User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/5 123 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 50

Chủ đề: CCNA năm 4 có phải là sự lựa chọn hợp lí

svBK's Member Avatar của ghost

Mặc định CCNA năm 4 có phải là sự lựa chọn hợp lí

Anh em nào có kinh nghiệm đi trước xin chỉ giáo dùm,theo anh (chị) có phải năm 4 học CCNA là hợp lí nhất ko, và nếu học thì nên học ở đâu
    thanks

HUT's Student Avatar của glass_rose

Nếu bạn có ý định đi sâu về network thì nên học càng sớm càng tốt. Học để có background về network. Còn nếu chỉ để có chứng chỉ thì không cần phải tốn tiền học đâu, kiếm mấy quyển Testking và Pass4sure về ôn thì thi được ngay ý mà (tớ đây chỉ tự học cũng thi được 974/1000 point)
    Thực ra CCNA bây giờ mất giá rồi, chứng chỉ CCNA nhan nhản nhưng nó vẫn cần thiết để bạn có thể phấn đấu các core chứng chỉ cao hơn. Nó giống cái bằng tốt nghiệp trung học cơ sở, bạn cần có nó.
    Nhưng quan trọng nhất là khả năng làm được việc của bạn, bạn có thể không có chứng chỉ nhưng nếu làm được việc thì vẫn OK thôi.
    Còn địa điểm học thì mình recommend bạn học ở một trong hai học viện: BKACAD (ở tầng 5 A17 Bách Khoa) hoặc NetPro-IT (Ở trường Quốc Gia hoặc ở Triệu Việt Vương). Đây là hai học viện có chất lượng đào tạo cao, lab tốt nhưng mỗi tội...hơi đắt (hình như hơn 350$/1 khóa thì phải).
    Good luck!
    Ký cho nó có :biggrin:

bác có thể send cho anh em 1 số sách trên ko,để tất cả mọi người có thể tìm hiểu thêm

Bro vào trang www.net130.com hoặc www.examcollection.com để down testking (mã của CCNA là 640-801). Pass4Sure thì vào Forum www.sadikhov.com/forum (forum này cũng rất tốt để bạn thảo luận kiến thức khi thi các core chứng chỉ của Cisco, Microsoft...). Mấy bản này hơi nặng nên gửi qua mail mình hơi ngại. Bro search ở mấy trang trên là thấy ngay mà!

HUT's Engineer Avatar của assassin

Quote Nguyên văn bởi glass_rose
    Nếu bạn có ý định đi sâu về network thì nên học càng sớm càng tốt. Học để có background về network. Còn nếu chỉ để có chứng chỉ thì không cần phải tốn tiền học đâu, kiếm mấy quyển Testking và Pass4sure về ôn thì thi được ngay ý mà (tớ đây chỉ tự học cũng thi được 974/1000 point)
    Thực ra CCNA bây giờ mất giá rồi, chứng chỉ CCNA nhan nhản nhưng nó vẫn cần thiết để bạn có thể phấn đấu các core chứng chỉ cao hơn. Nó giống cái bằng tốt nghiệp trung học cơ sở, bạn cần có nó.
    Nhưng quan trọng nhất là khả năng làm được việc của bạn, bạn có thể không có chứng chỉ nhưng nếu làm được việc thì vẫn OK thôi.
    Còn địa điểm học thì mình recommend bạn học ở một trong hai học viện: BKACAD (ở tầng 5 A17 Bách Khoa) hoặc NetPro-IT (Ở trường Quốc Gia hoặc ở Triệu Việt Vương). Đây là hai học viện có chất lượng đào tạo cao, lab tốt nhưng mỗi tội...hơi đắt (hình như hơn 350$/1 khóa thì phải).
    Good luck!
    học ở cả 2 trung tâm trên thì học phí đều là 450$

nhưng nó hỗ trợ lệ phí thi

bên bkacad thì đóng học phí 1 lần được giảm 10% hay sao ý

còn bên netpro thì được thêm 1 khóa system+ nếu bạn đăng ký học cc
    Nothing is impossible

Quote Nguyên văn bởi glass_rose
    Bro vào trang www.net130.com hoặc www.examcollection.com để down testking (mã của CCNA là 640-801). Pass4Sure thì vào Forum www.sadikhov.com/forum (forum này cũng rất tốt để bạn thảo luận kiến thức khi thi các core chứng chỉ của Cisco, Microsoft...). Mấy bản này hơi nặng nên gửi qua mail mình hơi ngại. Bro search ở mấy trang trên là thấy ngay mà!
    cảm ơn bạn mình cũng đã down đc 1 số quyển nhưng hình như net30.com là trang web của TQ à ?

