User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 15

Chủ đề: Toán Kỹ Thuật T_T

svBK's Newbie

Icon8 Toán Kỹ Thuật T_T

Năm thứ 2 của khoa điện tử có môn học không khoai nhưng chuối >_< Môn toán kỹ thuật, là tổng hợp của nhiều môn:đại số,xác suất,lý thuyết kỹ thuật điện,xử lý và truyền số liệu.Môn này cũng mới có nên thầy giáo dạy trên lớp tự làm giáo án, tự tìm tài liệu mà ko theo một quy định nào. Thầy khác thì mình ko biết thế nào, chứ thầy ở giảng đường ĐT 5-8 dạy môn này sinh viên thấy khó nhằn lắm...Có đứa hỏi thầy:"thầy ơi! môn này ko có bài tập ạ?" Thầy phán: "Các em phải tự tìm bài tập" ặc...ặc... Thầy lại nói: "các em có thể lên mạng search" rồi nói 1 tràng,1 thôi, 1 hồi trang nọ trang kia... Cuối cùng thầy nhỏ nhẹ : "tài liệu bằng tiếng anh các em chịu khó dịch!!!" Mới năm thứ 2 ko cần nói gì nhiều, trình độ tiếng anh của hầu hết anh em đều đang lơ tơ mơ, dịch 1 đoạn văn đã mắc mớ đủ thứ lại còn tự giác dịch vài cuốn e-book tiếng anh nghe chừng cũng khó như đi du học Châu Phi >_<
    Tìm được tài liệu môn này sao cho phù hợp với những gì thầy dạy, phù hợp với đề thi thì quả là khó. Vì vậy các bạn hoặc anh chị em nào có biết thông tin gì thì chia sẻ cho mọi người cùng mổ xẻ xem xét, tăng thêm hiểu biết để có thể hạ cánh an toàn môn toán kt này.Thanks!

svBK's Member Avatar của dtvt1985

Hồi trước mình học môn này thầy cho nghỉ suốt!Cuối kì dạy gấp mấy buổi!Buồn cười nhất là chiều nay có kết quả thì sáng hôm sau thi lần 2!May mà mình được 5,chỉ thương mấy chú đá lại.

Quân nhân danh dự Avatar của Mr.vulh_bk

Quote Nguyên văn bởi Zon_HA
    Năm thứ 2 của khoa điện tử có môn học không khoai nhưng chuối >_< Môn toán kỹ thuật, là tổng hợp của nhiều môn:đại số,xác suất,lý thuyết kỹ thuật điện,xử lý và truyền số liệu.Môn này cũng mới có nên thầy giáo dạy trên lớp tự làm giáo án, tự tìm tài liệu mà ko theo một quy định nào. Thầy khác thì mình ko biết thế nào, chứ thầy ở giảng đường ĐT 5-8 dạy môn này sinh viên thấy khó nhằn lắm...Có đứa hỏi thầy:"thầy ơi! môn này ko có bài tập ạ?" Thầy phán: "Các em phải tự tìm bài tập" ặc...ặc... Thầy lại nói: "các em có thể lên mạng search" rồi nói 1 tràng,1 thôi, 1 hồi trang nọ trang kia... Cuối cùng thầy nhỏ nhẹ : "tài liệu bằng tiếng anh các em chịu khó dịch!!!" Mới năm thứ 2 ko cần nói gì nhiều, trình độ tiếng anh của hầu hết anh em đều đang lơ tơ mơ, dịch 1 đoạn văn đã mắc mớ đủ thứ lại còn tự giác dịch vài cuốn e-book tiếng anh nghe chừng cũng khó như đi du học Châu Phi >_<
    Tìm được tài liệu môn này sao cho phù hợp với những gì thầy dạy, phù hợp với đề thi thì quả là khó. Vì vậy các bạn hoặc anh chị em nào có biết thông tin gì thì chia sẻ cho mọi người cùng mổ xẻ xem xét, tăng thêm hiểu biết để có thể hạ cánh an toàn môn toán kt này.Thanks!
    Tiếng Anh của môn toán cực dễ, quang đi quẩn lại chỉ có mấy từ thôi. Với lại cố mà học toán cho nghiêm chỉnh đi không lại ôm hận như tớ bây giờ

The end is just the beginning

svBK's Member Avatar của ngo_bakabon

Quote Nguyên văn bởi Mr.vulh_bk
    Tiếng Anh của môn toán cực dễ, quang đi quẩn lại chỉ có mấy từ thôi. Với lại cố mà học toán cho nghiêm chỉnh đi không lại ôm hận như tớ bây giờ
    đúng đấy, không thử đi thì sao bít là làm được hay không? mình nhớ là hồi đấy, thỉnh thoảng thầy có cho 1-2 bài tập, cứ dựa vào đó mà làm, nhưng tìm tài liệu về là nhất, với lại chỉ lấy bài tập thôi chứ có bắt đọc cả cái ebook đó đâu.
    Think different... think apple!

Quân Nhân Danh Dự Avatar của starfish

Môn này hồi trước mình thi lại đây..hichic. Cả kỳ thì được nghỉ. Cứ tưởng ko phải thi môn này nữa. Còn đâu 1 hay 2 tuần nữa thì cả lớp học bù liên tục. Học nhồi nhét...keke. Mình hơi ức chế lại thêm phần chủ quan thế là dẹo. Nhưng mà thi xong thì thấy cũng ko khó lắm, vì đề bài là rất giống các ví dụ thầy cho. Nên lúc thi lại cứ thế mà tương .
    Mới ra tù tập leo núi..

svBK's Member Avatar của ghost

Quote Nguyên văn bởi starfish
    Môn này hồi trước mình thi lại đây..hichic. Cả kỳ thì được nghỉ. Cứ tưởng ko phải thi môn này nữa. Còn đâu 1 hay 2 tuần nữa thì cả lớp học bù liên tục. Học nhồi nhét...keke. Mình hơi ức chế lại thêm phần chủ quan thế là dẹo. Nhưng mà thi xong thì thấy cũng ko khó lắm, vì đề bài là rất giống các ví dụ thầy cho. Nên lúc thi lại cứ thế mà tương .
    môn này ban đầu học thấy khó , nhưng khi đi thi thì đề các thầy cho gần như giống với ví dụ trong vở nên cũng làm đc
    cố gắng học môn này rồi về sau học chị thúy anh phần biểu diễn phổ sẽ đơn giản hơn nhiều
    Chúc các chú năm 2 cố gắng học tốt
    Adversity brings wisdom

svBK's Newbie

Có bạn nào có đề thi các năm trước không? kiến thức thầy dạy thì lung tung beng. Các anh khóa trước học rồi thi nói là dễ nhưng lúc đó học nó khác bây giờ khác, kiến thức nó cứ loằng ngoằng mà trên lớp thầy giảng bài có lúc đầu muốn bốc khói cũng chẳng hiểu mô tê gì Mờ sắp thi rồi lo quá lo quá >_<

svBK's Member Avatar của dndung

Môn này K48 hồi trước học được hai "đại lão gia" của khoa là thầy Nhàn và thầy Cộng dạy, chỉ học các phần biến đổi Laplace, biến đổi Fourier và phần toán logic. Lúc học chẳng hiểu gì, may mà khi thi thầy cho đề giống khi dạy, lại được cộng điểm. Lên năm thứ 3, thứ 4 mới thấy quan trọng, các thầy toàn phải dạy lại.
    Quote Nguyên văn bởi Zon_HA
    Có bạn nào có đề thi các năm trước không? kiến thức thầy dạy thì lung tung beng. Các anh khóa trước học rồi thi nói là dễ nhưng lúc đó học nó khác bây giờ khác, kiến thức nó cứ loằng ngoằng mà trên lớp thầy giảng bài có lúc đầu muốn bốc khói cũng chẳng hiểu mô tê gì Mờ sắp thi rồi lo quá lo quá >_<
    Tài liệu tham khảo thì xem sách của các năm sau như Lý thuyết mạch, Điện tử số, Xứ lý số tín hiệu, Cơ sở lý thuyết truyền tin ... tha hồ mà đọc :biggrin:

svBK's Member Avatar của thang_monidt6

hoi minh hoc co Thao, noi chung la co day duoc nhung hoi nhanh, co kha tan tinh , noi chung la de thi mon nay ban phai cay cong thuc (tot nhat la hieu ban chat, tu chung minh cac cong thuc), bon minh cung dc cho tai lieu tieng anh (phai tu dich ma lam bai ,nhung nhu mr.vulh.bk da noi : tu tieng anh ko nhieu , chi toan cong thuc thoi nen ban co the suy luan dc),cu tu tin ma lam bai thi(ah ,nen de phong cac bai toan moi----thuc ra neu xem ki thi no cung ko qua kho nhung chi toi ban nhan ra dieu do thi da het gio,)TOT NHAT LA ON THAT KI VAO.CHUC BAN DAT DIEM CAO

svBK's Newbie

em thay' cac bac lo xa roi.Yen tam de.Mon nay ma cac' bac chiu kho' hoc trong may' ngay thi la on thoi.Ma mon nay dung la khac tinh cua em ne,chi vi thay day chan wa the nen cu den mon nay la` em bung,roi dan` ra benh no' lay sang cac mon khac.Tu ki thuat nhiet,vat ly dien tu,hoa'..tom lai la` ca ki` 4 em toan o di PS2.Van de la minh` phai hoc can than de lay kien thuc,con neu chi muon qua ki thi roi quen thi don gian lam.Em hoc mon nay co hon 1 hom ma`van dc 8 ma`.Nen cac bac khong phai lo wa dau.Diem ko quan trong,van de la dau` minh co gi.Chu nhu em,tron hoc kinh nien,the' ma` ki nao` cung~ tren 7 phay(diem lan 1).Nhung that su la dau` em ko luu lai kien thuc.The voi cac bac day

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề