User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/4 123 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 32

Chủ đề: Yêu Một Lúc Nhiều Người

Registered User

Ai cũng cho rằng yêu là duy nhất. Khi yêu chỉ phải yêu một người mà thôi! Có thế do đạo đức, ý thức con người buộc mình phải thế! nhưng mà nếu đặt câu hoi trả lời không thì sai, mà có thì không được thực tế!
    Con tim mình bao giờ cũng cần yêu thương, nó có thể đáp ứng rất nhiều ham muốn của mình. Mỗi người mỗi vẻ, mỗi đặc điểm, trái tim con người yêu tất cả những điểm tốt đó. Thế nên nó tìm thấy ở mỗi người một điểm mạnh và thế là rung động. Hi`hi`! :wub: Đó là quan điểm của những nhà tâm lý.
    Còn đối với SV chúng ta có nên chăng không nhỉ?
    Nhiều người phải khổ sở với những cuộc hẹn chồng chéo, chỉ đơn giản là họ yêu quá nhiều người. Có một lần tâm sự với một thầy ở ĐH huế, một SV gửi lên một mẫu giấy, thầy ơi, giúp em với, em phải khổ sở với việc yêu một lúc nhiều người lắm rồi, mệt mỏi quá rồi, nhưng em không thế bỏ được bất cứ ai. Thầy giáo trả lời đúng là tội lỗi, một ngày nào đó, em sẽ gây ra đau khổ cho người khác(một trong số đó), và em sẽ nhận được một kết quả==> tàn tạ và thê thảm sau cuộc chơi mạo hiểm của mình. -_-

bibi
    Guest

Như thế thì chỉ mới là thích thui , chứ khi yêu thì chắc chắn con tim bạn đâu có nhiều ngăn như thế được ??? Bạn nghe câu này chưa nhỉ ?!?
    Friendship occupies your mind
    Love occupies your soul

Tình bạn chiếm lấy tâm trí bạn
    Tình yêu chiếm lấy tâm hồn bạn

Đấy mới thực sự là yêu !!!!

nàng xuân
    Guest

Với tôi sự chung thủy trong TY rất quan trọng . Vì thế tôi không bao giờ chấp nhận một người con trai yêu quá nhiều làm mylover cả. -_-
    Khi yêu tôi đã dành chọn tình cảm chân thành và rất sâu sắc vì thế tôi cũng muốn họ yêu mình chân thành . Nếu như họ đã làm tôi mất lòng tin :a: thì với tôi họ sẽ chẳng là gì cả. :e:

Registered User

Originally posted by bibi@Jan 17 2003, 12:53 PM
    Như thế thì chỉ mới là thích thui , chứ khi yêu thì chắc chắn con tim bạn đâu có nhiều ngăn như thế được ??? Bạn nghe câu này chưa nhỉ ?!?
    Friendship occupies your mind
    Love occupies your soul

Tình bạn chiếm lấy tâm trí bạn
    Tình yêu chiếm lấy tâm hồn bạn

Đấy mới thực sự là yêu !!!!
    Thích á! không có chuyện ấy đâu! yêu thực sự ấy chứ? bibi chứng kiến chưa? cái này cần bà chị chỉ giáo không? :lol:

HUT's Master Avatar của H.A.U

Thich nhieu nguoi duoc thi tot qua con gi ! Nhung ma thich nhieu qua thi cung kho chu suong gi dau. Ma yeu duong thi la kho dau yeu mot hay nhieu cung khong khac nhau la may . Tot nhat la yeu duong chi danh la phan ngoai trong cuoc song sinh vien cua chung ta.

Quân Nhân Danh Dự Avatar của tinhyeumuonmang

Vấn đề này hình như đã có một topic rồi thì phải, ghép lạu đi nào.
    Tăng Ka liên tục!

Registered User

Originally posted by tinhyeumuonmang@Jan 19 2003, 05:01 PM
    Vấn đề này hình như đã có một topic rồi thì phải, ghép lạu đi nào.
    Em tìm mãi! Chẳng thấy đâu! Anh beng giúp em cái! B)

Dkqdiep
    Guest

Thật ra đúng là có lúc người ta có thể iu một lúc 2 người, thậm chí hơn, và phải đau khổ vì điều đó. Để tránh rắc rối, hãy cân nhắc và lưạ chọn một người thôi. Đừng ham quá mà chết toi.

Owlmain
    Guest

Cú thì thấy rằng nên yêu nhiều người một lúc. Vì nhỡ có ai đá thì mình có spare parts. Còn ai mà chả yêu nhiều người một lúc: Yêu ông bà, Yêu bố mẹ nè! Lại còn Yêu Tổ quốc, yêu đồng bào nữa chứ...

khianhhaikhoc
    Guest

Trùi ui em gái ơi là em gái ,bây giờ lại tập yêu nữa à! Lo mà học nghe,còn mấy bác trong này không được yêu em gái tui nghe,em gái tui còn học à........ :g: còn nếu muốn yêu thì phải đợi anh hai có người yêu đã chơ,anh chưa có mà em lại có thì xem sao được......kakakaka( phải không bà con?)

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/4 123 ... CuốiCuối

Thông tin chủ đề