User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 17

Chủ đề: Hay de........em iu.......anh....!

HUT's Student Avatar của Em chi iu HUT

music Hay de........em iu.......anh....!

Ngày xưa, có một chàng trai yêu tha thiết một người con gái. Chàng trai lãng mạn gấp 1000 con hạc giấy làm quà tặng người yêu. Lúc ấy, anh chỉ là một nhân viên quèn, tương lai không quá sáng sủa, nhưng anh và cô gái ấy, họ đã rất hạnh phúc. Cho tới một ngày…

Người con gái nói với anh rằng cô sẽ đi Paris. Không bao giờ trở lại. Cô còn nói không thể tưởng tượng được một tương lai nào cho cả hai người. Vì vậy, hãy đường ai nấy đi, ngay lúc này… Trái tim tan nát, anh đồng ý.

Khi đã lấy lại được tự tin, anh làm việc hăng say ngày đêm, không quản mệt nhọc cả thể xác lẫn tinh thần chỉ để làm một điều gì đó cho bản thân. Cuối cùng với những nỗ lực phi thường và sự giúp đỡ của bạn bè, anh thành lập được công ty của riêng mình.

“Tôi phải thành công trong cuộc sống” - Anh luôn tự nói với bản thân - “Và sẽ không bao giờ thất bại trừ phi không còn cố gắng”.

Một ngày mưa, khi đang lái xe, anh nhìn thấy đôi vợ chồng già đang đi dưới mưa cùng chia sẻ với nhau một chiếc ô mà vẫn ướt sũng. Chẳng mất nhiều thời gian để anh nhận ra đó là bố mẹ bạn gái cũ của mình.

Trái tim khao khát trả thù mách bảo anh lái xe chầm chậm bên cạnh đôi vợ chồng để họ nhìn thấy mình trong chiếc ô tô mui kín sang trọng. Anh muốn họ biết rằng anh không còn như trước, anh đã có công ty riêng, ôtô riêng, nhà riêng… Anh đã thành đạt!

Trước khi anh có thể nhận ra, đôi vợ chồng già đang bước tới một nghĩa trang. Anh bước ra khỏi xe và đi theo họ… Và anh nhìn thấy người bạn gái cũ của mình, một tấm hình cô đang mỉm cười ngọt ngào như đã từng cười với anh, từ trên tấm bia mộ.

Bố mẹ cô nhìn anh. Anh bước tới và hỏi họ tại sao lại xảy ra chuyện này. Họ giải thích rằng cô chẳng tới Pháp làm gì cả. Cô bị ốm nặng vì ung thư. Trong trái tim, cô đã tin rằng một ngày nào đó anh sẽ thành đạt, nhưng cô không muốn bệnh tật của mình cản trở anh…Vì vậy cô chọn cách chia tay.

Cô đã muốn bố mẹ đặt những con hạc giấy anh tặng bên cạnh cô, bởi nếu một ngày số phận mang anh về, cô muốn anh có thể lấy lại một vài con hạc giấy. Anh khóc…

Cách tồi tệ nhất để nhớ một ai đó là ngồi ngay bên cạnh họ nhưng biết rằng bạn không thể nào có được họ và sẽ không bao giờ được nhìn thấy họ nữa.

Tiền là tiền còn tình yêu thì thiêng liêng. Trong cuộc tìm kiếm sự giàu có vật chất, chúng ta hãy dành thời gian để tìm kiếm khoảnh khắc bên những người yêu thương. Bởi biết đâu, một ngày nào đó, tất cả chỉ còn là hoài niệm.
    theo Lovefate destiny.
    Ban hoc qua........miu....tang ca nha......de bot doc than nhe!!

