User Tag List

Xem kết quả: Điều gì đã đọng lại trong bạn với những mối tình để trở thành dấu ấn k

Số người bỏ phiếu
4. Bạn không thể bỏ phiếu trong bầu chọn này
  • Thật khó quên

2 50,00%
  • nửa nhớ nửa quên

1 25,00%
  • Quên xừ nó đi (nhớ làm j cho mệt)

0 0%
  • Ý kiến khác (xin viết bài nói rõ điều này)

1 25,00%
+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 4 của 4

Chủ đề: “Em và tôi - Mỗi người một nửa cuộc đời"

Độc Thân Bang Hội Avatar của jang_dong_lanh

Mặc định “Em và tôi - Mỗi người một nửa cuộc đời"

"Em và tôi, mỗi người một nửa cuộc đời". Câu hát ấy vang lên vào một chiều đông, cùng với cơn mưa rào trái mùa khiến lòng tôi se sắt.

Mất em, tôi chỉ buồn chứ không hề giận hay trách em. Vì tôi là một kẻ ....

Tôi nhớ lần ấy, hình như cũng sau một trận mưa rào như hôm nay, tôi và em đi dạo sau khi em có buổi bảo vệ luận văn thành công. Từ đôi chân mù lòa, tôi đã vô tình "kỷ niệm" trên tà áo dài trắng của em một vết bùn. Một vết bùn trong một ngày vui.

Em vẫn bước đi hồn nhiên trong sự im lặng nhưng tôi thì cảm nhận được những ánh mắt tò mò đang đổ dồn về hai đứa. Tôi ước là đôi chân mình có giác quan thứ sáu để không dẫm phải cái vũng nước ấy...

Một lần khác, trong quán ăn nhỏ em đã dịu dàng, thông minh đáp lại những lời bàn tán nửa đùa nửa thật từ bàn bên cạnh: "Đây là anh trai em. Có giống nhau không ạ?". Họ cười ái ngại cho em và tôi. Tôi biết lúc ấy trái tim tôi và em cùng nhịp đập, nhưng có lẽ trước những lời xì xào chẳng mấy dễ nghe, em vẫn ngại khi thừa nhận tôi là bạn trai của em.

Em đẹp lại thông minh, tôi cảm nhận được điều đó qua giọng nói của em và sự miêu tả của bạn bè. Em muốn đối xử với tôi công bằng như tất cả mọi người. Nhưng em cần người đưa đón, cần sự chăm sóc chứ không phải... "oshin" của một người khiếm thị. Tôi đã chủ động chia tay. Em chấp nhận, dù quyết định ấy thật khó khăn nhưng em chẳng làm khác được vì tôi là một kẻ bảo thủ.

Cảm giác mất đi "một nửa" thật không dễ chịu, nhưng khi "hai nửa" quá lệch nhau, quá khập khiễng thì "hai nửa" chẳng thể là một được! Nhiều người nghĩ vậy, nhưng không phải vì điều đó mà chúng ta chia tay nhau, chỉ tại tôi không muốn vì yêu tôi mà em phải hy sinh quá nhiều. Tôi không muốn em vất vả. Thế thôi...

HUT's Engineer Avatar của fool_girl

Ko biết đây có phải là tâm sự của bác Jang ko,hay của ng nào khác. Dù có là ai đi nữa,cho em xin nói thẳng 1 câu. Thằng điên!
    Đọc mà bực hết cả mình. Đúng là bọn đàn ông, ngu si & bảo thủ. Tưởng thế là cao thượng à,tưởng thế là ng` ta sẽ khâm phục à. Làm đàn ông thì phải tự tin vào bản thân mình chứ. Đã ko dám yêu thì còn yêu ng ta làm j`. Sợ người ta khổ thì ngay lúc đầu còn kưa cẩm, yêu đương làm j`,sợ ko dám yêu sao ko vào chùa luôn đi cho xong.
    Sozzy,em bức xúc quá.

Em vẫn như ngày xưa Avatar của cáo đeo nơ

Biết thế nào là tốt cho ngưòi khác, đôi khi chỉ vì sự tự ti của mình mà xa rời hạnh phúc, mà nói là vì người khác thì thực ra lại là giả dối.
    Hạnh phúc là gì? Chả ai có thể trả lời chính xác được điều đó, nếu người ta đã yêu, đã chấp nhận nghĩa là người ta muốn được ở bên mình. Nếu sự tự ti, cho là mình mù loà, là gánh nặng cho người khác mà rời xa thì cuối cùng chỉ là sự ích kỉ cho riêng mình mà thôi.
    Cảm thấy tiếc khi ko dám vươn tới đấu tranh để giành hphúc của mình.
    Mặc kệ cuộc đời, mặc nắng mưa
    Mặc kệ yêu thương, mặc dối lừa
    Mặc kệ tình ai, mặc tình tôi
    Mặc kệ vấn vương trói buộc đời
    Mặc kệ thị phi, mặc tiếng đời
    Mặc kệ danh lợi , mặc kệ vui
    Cứ buông tất cả vào trong gió
    Để chút lòng cười với thảnh thơi
    .....

Độc Thân Bang Hội Avatar của jang_dong_lanh

tình cảm nhiều lúc chẳng thể nào lý giải đc thực chất con người ta.Chi khi nhìn lại hoặc người ngoài nhìn vào sẽ đánh ra rằng "sự cao thượng" ấy là 1 điều ngu ngốc nhưng người trong cuộc lại k nghĩ vậy. Quả thật tình cảm luôn luôn là vấn đề khó nói khó giải thích. Câu chuyện này có lẽ chỉ là 1 trong số rất nhiều câu chuyện đang diễn ra giữa chốn đường đời này mà ta sẽ còn gặp nhiều gặp nhiều.

Còn bạn bạn nghĩ gì nghĩ ra sao? ai đã ở trong hoàn cảnh gần tương tự như vậy rồi?

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề