User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/5 123 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 45

Chủ đề: Tại sao lại k thấy dân MTP mấy nhỉ

svBK's Member

Mặc định Tại sao lại k thấy dân MTP mấy nhỉ

Chào mọi người. Sao cái box viện mình lại kém sôi nổi hơn các box của các khoa khác thế nhỉ. Đặc biệt chả thấy anh em MTP gì cả. K bít có fải ngành này là ngành con nuôi của Viện k mà cũng ít được quan tâm ghê. Các bác hậu bối đi trước có kinh nghiệm gì về ngành học MTP k. Chẳng hạn như bi giờ mình học MTP thì phải học mấy chương trình vẽ trên máy ở đâu nhỉ. Có fải học lập trình gì k

svBK's Member Avatar của ~Fyodor

hic, MTP K51 -> 14 đồng trí nhìn nhau T.T
    Wo yuan bian cheng tong hua li
    Ni ai de na ge tian shi
    Zhang kai shuang shou bian cheng chibang shou hu ni
    Ni yao xiang xin
    Xiang xin wo men hui xiang tong hua gu shi li
    Xing fu he kuai le shi jie ju
    ..

svBK's Newbie

UH nhỉ. Anh em MTP chỉ giỏi games, ít lên diễn đàn lắm. Tớ MTP- K44, ngày xưa lớp tớ chỉ có 7/24 đồng chí là đi học đủ, còn đâu đi "AOE" hết. Nên bây giờ chứac chán máy tính rồi!

svBK's Newbie

hic hic.anh em MTP-K51 có mỗi 19anh em,moi móc mãi mà không đc lấy 1em nào vÀO lớp cả.chán lắm.học hành không có cảm hứng ji.nên lớp khong hum nào đi học đủ đc.hum nào nhiều thì 12-13 nhân.có hum ít nhất là 3nhân mạng.học hành chán wa.mà các hoạt động của viẹn thì anh em ko hưởng ứng lắm vì mệt mỏi mà

svBK's Member

Hơ hơ...K51 ít thế thôi ah. Lên năm t3 thể nào chả có bọn CĐ lên, sẽ có con gái ngay ấy mà. Như bọn m hồi mới vào có 1 nàng, khi cao đẳng lên có thêm nàng nữa. Được cái là...xấu như nhau. Khổ thế đấy. Ở đây có bác nào ra trường rồi k. Tình hình kiếm việc làm thế nào hả các bác, có khó khăn lắm k. E đang học năm 4, lo ghê cơ. Ra trường xong lại đi làm linh tinh biết bao giờ mới cưới được vợ. Hix...

.......^_+....... Avatar của denial

Úi trời! Tình trạng chung ấy mà! Giảng đường nào mà lại ko nghỉ quá phân nửa lớp thì mới thấy lạ chứ mấy bác! hi!

svBK's Newbie

Icon5

anh cuonglasuco ơi!cho em hỏi thế by h anh đang làm ở đâu vậy?em đang học K51 mà lo wa.ko bít sau ra trường thì làm jì nữa.bọn thực phẩm với sinh học còn về các nhà máy bia với bánh kẹo, với lại bọn nó có ko xin đc ở đâu thì về nhà còn có 2xô dưa với cà bán thế anh em maý tp thì chắc chỉ về sửa nồi cơm điện với máy xay sinh tố ạ?nói túm lại là con đương phía trước còn tối tăm lắm

svBK's Member

Hơ hơ. Thực ra thì ngành máy của mình còn dễ xin việc hơn là bọn CNSH với lại cả TP. Nói chung chú sẽ được học gồm 3phần: Lạnh, cơ khí và tự động hoá là chủ yếu, còn fần thực phẩm thì ít thôi. Mà mình học cũng chỉ học những cái để ứng dụng thôi, học rộng nhưng k sâu. Thích đi theo ngành nào trong các ngành trên thì tập trung vào ngành ấy, rồi đầu tư thời gian. Nếu đi theo ngành lạnh, có thầy May dạy hay lắm, kiến thức rất uyên thâm và thương học sinh dù thình thoảng có hơi bị bảo thủ, và nguyên tắc nữa. Nếu dốt, thầy quát ghê lắm, nhưng k thù hằn gì đâu, sau đó lại bảo nhiệt tình ngay. Nếu đi theo tự động hoá thì đi theo thầy Hệ. Thầy dạy cũng được, nhưng ít gần SV. Còn theo cơ khí thì theo thầy Minh, thầy thì chủ yếu có kiến thức về thực tế là nhiều còn về dạy và chấm điểm thì..hix, hơi chán. Ra trường rồi thì fải vất vả 1-2 năm học kinh nghiệm rồi khác có việc ngay mà. Nếu chịu khó vào Nam thì đầy việc, ở ngoài này cũng có, nhưng k nhiều bằng. Quan trọng là có TA, lại được cái bằng khá thì sẽ có nhiều cơ hội hơn. Hee..đấy là kinh nghiệm mà mình thu thập được từ mấy ng đi trước và của bản thân dù sang năm mới ra trường.

svBK's Newbie

em cảm ơn anh/nhừn mà em vẫn thấy lo lắm.thế sau này ch ỉ xin về các nhà máy đc hả anh?em thấy có cái viện khoa học và công nghệ của bộ nông nghiệp và phát triển nông thôn cũng hay lắm.ko biết thê nào. mà nếu học về Lạnh thì chắc phải chờ VN coa nhà máy làm thịt lợn nhỉ?Ac ac.đành cố gắng cày tiếng anh với thiết kế cái bằng khá thui anh nhỉ>>>dù sao thì em cũng cảm ơn anh nhiều.nếu có tin gì mố t hì anh PM cho e nhé.by

svBK's Member

Đâu fải học về lạnh là mình chỉ làm được về fần lạnh trong các nhà máy thực fẩm đâu. Fần lạnh gồm có bơm, quạt, máy nén, máy lạnh, điều hoà không khí. Mình có thể thiết kế hoặc sửa chữa hệ thống lạnh cho nhiều nhà máy khác mà. Ví dụ như năm trước thầy May đã từng hướng dẫn cho 1ông học MTP mình làm hệ thống lạnh cho nhà xác của bện viện mà (ặc, cũng hơi kinh dị nhỉ). Học tự động mình cũng áp dụng được nhiều cái chứ đâu fải là trong ngành thực fẩm đâu. Nói chung chương trình học của mình cũng k khác bọn máy hoá là bao nên hoàn toàn có thể làm cho các nhà máy hoá chất. Cái chính là các chú có chịu khó nghiên cứu thêm hay k, chứ lại cứ lười như a chẳng hạn thì chỉ có mà toi, hỏng hết thôi. He...

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/5 123 ... CuốiCuối

Thông tin chủ đề