P/S : Ai ra trường đi làm rồi thấy CCNA có thực sự quan trọng khi đi làm ko ? em xin cám ơn trước

sao toàn soft bắt mua vậy hơi mệt đây

ở http://www.examcollection.com nhiều đề thi quá :biggrin:

Cảm ơn rất nhiều

Ai ra trường đi làm rồi thấy CCNA có thực sự quan trọng khi đi làm ko ? em xin cám ơn trước
    Kiến thức background về mạng là rất quan trọng nếu như bạn muốn đi sâu về lĩnh vực networking. CCNA cung cấp cho bạn những kiến thức đó.
    Còn chứng chỉ CCNA chỉ là mảnh giấy, nó chả có ý nghĩa nhiều đâu (bây giờ CCNA nhiều như quân Nguyên), quan trọng là bạn làm được việc. Nhưng nếu đã học thì cũng nên thi lấy chứng chỉ này, nó ko phải là đk đủ nhưng là cần để bạn xin việc.
    Good luck!

Quân Nhân Danh Dự Avatar của Luca Toni

Quote Nguyên văn bởi ghost
    sao toàn soft bắt mua vậy hơi mệt đây

http://www.examcollection.com nhiều đề thi quá :biggrin:

Cảm ơn rất nhiều
    Bạn nên học trước đừng quan tâm đến thi vội làm giề ! soft thì nhiều lắm , ko phải mua mà vẫn có , bạn cứ học đi rồi khắc biết hết ! Theo mình nên đọc quyển CCNA Study Guide của Sybex là hay nhất , mỗi bài đều có hand on Lab !
    Mã:
    http://www.net130.com/2005/2-25/114141.html

svBK's Member Avatar của Emirates

Mình đã đi học CCNA nhưng lớp mình học ko hiệu quả thành ra toàn tự học. Đi học gặp được thầy giỏi, nhiệt tình có khả năng truyền đạt thì mình nhàn hơn và hiểu nhanh hơn mở rộng được nhiều thứ (mình nghĩ vậy)
    Mình nghĩ tự học cũng được. Cố gắng đặt mục tiêu vừa hiệu quả lại vừa ko tốn tiền. Các khóa học thường mất 9 tháng,tự học chăm chỉ 1 or vài tháng có gì vào các diễn đàn học là được. Hoặc hỏi người đã có kinh nghiệm. Đi học ở các học viện nếu biết cơ bản rồi thì sẽ hiệu quả hơn nhiều, được thầy giáo giỏi hướng dẫn cho. Mình muốn nói khi đi học cần nghiên cứu kỹ, học thử và hỏi xem thầy này dạy thế nào vì mình đầu tư nhiều tiền và thời gian vào khóa học đó mà. Ở chỗ rẻ hơn nhưng hỏi được người dạy tốt, hiệu quả cho mình thì quyết định học ở đó thôi.
    Đi học thì được Lab với đồ thật và phải làm bài thi sau từng bài học. Lab thì ở BK ngon nhất, học ở BK đắt nhất nhưng tiền nào của đấy thấy các bạn học ở BK đều khen rất ổn và nhiều người ở BK thi được 1000 điểm (mình học ở netpro). Học cái gì cũng cần yêu thích thì mới tốt và học nhanh hơn.
    Ở nhà cũng có thể lab với Router thật rồi, trong các diễn đàn có nói thế, mình chưa dành thời gian tìm hiểu về nó nhưng với Dynamips đó thì dùng IOS của Router thật nên lab như đồ thật.

Chúc bạn thành công !

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/5 123 ... CuốiCuối

Thông tin chủ đề