User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 21

Chủ đề: Còn ít Hiểu Biết,mong được Giúp đỡ

svBK's Member

Mặc định Còn ít Hiểu Biết,mong được Giúp đỡ

em là sv k51,rất yêu môi trường vậy nên em có ý định theo nghành môi trường.Nhưng có vài vấn đề chưa rõ ,mong dược các anh chị giải đáp.một là :các anh chị có thấy học ngành này thú vị ,luôn có cái mới để tìm tòi ko.hai là các anh chị có biết những người đã ra trường giờ công việc như thế nào,liệu ngành này đầu ra có rộng rãi ko,chứ ra trường lại thất nghiệp dài cổ thì khổ lắm

svBK's Member

trời,sao thành tâm muốn hỏi mà chẳng ai trả lời vậy?

HUT's Student Avatar của Em chi iu HUT

music

Quote Nguyên văn bởi giaochuminhgiao
    trời,sao thành tâm muốn hỏi mà chẳng ai trả lời vậy?
    >>>>>>>>
    mặc dù không phải người học về môi trường nhưng miu cũng muốn chia sẻ với bạn một chút thôi về ngành bạn đang theo học nhé!
    trước tiên, miu khẳng định...đó là một ngành rất hay và đầu ra cũng cực kỳ đảm bảo.
    miu nói vậy vì papa miu cũng làm trong ngành này......
    bây giờ có rất nhiều nơi cần......bạn có thể yên tâm về đầu ra với một điều kiện duy nhất......là bạn cam đoan.....khi tốt nghiệp có thể làm việc được ngay..và tất nhiên.....trình độ không đến nỗi tồi!.
    về mặt tư nhân...có rất nhiều dự án được triển khai tại Việt Nam....thậm chí khi tham gia làm việc và ký kết lâu dài..bạn có thể không còn ở VN làm nữa mà đi cùng dự án luôn.! điển hình là các dự án về các công trình xây dựng..... quy hoạch.......vì hiện nay, bất kỳ một dự án xây dựng nào muốn được cấp phép cũng phải có bên môi trường, và vì thế họ cần các kỹ sư, tiến sĩ đến thẩm định và nghiên cứu..trước khi họ bắt tay vào thực thi dự án.
    ngoài ra.... các tổ chức phi chính phủ vào VN cũng phải đảm bảo mọi hoạt động của họ diễn ra cũng cần tuân theo luật môi trường...có thể nói........chỗ nào cũng cần người "môi trường" nhưng quan trọng là bạn phải giỏi thực sự chứ không phải kiểu..luồn cúi...vì lương họ trả cho bạn là bằng $$ với mức khởi điểm theo miu biết là 300$ 1 tháng cho bậc kỹ sư và 500$ cho tiến sĩ trở lên....
    về mặt trong nước.........bạn có thể tham khảo tại TRUNG TÂM KHOA HỌC TỰ NHIÊN VÀ CÔNG NGHỆ QUỐC GIA.....gọi tắt là viện hàn lâm VN hay viện khoa học Việt Nam vì hàng năm....họ đều tuyển dụng người vào..
    địa chỉ tiếp theo là bên bộ tài nguyên môi trường...miu nói bạn đừng thấy nó to quá mà đâm hãi...vì trên thực tế.....những bộ này rất open cho những người có tâm huyết với nghề...một lần nữa.quan trọng là bạn phải giỏi!!
    còn nếu bạn vẫn chưa thực sự chắc chắn lắm thì miu chúc bạn sẽ đưa ra quyết định cho mình đúng đắn nhất.
    nếu trong quá trình học tập mà bạn gặp khó khăn thì cứ hỏi nhé.!
    mọi ngừoi không phải không jups bạn mà chắc chưa đọc đc để giúp thôi.....còn khi nào bạn cần đến các thông tin nhiều hơn cho đầu ra thì liên lạc với miu.....miu sẽ cố giúp bạn nếu miu hỏi đc papa.chúc bạn thành công
    Slience means alot

4. Tớ cảm ơn Em chi iu HUT đã chia sẻ.

svBK's Member

em xin cám ơn những thông tin của chị,nó đã định hướng cho em rất nhiều.mong nhận được thêm nhiều sự giúp đỡ của mọi người trong diễn đàn.

Quân Nhân Danh Dự Avatar của Hung.LQ

anh học Môi trương K50
    Viên Môi Trường chia 2 lớp la` Công Nghệ và Quản Lý,nói chung là học chung đến gần hết năm 4 mới tách ra cơ,cơ bản 2 ngành này kô có sự khác nhau lắm
    Chào mừng e đến với INEST(tên viết tắt của Viện)
    Đầu tiên,theo anh thấy các lớp MTrg thường kô chăm chỉ và quyêt tâm học tập lắm,chủ yếu là di bị NV2 hay thả rơi nên các bạn ít hứng thú học tập..Kô biết các năm sau sẽ như thế nào nhưng năm 2 anh thấy như thế??
    Đầu ra thì quả thực,anh cũng chưa xac địng rõ lăm,Nhưng học ngành này mà kô giỏi,mà nhất là Ngoại Ngữ thì chắc căng đó.Đầu ra thì nhiều,nhưng quan trong là mức lương cơ.Làm bthuong thi` 1,2 triệu/tháng thôi,nếu xin đc vào các công ty nước ngoài hay liên doanh thi` lương chắc chắn cao hơn.Như anh,anh đang ôn thi để xin du học,kô bít ăn thua j` kô

Tài liệu thì yên tâm,cả trường duy nhất Viện Mtrg có 1 thư viện tài liệu riêng chỉ toàn sách Mtrg ở tầng 4 C10,tha hồ mà tham khảo
    hừm,đến giờ đi học rồi,out đã
    co j liên lạc với anh theo địa chi pirimidin2003@yahoo.com

7. Tớ cảm ơn Hung.LQ đã chia sẻ.

svBK's Member

một khoa tiềm năng như vậy mà chỉ thường được chọn là nguyện vọng 2 hay do bị đẩy xuống,buồn thật.Em cảm ơn sự giúp đỡ của anh,mong anh thi du học tốt.

svBK's Member

hôm qua được xem buổi giao lưu giới thiệu ngành nghề của viện khoa học và công nghệ môi trường ,được gặp gở những người đi trước thật tuyệt.Chỉ tiếc buổi giao lưu diễn ra hơi muộn 19h(trên tờ rơi ghi là 18h30) nên ko thể xem hết.ko biết mọi người có xem ko?

svBK's Newbie

mình là sv k49 CNMT
    mấy chú cứ yên tâm đi lên năm thứ 3 thì thấy ngành mình hay lắm. Cần thiết lắm .Nói chung khoa mình nhiều vấn đề để học lắm. Ngành nào cũng phải biết. Nói chung sau này ra trường làm gì cũng được
    hehe

11. Tớ cảm ơn manhlinh đã chia sẻ.

svBK's Member

vâng,nếu vậy thì hay quá.Chỉ tiếc nhiều người vẫn chưa biết điều này,bằng chứng là hôm giao lưu thấy ít nhân k51 quá.

HUT's Student Avatar của Jupiter276

music ..

Too personal to be kept
    Lần sửa cuối bởi Jupiter276; 19-08-2010 lúc 05:27 AM
    yêu Thái Bình và những gì liên quan tới TB.

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối

Thông tin chủ đề