm. Anh không nhớ lắm anh chỉ nhớ nó là vế phải của đẳng thức, đột biến gì đấy dạng đặt biệt. Phần này có 2 câu.
    Bài 3: chuỗi furie hoặc biến đổi furie ví dụ như cho hình bậc thang , tam giác bắt biến đổi, phần này dễ nhầm
    bài 4: Đại số boole học điện tử số kỳ sau lại học lại cái này nên bọn em cứ học chác vào, ỹ 1 lập bảng chân lý 1->15. Sau đó ánh xạ vào bìa cacno, CHÚ Ý: LÀ XÍCH MA VÀ PI NHÉ KHÔNG LÀ NHẦM HẾT ĐẤY.
    Đi thi có 4 đề, nói chung cứ học trong vở là được, chú ý những ví dụ hơi khác một tý, cố thể tham khảo bài tập trong quyển tiếng anh
    nhưng trong vở vẫn là chủ yếu.
    Các em học tốt và thi tốt nhé!

HUT's Student Avatar của tho_non

À các em còn học những môn gì nữa để anh tư vấn cho nào, k49 đâu giúp các em đi nào

Vậy ra em và bác thỏ non học cùng thầy rồi
    Nhưng hình như chương trình học của các bác khác em
    Em chỉ học đại số vector , biến đổi laplace , fourier , Z , quá trình ngẫu nhiên thui
    Thực ra từ lúc vào trường đến giờ em có chép bài bao giờ đâu bác , toàn tự nghiên cứu thôi , chẳng qua môn này ít tài liệu quá nên mới ra vấn đề thôi
    Nói chung là cảm ơn bác rất nhiều , em sẽ không phụ lòng bác

HUT's Student

Môn này đúng là không có tài liệu chuyên sâu, nhưng nó có trong nhiều tài liệu khác nhau.
    Về phần Laplace và Fourier em có thể xem trong sách Lý thuyết mạch cô Hồ Anh Túy, Xử lí số tín hiệu thầy Nguyễn Quốc trung. Lý thuyết thông tin của cặp vợ chồng Nguyễn Trung Dũng- Nguyễn Thúy Anh. Mấy sách này cứ mua trc vì đằng nào sau này cũng dùng.
    Phần Đại số lo gic thì có thể xem trong sách Kỹ thuật số của Nguyễn Thúy Vân. Mấy chương đầu nói kĩ lắm.
    Nói chung đi thi chú ý phần biến đổi từ miền t->s (hay miền p). Đồng thời áp dụng các tính chất của biến đổi Laplace để thực hiện biến đổi ngược. Phần đại số thì làm nhiều bài Karnaugh cho quen.
    Cuối cùng cách tốt nhất ôn thì là lên giảng đường nhờ đứa nào hiểu ôn thi cùng. Với cách ôn này đảm bảo chỉ cần 2 ngày là hiểu hết mấy phần ở trên.
    Fleiss macht den Meister!

svBK's Member Avatar của dtvt1985

Bạn Vitamin có vẻ hiểu biết sâu nhỉ!Nói chung cứ học theo thầy thôi chứ lôi đống sách ấy ra để học toán KT thì hoành tráng quá

svBK's Member Avatar của dndung

Quote Nguyên văn bởi vitaminc103
    Môn này đúng là không có tài liệu chuyên sâu, nhưng nó có trong nhiều tài liệu khác nhau.
    Về phần Laplace và Fourier em có thể xem trong sách Lý thuyết mạch cô Hồ Anh Túy, Xử lí số tín hiệu thầy Nguyễn Quốc trung. Lý thuyết thông tin của cặp vợ chồng Nguyễn Trung Dũng- Nguyễn Thúy Anh. Mấy sách này cứ mua trc vì đằng nào sau này cũng dùng.
    Phần Đại số lo gic thì có thể xem trong sách Kỹ thuật số của Nguyễn Thúy Vân. Mấy chương đầu nói kĩ lắm.
    Nói chung đi thi chú ý phần biến đổi từ miền t->s (hay miền p). Đồng thời áp dụng các tính chất của biến đổi Laplace để thực hiện biến đổi ngược. Phần đại số thì làm nhiều bài Karnaugh cho quen.
    Cuối cùng cách tốt nhất ôn thì là lên giảng đường nhờ đứa nào hiểu ôn thi cùng. Với cách ôn này đảm bảo chỉ cần 2 ngày là hiểu hết mấy phần ở trên.
    Nhầm rồi :biggrin:

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối

Thông tin chủ đề