User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 9 của 9

Chủ đề: Thấy đượcc điểm Mạnh Của Mình

Nightmare
    Guest

Cơ sở để tạo dựng sự tự tin là biết phát huy hết những điểm mạnh của mình. Nhưng làm thế nào để biết được điểm mạnh của mình và duy trì nó? Đấy mới chính là vấn đề.

Registered User

Phải tiếp cận càng nhiều với tri thức! Tri thức sẽ giúp bạn có thể đánh giá được khả năng của chính mình một cách khách quan! Hãy cố lên!

bibi
    Guest

Tiếp cận tri thức không hẳn để nhìn thấy điểm mạnh của mình được , mà chính xác hơn là xây dựng , phát huy thêm điểm mạnh của mình .
    Muốn hiểu được điểm mạnh của mình về cái gì thì cứ "lăn lộn" vào đó . Chẳng hạn bạn muốn biết môn học nào bạn khá nhất thì không gì bằng thử học tốt đều hết và phát hiện ra môn nào dễ học , dễ tạo hưng phấn khi học ... nhất . Hay bạn muốn biết điểm mạnh của mình trong quan hệ giao tiếp thì cứ thử giao tiếp nhiều , bạn sẽ nhận ra ngay ...... Có thành công , thất bạn , khó khăn , thử thách .. thì bạn sẽ ngày càng nhận rõ "điểm mạnh" của chính mình

cuocsong_dethuong_png
    Guest

Okie, đồng ý với Nightmare thôi.

Có nhiều nhà văn phải mất gần cả cuộc đời mới nhận ra điểm mạnh là thể loại văn nào, có nhiều nghệ sĩ cũng phai trải nghiệm qua bao gian nan mới biết mình chỉ hợp với đóng hài kịch....

Đó đã là một vấn đề rồi, còn duy trì phát huy thì....lại là một vấn đề khác nữa rồi.

Minhlover2
    Guest

Kể ra thì đúng là muốn biết điểm mạnh của mình trong lĩnh vực nào, cũng phải thử, lắng nghe ý kiến của người khác, từ đó rút ra những kinh nghiệm cho bản thân!

A2P2
    Guest

Hi!
    Tui muon tin vao cuoc song,tin vao con nguoi rang tat ca moi nguoi deu tot.Truoc het hay song het minh vi moi nguoi va tu trau doi kien thuc cho minh di.Nhieu diem manh se tu do di ra day.Chuc thanh cong!!!

svBK's Member

Để biết được điểm mạnh của mình thì phải đối mặt với những thử thách trong cuộc sống.Nếu mình vượt qua được mình sẽ tìm thấy điểm mạnh.
    IF YOUR HEAD IS EMPTY YOUR FUTURE WILL BE HOPELESS !

Tròn Xoay
    Guest

Bạn mấy tuổi rồi? Chả lẽ không biết mình giỏi cái gì, dốt cái gì. Không biết được hết thì hỏi người xung quanh, bố mẹ chẳng hạn. Khó nhất là thấy được điểm yếu và sửa cho nó thành điểm mạnh cơ. Biết chỉ để mà biết thì đựoc cái việc giề. Mà hình như bạn ít suy nghĩ cái gì cho tử tế hả. Cái đầu chỉ biết thắc mắc mà ko biết tự trả lời phải ko?

lord of the worm
    Guest

Originally posted by Tròn Xoay@Feb 17 2003, 07:53 AM
    Bạn mấy tuổi rồi? Chả lẽ không biết mình giỏi cái gì, dốt cái gì. Không biết được hết thì hỏi người xung quanh, bố mẹ chẳng hạn. Khó nhất là thấy được điểm yếu và sửa cho nó thành điểm mạnh cơ. Biết chỉ để mà biết thì đựoc cái việc giề. Mà hình như bạn ít suy nghĩ cái gì cho tử tế hả. Cái đầu chỉ biết thắc mắc mà ko biết tự trả lời phải ko?
    => chí lý, 2 mấy tuổi đầu rồi còn kô bít sở trường sở đoản của mình => ngải cứu

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề