User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 2/6 ĐầuĐầu 1234 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 11 tới 20 của 59

Chủ đề: Cho hỏi về khoa Toán-Tin Ứng dụng?

HUT's Student Avatar của lopphoBK60_K51

Thanks all.Em cũng đã và đang mày mò tìm hiểu và học hỏi nhiều về IT.E cần được học thêm về " bài bản" cho đúng "trình tự" ấy..
    MY BLOG:biggrin:

svBK's Newbie

music

0 bit trong khoa này thi klg. kiến thức tin chiếm khoảng bao nhiêu % nhể
    hi vọng càng ít càng tốt,e sợ học toán lắm
    ai biet co thể giúp e ko

svBK's Member Avatar của fibonacci

Thực sự thì anh có vài ý kiến thế này :
    Thứ nhất, nếu em có vấn đề với tư duy toán thì khả năng thăng tiến , dù là trong bất cứ lĩnh vực kinh tế hay kĩ thuật đều là hạn chế . Cái này thì miễn bàn cãi , không phải là người trong khoa toán mà anh đề cao môn toán một cách cảm tính, sinh viên Bách Khoa hiển nhiên phải rõ điều này .Tất nhiên , bất cứ lĩnh vực nào đều có vai trò của riêng nó .
    Thứ hai , những vấn đề em hỏi đều đã được trả lời , thậm chí là ngay trong thread này . Chọn ngành , chọn nghề là việc lớn đến sự nghiệp sau này , tất nhiên là với đk em không có ý định làm "trái tay". Tâm lý chung khi sinh viên năm thứ nhất đăng kí vào khoa , thậm chí là một số sv năm thứ 2 là "đứng núi này trông núi nọ" .Khiến cho chất lượng học tập không tốt , bởi vậy anh hi vọng em hãy cân nhắc thật kĩ , đừng miễn cưỡng vào khoa vì một chữ "Tin" trong cả cái tên khoa .Mỗi ngành đều có đặc thù riêng , nếu như giống nhau thì đã chẳng cần tách bạch làm gì .
    Hi vọng em sẽ có sự xác định rõ ràng , vì hình như lúc này cũng sắp thi hk rồi .Một câu cuối cùng là hãy nhớ rằng: học Bách khoa thì tự học là chính , điều đó càng đúng với những người theo đuổi một ngành như Tin học .

svBK's Newbie Avatar của fcbk

Thực ra,Tin mình cũng ko thick cho lem'! Vào đây để học Toán chuyên sâu và Tin cơ bản thôi,để phục vụ cho 1 nhà quản lý tương lai,mục tiêu của mình!

Binhjuventus™
    Guest

Quote Nguyên văn bởi fcbk
    Thực ra,Tin mình cũng ko thick cho lem'! Vào đây để học Toán chuyên sâu và Tin cơ bản thôi,để phục vụ cho 1 nhà quản lý tương lai,mục tiêu của mình!
    Đúng là thanh niên thế hệ Hồ Chí Minh, rất bản lĩnh và tự tin, hy vọng vn sẽ có một manager giỏi trong tương lai

Mình kô quan tâm lắm đến chữ Tin trong tên của khoa, mình thích đọc tên khoa là khoa Toán ứng dụng hơn, vì Tin nếu xét cho cùng cũng là anh em với toán và lấy rất nhiều kết quả từ toán.

Hiện mình quan tâm nhiều tới toán và lý thuyết toán ứng dụng trong lĩnh vực tài chính, phân tích tài chính hơn, tiếc là cái này kô thấy nói đến ở khoa toán ứng dụng. Nó sẽ sớm là một lĩnh vực hot trong 5 năm tới, đấy là mình tin thế

svBK's Newbie Avatar của tommy_

Mình cũng không biết tại sao cái khoa Toán tin ứng dụng này lại lôi kéo mình đến vậy, Mặc dù có thể vào bất kì khoa nào ,nhưng mình lại chọn Toán tin ứng dụng,cũng ko biết đc nữa,có thể là do duyên số rồi hehe
    Lúc đầu vào học mình nghĩ hay là mình đã chọn lầm khoa > Nhưng chỉ sau 1 kì học là mình lại thấy khoa mình thật là tuyệt vời,tthực sự là rất hay,rất hy vọng được đón chào các tiểu đệ mới gia nhập ngôi nhà chung FAMI...

svBK's Member Avatar của kaka_kiss

Quote Nguyên văn bởi giáo chủ minh giáo
    nói chung khoa này học chán lắm , chả thằng nào thích vào đâu, vào rồi lại khổ, học xong ra đi về nông thôn làm kế toán cho trưởng thôn thôi! hihi!
    Ông này học Toán chắc "VIP" lắm nhể!

ĐỪNG SỐNG THEO ĐIỀU TA ƯỚC MUỐN,HÃY SỐNG THEO ĐIỀU TA CÓ THỂ!

svBK's Newbie

Quote Nguyên văn bởi giáo chủ minh giáo
    nói chung khoa này học chán lắm , chả thằng nào thích vào đâu, vào rồi lại khổ, học xong ra đi về nông thôn làm kế toán cho trưởng thôn thôi! hihi!
    chắc không phải SVBK đâu,vì SVBK rất hiểu biết mà.

svBK's Member Avatar của tanbk

hơ càng đọc lại càng thích học toán tin nhưng nghe nói học toán tin vất lém???

Nhận đi chơi thuê Avatar của hieufibo

Thực ra thì khoa Toán Tin chỉ có học lí thuyết là hơi nhiều. Còn chương trình thì không nặng, độ giãn chương trình vừa phải và không phải làm đồ án nhiều như các khoa khác.

+ Trả lời chủ đề
Trang 2/6 ĐầuĐầu 1234 ... CuốiCuối

Thông tin chủ đề