Thời gian gần đây đang có một trào lưu được giới trẻ gọi là LiveStream trực tiếp ? vậy đó là hoạt động gì ? và làm sao để làm được việc đó . Live stream là tên gọi khác của chức năng phát video trực tiếp thông qua máy tính cá nhân hay qua server .với việc phát trực tiếp này bạn sẽ dễ dàng chia sẽ những tâm tư cảm xúc , những đoạn phim , những trận cầu bóng đá , những màng so tài giữa những cao thủ game với nhau thật đơn giản . Hiện nay thì có một số phần mềm hỗ trợ bạn livestream nhưng hôm nay taichua.com sẽ giới thiệu cho các bạn một phần mềm phát video trực tiếp chuyên nghiệp và ấn tượng nhất đó là phần mềm Open Broadcaster Software
Open Broadcaster Software hỗ trợ người dùng phát video thông qua các thiết bị máy tính , không phát được trên điện thoại .Người phát có thể lựa chọn cho mình một kênh riêng để phát hay sử dụng các kênh được cung cấp miễn phí từ máy chủ server từ bên dịch vụ thứ 3 , việc cài đặt và sử dụng phần mềm live stream này đôi khi có chút khó khăn vì bạn phải có một ít kiến thức về internet cũng như mạng . Nếu trong quá trình cài đặt người sử dụng có gặp bất kỳ khó khăn nào thì hãy ghé thăm website taichua.com để tham khảo cách hướng dẫn cài đặt nha
Những tính năng quan trọng nhất của phần mềm live stream từ máy tính này:
Phát trực tiếp những video , những chương trình tivi hay những trận so tài giữa các game thủ lên kênh trực tiếp riêng của mình thu hút lượt view , lượt live cho kênh mình phong phú và tăng trưởng cao hơn
Chia sẽ những tâm trạng , những thủ thuật , những điều thú vị trong cuộc sống cho bạn bè , người thân và cộng đồng mạng nhanh nhất , truyền tải những thông điệp thực tế nhất mà không phải tốn bất kỳ một khoản chi phí nào
Hỗ trợ quay phim trên màng hình desktop và chụp ảnh màng hình với độ phân giải cao ,chất lượng hình ảnh rõ nét và bạn có thể dễ dàng chia sẽ những dữ liệu của mình trên mạng xã hội
Hỗ trợ nhập và xuất nhiều định dạng video khác nhau , cơ chế điều chỉnh âm thanh sao cho phù hợp nhất chất giọng và âm thanh xung quanh bạn

Phù hợp với nhiều loại hệ điều hành khác nhau , không yêu cầu máy tính phải có cấu hình cao
Hãy cùng nhau chia sẽ những cảm xúc , những thông tin thú vị đến với mọi người bằng cách tải phần mềm Open Broadcaster Software và bắt đầu live stream nha các bạn