svBK's Newbie Avatar của K_Y_S_trolai

hic hic hic .... hay thật đó..đọc những dòng này sao thấy giống giống ai đó nhỉ... có lẽ vài người trong số chúng ta... hy sinh vì người mình yêu( hok phải chết đâu nhé )......
    @ tới 1 người nào đó : đôi khi anh xa em ko phải là anh giận em, cũng chẳng phải anh hết yêu em mà chỉ là anh quá yêu em......
    Huyền ơi.... Anh yêu em nhiều lắm

music

Quote Nguyên văn bởi K_Y_S_trolai
    hic hic hic .... hay thật đó..đọc những dòng này sao thấy giống giống ai đó nhỉ... có lẽ vài người trong số chúng ta... hy sinh vì người mình yêu( hok phải chết đâu nhé )......
    @ tới 1 người nào đó : đôi khi anh xa em ko phải là anh giận em, cũng chẳng phải anh hết yêu em mà chỉ là anh quá yêu em......
    >>>>>>>>>>>
    Anh co mot tinh yeu that tuyet do anh.......miumiu tin rang......nhung loi anh thi tham se den duoc voi nguoi anh iu thuong,,,,,chuc anh lun hanh phuc...

HUT's Student Avatar của doanty

Cảm ơn miumiu, câu chuyện rất hay, cảm động, nhưng... bịa :biggrin:

Cô gái kia có nói dối tài đến mấy thì cũng không thể dấu được bạn bè, mọi người sự thật là cô đang bị bệnh, có tài đến mấy cũng không thể giấu được đám tang của cô. Anh kia nữa, có ớ ẩn siêu phàm đến mấy cũng không chỉ nghe mình cô này nói 'em đi Paris' rồi thôi chẳng quan tâm tới em nữa, tới bố mẹ em, bạn bè em, ngay cả em chết cũng không biết!

Vẫn là chuyện 1000 con hạc giấy với lại người yêu chết vì ung thư, xem đi xem lại đọc tái đọc hồi vẫn thấy cảm động, tâm hồn con người ta nhạy cảm quá :biggrin:
    Welcome to my home: thietbidien.2ya.com

svBK's Newbie Avatar của nouveau

Icon14 Nguoi Den Tu Hom Qua

Quote Nguyên văn bởi Em chi iu HUT

Ngày xưa, có một chàng trai yêu tha thiết một người con gái. Chàng trai lãng mạn gấp 1000 con hạc giấy làm quà tặng người yêu. Lúc ấy, anh chỉ là một nhân viên quèn, tương lai không quá sáng sủa, nhưng anh và cô gái ấy, họ đã rất hạnh phúc. Cho tới một ngày…

Người con gái nói với anh rằng cô sẽ đi Paris. Không bao giờ trở lại. Cô còn nói không thể tưởng tượng được một tương lai nào cho cả hai người. Vì vậy, hãy đường ai nấy đi, ngay lúc này… Trái tim tan nát, anh đồng ý.

Khi đã lấy lại được tự tin, anh làm việc hăng say ngày đêm, không quản mệt nhọc cả thể xác lẫn tinh thần chỉ để làm một điều gì đó cho bản thân. Cuối cùng với những nỗ lực phi thường và sự giúp đỡ của bạn bè, anh thành lập được công ty của riêng mình.

“Tôi phải thành công trong cuộc sống” - Anh luôn tự nói với bản thân - “Và sẽ không bao giờ thất bại trừ phi không còn cố gắng”.

Một ngày mưa, khi đang lái xe, anh nhìn thấy đôi vợ chồng già đang đi dưới mưa cùng chia sẻ với nhau một chiếc ô mà vẫn ướt sũng. Chẳng mất nhiều thời gian để anh nhận ra đó là bố mẹ bạn gái cũ của mình.

Trái tim khao khát trả thù mách bảo anh lái xe chầm chậm bên cạnh đôi vợ chồng để họ nhìn thấy mình trong chiếc ô tô mui kín sang trọng. Anh muốn họ biết rằng anh không còn như trước, anh đã có công ty riêng, ôtô riêng, nhà riêng… Anh đã thành đạt!

Trước khi anh có thể nhận ra, đôi vợ chồng già đang bước tới một nghĩa trang. Anh bước ra khỏi xe và đi theo họ… Và anh nhìn thấy người bạn gái cũ của mình, một tấm hình cô đang mỉm cười ngọt ngào như đã từng cười với anh, từ trên tấm bia mộ.

Bố mẹ cô nhìn anh. Anh bước tới và hỏi họ tại sao lại xảy ra chuyện này. Họ giải thích rằng cô chẳng tới Pháp làm gì cả. Cô bị ốm nặng vì ung thư. Trong trái tim, cô đã tin rằng một ngày nào đó anh sẽ thành đạt, nhưng cô không muốn bệnh tật của mình cản trở anh…Vì vậy cô chọn cách chia tay.

