User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/4 123 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 36

Chủ đề: Tìm phần mềm làm project2

svBK's Newbie Avatar của ldthanh19

Icon10 Tìm phần mềm làm project2

Mình là sinh viên năm thứ 4 khoa ĐTVT, kì này có môn Project2 do thầy Thạch với thầy Yêm (hệ thống viễn thông) dạy, và đang phải làm mạch anten vi dải . Nhưng mà khổ cái là cần cái phần mềm mô phỏng anten là ADS (Advance design system) thì tìm mãi ở khu Bách Khoa ( mấy hàng CD ở Lê Thanh Nghị) chả thấy chỗ nào bán cả . Bà con cô bác ai biết cái ADS bán ở đâu bảo hộ em cái, hoặc là chỗ nào down free thì càng tốt ( dù dung lượng lớn >.< 1GB), hoặc có cái nào mô phỏng hay hơn mà free hoặc có trên thị trường thì bảo em cái. Thanks a lot

HUT's Engineer Avatar của redled

Cậu lớp nào mà làm đề tài Pro II trông khiếp thế.

Nếu cần tài liệu về Antenna , RF Analysis & Design ,.. thì cứ Pm cho tớ, tớ send cho. :biggrin:

Lần sửa cuối bởi redled; 29-03-2007 lúc 12:11 AM

Binhjuventus™
    Guest

Anten vi dải có phải là Microstrip Antenna?

Anh Yêm đã về dậy rồi cơ à

Theo tớ biết ADS rất khó kiếm bản free, ngay cả bản cho education nó cũng không có, chỉ có bản thương mại. Giá ADS rất đắt nên tớ nghĩ là hơi khó tìm ADS để làm project của cậu. Cậu nên hỏi trực tiếp Anh Yêm giải pháp thay thế xem sao. Thực ra cũng có phải có mỗi ADS để làm Antenna Design đâu!

Về tools để simulation trong quá trình thiết kế anten vi dải, cậu thử tham khảo các tools này xem sao?
    1. HFSS của Ansoft
    http://www.ansoft.com/products/hf/hfss/index.cfm?&vflash=y
    2. CST Microwave Studio
    http://www.cst.com/Content/Products/MWS/Overview.aspx
    3. SuperNEC
    Tham khảo thêm về SuperNEC:
    http://www.supernec.com/downloads.htm
    http://www.supernec.com/index.html
    (full access for further information)
    4. Microwave Office của AWR
    http://web.appwave.com/Products/Microwave_Office/Overview.php

Các phần mêm trên, nếu muốn dùng bản không có bản quyền, sử dụng Emule để tìm nhé, mỗi tội thời gian load hơi lâu! Còn cậu tự check xem có bản Eval hoặc Edu kô?

Tài liệu tham khảo để thiết kế anten vi dải
    (links đã check, thay * bởi t)

h**p://rapidshare.com/files/16048567/_Artec_House__-_Microstrip_Antenna_Design_Handbook.part1.rar
    h**p://rapidshare.com/files/16055186/_Artec_House__-_Microstrip_Antenna_Design_Handbook.part2.rar
    h**p://rapidshare.com/files/16055241/_Artec_House__-_Microstrip_Antenna_Design_Handbook.part3.rar

Hy vọng những thông tin này có ích cho cậu!
    Bon travail,
    BJ
    Lần sửa cuối bởi Binhjuventus™; 29-03-2007 lúc 06:50 AM

Binhjuventus™
    Guest

Vừa tiện tìm thêm một chú nữa, cậu check xem thế nào
    http://www.flomerics.com/microstripes/

Cậu check thêm phần mềm này: Microstripes 7.0
    Có bản demo chắc limited functions.

Nói chung, các phần mềm về HF rất khó kiếm bản free hoặc cracked (hoặc do trình tìm kiếm của tớ có hạn )

Bon Travail,
    BJ

svBK's Newbie Avatar của ldthanh19

Mình chỉ định tìm xem ngoài thị trường có phần mềm ADS ko thôi chứ còn trên mạng thì chịu rồi, phải đăng kí khoảng 30$ mới được down bản crack nhưng mà phải chờ lâu quá vì nó bắt gửi tiền qua bưu điện. Thầy Yêm cũng có giới thiệu về CST nhưng mà qua mấy khu Bách Khoa hỏi mãi cũng không có . Anyway thanks a lot

Binhjuventus™
    Guest

@ldthanh19: Dùng Emule sẽ load được bản CST full Eval. Link direct thì tớ không có, search trên emule nhé!

svBK's Member Avatar của Scarlet_rose

ldthanh học đt2 đấy bạn Độ à. Project kỳ này chuối thật. Lớp tớ cứ như đt Y Sinh ấy. Đề tài của thầy toàn là đo nhịp tim với cả huyết áp. Lại phải tự đi mò thôi
    Cứ đi rồi sẽ đến...

Binhjuventus™
    Guest

@Scarlet: Sao anh thấy bạn ldthanh có cái projet về thiết kế ănten đây thây, có dính dáng gì đến y sinh đâu?

Quân nhân danh dự

Quote Nguyên văn bởi Scarlet_rose
    ldthanh học đt2 đấy bạn Độ à. Project kỳ này chuối thật. Lớp tớ cứ như đt Y Sinh ấy. Đề tài của thầy toàn là đo nhịp tim với cả huyết áp. Lại phải tự đi mò thôi

Điện tử 2 project là thầy Hiển hướng dẫn mà, nghe đâu làm toàn mạch tương tự thì phải

svBK's Member Avatar của ngo_bakabon

các bác toàn ngồi đó đoán mò, ldthanh là lớp trưởng lớp dt3, là trưởng nhóm anten 1. cái thằng ngốc thế, có mỗi cái phần mềm mà không down được.

lớp em là do thầy Thạch và thầy Yêm hướng dẫn, nghe đâu thầy Yêm pro lắm. nói chung là bọn em cũng đã hiểu tương đối rồi, xém tí nữa là làm xong cái anten rùi, tiếc hùi hụi.

em giới thiệu nhé:
    nhóm ldthanh: anten GPS 1.5Ghz
    nhóm em: anten WIFI 2.4GHz(do em tự xin thầy)

@scarlet: mạch đo nhịp tim với huyết áp, em thấy có đầy trong mấy quyển mạch điện lý thú ấy, thử tham khảo xem. còn có cả máy phát hiện nói dối bằng cách đo mạch tim nữa cơ, nếu cảm thấy thích thì xin thầy đổi thành đề tài mạch phát hiện nói dối có lẽ hay đấy.

hê hê. các bác biết cái ADS mà ldthanh muốn tìm được bán với giá bao nhiêu không? 40.000 USD nhé, choáng chưa!

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/4 123 ... CuốiCuối

Thông tin chủ đề