User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 13

Chủ đề: Tivi hỏng sửa sao

HUT's Student Avatar của chienbinhbk

Icon10 Tivi hỏng sửa sao

hic cái tivi nhà em đang xem thì tối thui chì có 1 vạch sáng hẹp ở giữa , tắt đi bật lại thì lại như cũ để 1 lúc thì lại đen sì sì. Em chẳng biết là làm sao cả post lên đây để các anh xem hộ vậy không mẹ em cứ chê học ĐT-VT mà không biết sửa tivi hic.......

HUT's Student Avatar của glass_rose

Tìm quyển "kỹ thuật điện tử 2" của thầy Đoàn Nhân Lộ mà đọc . Nói chung là bị hỏng quét mành (hay quét dòng gì đó, học lâu lắm nên quên roài :p)!
    Ký cho nó có :biggrin:

HUT's Engineer Avatar của black ice

Nhưng tóm lại là chúng ta cũng không sửa đưoc mặc dù học BK và biết cả cái nguyên nhân. Cái này cứ mang ra cửa hàng, mà tốt nhất là mua cái mới

Đời còn dài, gái còn nhiều

HUT's Engineer Avatar của assassin

Quote Nguyên văn bởi black ice
    Nhưng tóm lại là chúng ta cũng không sửa đưoc mặc dù học BK và biết cả cái nguyên nhân. Cái này cứ mang ra cửa hàng, mà tốt nhất là mua cái mới
    mấy bác này nói thế thì anh em ta bảo mẹ mua cái mới luôn cho rồi

giờ sửa có khi hỏng thêm :biggrin: :biggrin: :biggrin:
    Nothing is impossible

Quân nhân danh dự

Quote Nguyên văn bởi assassin
    mấy bác này nói thế thì anh em ta bảo mẹ mua cái mới luôn cho rồi

giờ sửa có khi hỏng thêm :biggrin: :biggrin: :biggrin:
    hỏng một cái thì cái sau mới sửa được chứ , nghĩ linh tinh vài thứ nhưng chả chắc lắm. nếu thích sửa thì ra chợ trời làm quyển sách về tự dò lấy (cách này lâu ) hoặc là lên nhà T hỏi bác Ấm (chuyên gia đấy)

HUT's Engineer Avatar của assassin

Quote Nguyên văn bởi bigprince
    hỏng một cái thì cái sau mới sửa được chứ , nghĩ linh tinh vài thứ nhưng chả chắc lắm. nếu thích sửa thì ra chợ trời làm quyển sách về tự dò lấy (cách này lâu ) hoặc là lên nhà T hỏi bác Ấm (chuyên gia đấy)
    hỏng 1 cái thi sau này chắc gì đã sửa đc, đấy là chưa kể làm hỏng rồi thì còn bị kêu ca nhiều hơn

hỏi bác Ấm rồi bác lại hỏi lại em sv khoa nào, k bao nhiêu ... nói ra rồi bác lại cho một tràng sv k này rồi mà ko biết sửa (hôm thực tập sửa tivi chót làm nổ 2 con IC tổng, hú vía, may mà bác ý ko bắt đền, giờ cạch chả dám gặp :biggrin: :biggrin: :biggrin: ) rồi bác ý hỏi linh tinh linh tinh lên, tẩu hỏa nhập ma quay lơ ra thì khốn, mà ko quay lơ ra thì bác ý cũng cho mượn quyển sách về đọc rồi có gì ko hiểu mang lên hỏi (cách này có khi còn lâu hơn cách 1)

vậy thì tốt nhất là mang ra thợ, hoặc mua cái mới

vừa nhanh chóng chính xác lại vừa đỡ đau đầu

Quân nhân danh dự

Quote Nguyên văn bởi assassin
    hỏng 1 cái thi sau này chắc gì đã sửa đc, đấy là chưa kể làm hỏng rồi thì còn bị kêu ca nhiều hơn

hỏi bác Ấm rồi bác lại hỏi lại em sv khoa nào, k bao nhiêu ... nói ra rồi bác lại cho một tràng sv k này rồi mà ko biết sửa (hôm thực tập sửa tivi chót làm nổ 2 con IC tổng, hú vía, may mà bác ý ko bắt đền, giờ cạch chả dám gặp :biggrin: :biggrin: :biggrin: ) rồi bác ý hỏi linh tinh linh tinh lên, tẩu hỏa nhập ma quay lơ ra thì khốn, mà ko quay lơ ra thì bác ý cũng cho mượn quyển sách về đọc rồi có gì ko hiểu mang lên hỏi (cách này có khi còn lâu hơn cách 1)

vậy thì tốt nhất là mang ra thợ, hoặc mua cái mới

vừa nhanh chóng chính xác lại vừa đỡ đau đầu

mang ra thợ thì chả bao giờ có thể sửa được tivi cả, muốn sửa được thì phải phá vài cái đã:biggrin: , còn nếu mang thợ thì người ta hỏi làm gì?

ko bít thì hỏi, có gì mà phải ngại. sửa được mới là giỏi chứ ko sửa được thì ai chả thế. thử hỏi sinh viên điện tử bách khoa ra trường bao nhiêu người có thể sửa được tivi? bác Ấm có khi còn biết hơn:biggrin:

HUT's Master

học điện tử Bk xong, có cái ti vi cũng mang ra hàng hết thì cũng chán nhỉ. Nghe đâu chú chiến binh Bk này trước chê khóa học mở open course ware của MIT dễ, học ko sâu, kỹ như BK. Thế mà giờ lại mở topic này. Kể đáng buồn cho chú. Học sâu mà chẳng làm được gì cũng vứt.

Hy vọng chukoo cảm thấy quá offended nhé. Nếu thấy thế, bảo cat một câu, cat xóa bài đi. Ko khéo về sau lại có án mạng chú chiến binh nào đó chặt phăng đầu con bé Cat, ném qua hàng rào như báo chí gần đây đưa tin thì chết. :biggrin: ( đùa thôi)
    Tủi thân

HUT's Engineer Avatar của black ice

keke, bà Cat giờ này tu luyện đến cấp nào ròi, liệu có sửa đc cái TV hỏng ko đây??:. Án mạng đến nơi cũng nên!

HUT's Student Avatar của chienbinhbk

Icon14

ha ha cám ơn các bác đã giúp em.Dẫu có phải đem ra hàng sửa thì cũng phải cảm ơn các anh . Em hỏi vậy để mang ra hàng thợ nó phán thì còn biết chứ không nó lại phán lung tung thì em chết với lại mẹ hỏi cũng còn biết đường trả lời để giữ thể diện cho dân BK , chứ em mới học năm thứ 3 đâu sửa bằng niềm tin được?:biggrin:
    To bac fatcat : em chê bọn MIT là theo cảm nhận của em .Có thể trình độ của em chưa đủ nên không hiểu hết nó còn bác cảm nhận thế nào là tùy bác ai cần phải cắt cổ bác rồi vứt qua bờ tường (eo ôi) Dẫu sao cũng cám ơn bác đã góp ý cho em nhưng em cứ thích chê bọn MIT đấy he he. Đó là ý kiến của em thì em phải bảo vệ chứ

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề