User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 6 của 6

Chủ đề: Thư viện giáo trình

svBK's Member Avatar của Matchia_che

Mặc định Thư viện giáo trình

Hic , hôm nay đúng là một ngày đen đủi. Chả là lớp em lịch trả mượn sách buổi sáng , khổ nỗi sáng ngủ muộn , nên bảo chiều đi . Chiều tới gặp ngay mấy chị đang ngồi đọc báo, tự dưng bị dạo gáo nước lạnh : Lịch lớp em buổi sáng , chiều ko phục vụ . Hic , mình đã bảo em ko mượn , chỉ trả sách thôi , vậy mà cũng ko đc . Nếu thư viện đông thì ko nói làm gì , đằng này mình thấy một anh đang bắn Halflife (nghe rõ tiếng súng mồn một) , 2 chị đang đọc báo . Cay thật !!! Mang một đống sách đi rồi lại mang về , thư viện chuối thật

svBK's Member Avatar của bird_1890

Mình là CTV của thư viện, mình sẽ phản ánh lại việc này.
    Hy vọng với sự góp ý của các bạn thư viện sẽ dần dần gần gũi và thân thiện với Sinh viên chúng ta hơn. Mình sẽ sớm có hồi âm về việc này.
    Thanh niên Việt Nam có văn hóa:

- Không nói tục, gây gổ

- Không vứt rác bừa bãi

- Không lạng lách, vượt đèn đỏ

- Sống năng động, văn minh, nhân hậu

Quân Nhân Danh Dự Avatar của truong87bk

Thứ nhất, mấy chị nhân viên ngồi đọc báo, tạp chí thời trang với nhau trong giờ làm việc là không đúng. Thứ 2, một anh chơi Halflife trong giờ làm việc 1 mình là không tốt.
    Bởi vì chơi Halflife mà không có đông bạn đông bè chơi thì chán chít. Đọc sách báo và nghiên cứu về thời trang cũng tốt nhưng phải đi shopping vài lần mới ra vấn đề được chứ ngồi đó đọc thì được tích sự gì.

HUT's Engineer Avatar của black ice

omg! thế vẫn còn là lịch sự đấy. May chưa bị mắng .
    Ớ, nhưng nói thế này ko biết các chị có biết ko nữa cơ

Đời còn dài, gái còn nhiều

svBK's Newbie

Hèm, kể ra thì hơi khổ cho chú, nhưng theo ý anh thì phải thế mới được, các chú chừa cái thói nông dân: người ta hẹn buổi sáng thì chiều mới đến do... ngủ quên! Chuyện thủ thư đọc báo và chơi game khi rỗi việc là chuyện bình thường, họ không phục vụ chú vì chú sai hẹn là chuyện càng bình thường hơn, lỗi ở mình, còn kêu ca gì nữa. Hội nhập rồi, quen dần tác phong công nghiệp, chấm dứt ngay cái kiểu hẹn giờ cao su đi.

svBK's Newbie

Hoan hô cho lời nhận xét hay nhất , người VN mình không hay tự nhận mình là sai cứ đổ là lý do khách quan như thế khó sửa sai lắm muốn tiến bộ là luôn phải nhẫn nhịn và tự sửa sai cho mình.

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề