User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 28

Chủ đề: Pascal-những điều đn Giản

newton
    Guest

Nhập môn tin học! Bạn có tháy thú vị không nào? Phải nói là hay đúng không? Nhưng bạn cũng sẽ rất có hứng học nếu là thầy nhiệt tình ( không biết nghe di động trong khi giảng bài). Môn này song song với giải tích đấy nhé.Như vậy, chúng ta ai cũng có thể giỏi về pascal cả. Đầu tiên bạn phải nhận biết được biến và cách khai báo biến. Lẽ diw nhiên, ban đầu thì bao giờ cũng là :
    program dung;
    var: interger, boolean..
    begin
    lệnh
    End.
    Lệnh chủ yếu là phép toán mà thôi. CHúng ta thường gặp các bài toán về vòng lặp, lúc này là lúc kiến thức về toán của bạn phát huy.
    Phàn mảng và và các dạng khác cũng hơi phức tạp một téo tẹo thôi.....
    Tóm lại là bạn vẫn phải chăm chỉ đấy nhé..
    Nào cùng kiếm điểm 10 môn pascal với 5 trình đi....

svBK's Member

hehehehe chú em newton hơi bị lạc quan đấy.
    Hãy chú ý lời dạy của anh binhjuventus nhé.
    Rồi chú em sẽ phải bí nhiều, nhiều lắm, nên chú em sẽ phải tích cực hỏi các chuyên gia trên diễn đàn này thôi.
    Hồi mới bắt đầu anh cũng giống như chú em thôi.
    If I were the rain, I would wash away all your sad thinks.
    If I were the sun, I would dry all your tears.

Omerta
    Guest

9 thì khó nhưng 10 thì dễ hehe. Bà đầm già đừng dọa cho các em sợ.
    thằng được giải Qtế thì môn này hình như nó được luôn điểm 9 hay 10 . Mà có mấy thằng Qtế ngồi lại để thi Pascal này.. năm nào cũng thế.. biến đâu hết

autin_susu2
    Guest
    Nếu như cậu thông minh thì chẳng có gì đáng ngại cả.
    Cứ tự tin mà học cho dù sau này học lên các ngôn ngữ lập trình bậc cao hơn, khó hơn( C++ chẳng hạn...).(Cũng thế cả thôi) :lol:
    Mấy ông anh dằn mặt thằng bé dữ phết. :d:

newton
    Guest

Chà chà, nghe chừng các ông anh cũng giỏi ra phết. Thằng em thấy các ông anh la toáng lên ở các Box khác là nghèo kiến thức nên em mới post lên thôi. Mục đích là để các ông anh nhảy vào mà post về kiến thức. Không ngờ các ông anh lại dọa thằng em. Thằng em chả sợ đâu......

newton
    Guest

tệp và file các bạn cũng cần phải nghiên cứu sâu sâu. Phầnnayf lẽ dĩ nhiên là thi bắt buộc rồi . Nói chung nếu bạn thạo Function và prucedure thì khỏi phải nói. Còn nếu không thì giải bài toán theo cách chân phương thôi. Tức là sẽ có nhiều begin < lệnh> end; trong cùng một bài toán. Và bạn sẽ phải biết nhiều cách dùng các lệnh khác như seek....chẳng hạn.

newton
    Guest

Áo dài ơi, bộ nhớ con người có hạn lắm . Không phải lúc nào cũng giỏi và làm việc có hiệu quả được đâu. Anh Bình của AD đạng học FeT nên làm gì có thời gian nghiên cứu đĩa bay chứ... :angry:

Registered User

Originally posted by newton@Jan 20 2003, 12:23 PM
    Áo dài ơi, bộ nhớ con người có hạn lắm . Không phải lúc nào cũng giỏi và làm việc có hiệu quả được đâu. Anh Bình của AD đạng học FeT nên làm gì có thời gian nghiên cứu đĩa bay chứ... :angry:
    Có chứ&#33; Sao lại không?
    HK này lại dính môn LP, khổ thân&#33; May mà em hơi khá một chút&#33; Mong các cao thủ chỉ giáo, có gì em hậu ta&#33; :lol:

bjet4
    Guest

Ê ê. Minh ui. Hay mày giúp em nó cái. Tao bỏ cái trò lập trình cũng lâu rồi. Hehehe, 3 năm cấp 3 còn quái gì nữa?
    Thực ra, tao chỉ đầu tư chính 2 năm cuối lớp 11, 12 nhưng 12 thì chỉ được học kỳ 1. Tạch thành phố phát, chuyển hướng chỉ đạo chiến lược luôn&#33;

Mày học CNTT, giúp em nó cái&#33;

Been
    Guest

Originally posted by binhjuventus@Jan 17 2003, 02:50 PM
    Pascal mà học QT Ngọc thì chú em hơi "yếu" mắt rồi đấy, quyển đấy bây giờ cho vô xọt rác được rồi&#33;

Em nào có thắc mắc thì cứ post lên đây, anh trả lời hết cho. Khoản gì chứ khoản lập trình thì các em cứ yên tâm là gặp đúng chuyên gia rồi đấy&#33;
    Hơi tinh tướng rồi đấy chú em, hồi bắt đầu học lập trình thằng nào mà chả đọc sách của bác QTN
    Chuyên gia thử giải mấy bài thi olympic cho bọn đàn em học tập đi

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối

Thông tin chủ đề