Chỉnh sửa ảnh đang là công việc được nhiều bạn trẻ theo đuổi vì công việc này mang lại cho người học một sự trãi nghiệm hoàn toàn mới . Trong công việc này bạn sẽ không cần nhiều IQ hay học thật nhiều mới thành công mà chỉ cần bạn có nhiều ý tưởng sáng tạo thì có thể tạo nên những tác phẩm nghệ thuật cho riêng mình rồi .Trên thị trường ngày nay có rất nhiều công cụ hỗ trợ bạn chỉnh sửa ảnh như Adobe Photoshop … nhưng công cụ được nhiều người lựa chọn vì có thể sử dụng được trên điện thoại và hoàn toàn miễn phí đó là phần mềm picsart
Picsart là phần mềm được thiết kế dành riêng cho các thiết bị di động , người dùng sẽ dễ dàng chọn cho mình những công cụ đơn giản nhất hay chuyên nghiệp nhất để tự ý thay đổi màu sắc , font chữ , khung ảnh và nhiều thứ khác thật đơn giản
Hãy cùng mình tìm hiểu những tính năng chính của phần mềm này nha:
Hỗ trợ camera cho điện thoại ,phần mềm Picsart photo studio sẽ giúp bạn nâng cấp các thiết bị camera trong điện thoại lên mức cao nhất có thể để bạn chụp được những tấm ảnh đẹp nhất
Nhiều công cụ chỉnh sửa ảnh từ cơ bản đến nâng cao : hỗ trợ chức năng phóng đại ảnh, thiết kế maket, tạo ảnh cắt dán, chèn vào khung ảnh, bổ sung đường viền, trang trí bằng hình dán sticker, chèn chữ vào ảnh kèm hiệu ứng đặc sắc, đồ họa clip art, thêm phần chú thích ảnh, cắt nhỏ, xoay, điều chỉnh màu ảnh...
Nhiều hiệu ứng độc đáo như hiệu ứng giấy stencil, ảnh hoạt hình, tranh phác thảo, Orton, Lomo, cổ điển, xử lý chéo, HDR, ảnh cũ, tranh vẽ chì, Holgaart, màu nước, đường viền nghệ thuật, truyện tranh, màu bột, giấy cũ, màu cơ bản, gỡ bỏ lỗi mắt đỏ, Popart 2, làm mờ ảnh thông minh, sửa khuôn mặt, màu sáng lấp lánh, giấy.
Chức năng vẽ tranh trực tiếp trên màng hinh điện thoại: vẽ, trang trí bằng hình dán sticker, chú thích ảnh, bút vẽ nghệ thuật và các kiểu chữ khác nhau. Người dùng có thể vẽ lên ảnh của bạn bè trên và chia sẻ tác phẩm nghệ thuật của mình với toàn thế giới. Ngoài ra, picsart còn bổ sung thêm chức năng cải tiến là sửa ảnh trên nhiều layer và khả năng ẩn, sắp xếp lại thứ tự hoặc ghép layer.
Và còn rất nhiều chức năng khác đang chờ bạn khám phá . Nếu bạn muốn những tấm ảnh của mình được đẹp mắt hơn thì hãy download phần mềm chỉnh sửa ảnh miễn phí Picsart nha !!!