Cô đã muốn bố mẹ đặt những con hạc giấy anh tặng bên cạnh cô, bởi nếu một ngày số phận mang anh về, cô muốn anh có thể lấy lại một vài con hạc giấy. Anh khóc…

Cách tồi tệ nhất để nhớ một ai đó là ngồi ngay bên cạnh họ nhưng biết rằng bạn không thể nào có được họ và sẽ không bao giờ được nhìn thấy họ nữa.

Tiền là tiền còn tình yêu thì thiêng liêng. Trong cuộc tìm kiếm sự giàu có vật chất, chúng ta hãy dành thời gian để tìm kiếm khoảnh khắc bên những người yêu thương. Bởi biết đâu, một ngày nào đó, tất cả chỉ còn là hoài niệm.
    theo Lovefate destiny.
    Ban hoc qua........miu....tang ca nha......de bot doc than nhe!!
    Câu chuyện rất hay, sống và hành động vì người mình thương yêu. Tình yêu cần có sự hi sinh, và nếu chẳng may mắc lỗi với người mình yêu thì nên chuộc lỗi bằng những việc làm cụ thể, bằng tình cảm chân thành nhất từ trong trái tim mình
    Tình yêu bắt nguồn từ trái tim, sự hòa hợp của 2 tâm hồn và sự đồng cảm trong tâm hồn
    LUÔN LUÔN LẮNG NGHE, LUÔN LUÔN THẤU HIỂU

svBK's Member Avatar của ~Fyodor

chậc chậc. đọc đến giữa thì biết ngay phần kết . vẫn kiểu ung thư Hàn Guốc
    Wo yuan bian cheng tong hua li
    Ni ai de na ge tian shi
    Zhang kai shuang shou bian cheng chibang shou hu ni
    Ni yao xiang xin
    Xiang xin wo men hui xiang tong hua gu shi li
    Xing fu he kuai le shi jie ju
    ..

svBK's Member Avatar của Páo

Chẳng ăn nhập mấy với cái topic
    Tiêu đề truyện này là Hạc Giấy thì phải.
    Con trai cứ phải bị người yêu bỏ, bị kích tướng thì mới thành công được sao?! Cũng.. đúng đúng!

svBK's Newbie Avatar của K_Y_S_trolai

Anh co mot tinh yeu that tuyet do anh.......miumiu tin rang......nhung loi anh thi tham se den duoc voi nguoi anh iu thuong,,,,,chuc anh lun hanh phuc...
    cảm ơn em nhiều lắm..... anh cũng tin về 1 tình yêu như vậy... và anh cũng mong những lời đó có thể đến với người con gái mà anh đã dành trọn tình yêu.....còn chắc anh còn lâu lắm mới với tới được chữ " hạnh phúc " mà em nói.... cuộc đời anh bây giờ chỉ còn chuỗi ngày chờ đợi...chờ đợi....và chờ đợi xem cái gì sẽ xảy đến với mình hôm nay....
    chậc chậc. đọc đến giữa thì biết ngay phần kết . vẫn kiểu ung thư Hàn Guốc
    câu chuyện là chỉ ám chỉ sự hy sinh thôi chứ hok phải là ung thư gì đâu.... quan trọng đó chính là: ta thấy được sự hy sinh cao cả và sức mạnh của lòng tự trọng, tình yêu và sự hận thù mạnh mẽ biết bao.....

HUT's Engineer Avatar của redled

//

Phát hiện ra một tình yêu đích thực cũng giống như phát kiến vĩ đại !
    Khi chết rùi, người ta mới công nhận cho anh !!

________I_NEED_______
    SOMEWHERE TO BELONG
    SOMEONE TO TALK

Quote Nguyên văn bởi redled

//

Phát hiện ra một tình yêu đích thực cũng giống như phát kiến vĩ đại !
    Khi chết rùi, người ta mới công nhận cho anh !!

>>>>>>>>>>>>>

________I_NEED_______
    SOMEWHERE TO BELONG
    SOMEONE TO TALK

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề