User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 6 của 6

Chủ đề: Các Anh đã ra trường cho em hỏi 1 tí về ngành TDH

svBK's Newbie Avatar của NATO308

Mặc định Các Anh đã ra trường cho em hỏi 1 tí về ngành TDH

Các anh cho em hỏi , em học TDH năm thứ 2 , nhưng ko hiểu là ngành TDH này thì học thiên về cái gì , em thấy học cả tin của CNTT , mạch điện tử của ĐTVT , lý thuyết điều khiển của bọn ĐK Tự động , tóm lại TDH là môn lai nhau giữa các khoa à , em muốn mình thật giỏi trong lĩnh vực TDH thì học về cái gì là cần thiết .
    Mong các anh chỉ giúp !!!!

svBK's Member Avatar của phkhoabk

câu này gây nhức nhối đấy.TĐH dứt khoát kô phải là ngành lai tạp.Trình cao nhất của TĐH là một tổng công trình sư,chỉ đạo và làm được tất.Đấy là với người trình cao.Môn chính của TĐH là Điện tử công suất,đặc biệt là truyền động điện 1+2,ngoài ra thêm cả vi xử lý để điều khiển và làm mạch ứng dụng,PLC thiết kế cho công nghiệp...........Nói chung là đa dạng,chọn một trong những ứng dụng đó mà đi sâu.nhưng cũng phải biết tất.
    Năm thứ 2 thì học tốt môn cơ bản đi,có thời gian thì học thêm về làm mạch, vxl đi vào thực tế trước đi nếu kô lên năm 3 lại kô kịp

svBK's Newbie

Mặc định Tu dong hoa

theo tui sinh viên năm thứ 4 thì Tự động hóa là tất cả cái gì có dính đến TỰ ĐỘNG như Điều khiển tự động, Truyền động điện tự động, Điện tử công suất, Vi điều khiển, Kỹ thuật sensor và đối với kỹ sư tự động hóa thì quan trọng là phần lập trình như C++ hay PLC ... chúc bạn học tốt

svBK's Member Avatar của phoenixdown

hehe, các thày ở bộ môn (thày Thuần, thày Khánh,...) có phải tổng công trình sư đâu nhỉ?

svBK's Member Avatar của phkhoabk

Sao bạn biết.Các thầy khác thì chưa rõ.Thầy Khánh dạy đã dạy tụi mình có bảo "thầy có thể làm tổng công trình sư chỉ đạo một nhà máy thủy điện".Thầy bảo vậy.Mình thấy với trình của thầy thì rất có thể.

svBK's Member Avatar của phoenixdown

Nhưng thày lại ở lại trường, làm giám đốc Hitech. Hehe tớ nói cho vui vậy thôi, tổng công trình sư tất nhiên là phải rất giỏi, tuy nhiên, ngoài tổng công trình sư ra cũng còn những vị trí khác cũng là những người giỏi.

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề