User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/18 12311 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 178

Chủ đề: Mấy tuổi mới được yêu??? Mẫu người có nên hoàn hảo???

HUT's Student Avatar của lov3_girl_91

Icon5 Mấy tuổi mới được yêu??? Mẫu người có nên hoàn hảo???

Hic! Theo các BKFer thì mấy tuổi là độ tuổi được yêu???

Theo em ( dù em còn rít là nhỏ ) mấy tuổi cũng được miễn là hai người phải hiểu vàko được để tc ảnh hưởng đến học hành đúng hông ah?

Không biết ý kiến các BKFer thế nào??

Quân nhân danh dự Avatar của afoolchild

Hì, nếu nói là được yêu thì ko có tuổi nào quy định cả em Girl ạ, cái này nó ko thuộc về phạm trù "được phép" hay "ko được phép" ( thật ra cũng có nhưng là từ phía bố mẹ, gia đình) mà là vấn đề "nên" hay "chưa nên" hoặc "không nên"
    Thanh niên bây giờ yêu sớm quá, mới lớp 8,9, phổng phao là đã thấy có đôi có cặp rồi, khác hẳn những ng ở độ tuổi này ngày trước ( mình chẳng hạn:p ), thật ra cũng chẳng thể nói đc đó có phải là yêu hay ko, hay chỉ là trò trẻ con, nhưng có điều rõ ràng việc này có ảnh hưởng đến tâm lý các em, chưa nói đến chuyện học hành, đây là cái không thể tránh khỏi!
    Quay trở lại với câu hỏi của em Girl, đúng là khá hóc búa để tìm ra độ tuổi "được yêu" , nhưng thật ra theo quan điểm của mình, 1 ng sẽ có cảm tình với ai đó khi nói chuyện và thấy hợp, ở bất kỳ 1 độ tuổi nào, nhưng để tiến tới tình cảm nghiêm túc thì còn phải xem xét tình trạng bản thân thế nào đã, vì đã dính đến tình yêu thì có rất nhiều thứ cần quan tâm, nhất là đối với những ng muốn xây dựng 1 tình cảm vững chắc, lâu dài!

PS: Quan điểm của mình là yêu là cưới, thế nên nếu như có thể thì tốt nhất là ổn định sự nghiệp rồi hãy yêu, rồi cưới luôn ( thực tế lại chẳng mấy khi theo ý mình, thế mới đau )
    Đã nồng nàn, đã hoá đá, đã lặng im
    Đã xây xước, đã lịm mình khao khát
    Bùng cháy thế để nhận vào bỏng rát
    Ôm một đời không hết những tàn tro

Want to change the world Avatar của Inuyasha

Yêu thì tuổi nào yêu chả được, đố ai cấm được, vấn đề là có được công khai hay phải du kích thôi. Chẹp nhớ mối tình đầu hồi mẫu giáo quá
    .

Want to change the world Avatar của Inuyasha

Mẫu người thì cứ việc mong hoàn hảo chứ, ai chả có ước mơ... Nhưng yên chí là càng lớn lên thì tự nhiên cái hoàn hảo nó tự động sẽ nhỏ lại đến mức hô cưới là cưới liền...

Icon5

Bác afoolchild có lý!

Ý kiến của bác:
    Quan điểm của mình là yêu là cưới, thế nên nếu như có thể thì tốt nhất là ổn định sự nghiệp rồi hãy yêu, rồi cưới luôn
    Cái này em còn nhỏ nhưng xin được góp ý! Yêu là cưới thì em không chắc lắm nhưng mà ổn định sự nghiệp rồi cưới là chính xác đó!

Ở độ tuổi của kid như lov3 này thì có thể có chuyện yêu thật lòng không hay chỉ là chuyện " chém gió "!

Con bạn của em lov3 này, hỏi mới bít. Nàng ( nguyên văn nhá ) nói:
    _Tao à! Lăng nhăng thì hơn chục thằng; còn nghiêm túc thì 3 thằng( Lov3 pó chân lun )
    Phải giải thik sao về tính cách của người như bạn này đây

svBK's Member Avatar của ll_mr_long_ll

Quote Nguyên văn bởi lov3_girl_91
    _Tao à! Lăng nhăng thì hơn chục thằng; còn nghiêm túc thì 3 thằng( Lov3 pó chân lun )
    bọn trẻ bây jờ ghê thật không như mình hồi trước
    là lá la la...

Úi giời ơi Avatar của mahout

Bác afoolchild có lý!

Ý kiến của bác:

Cái này em còn nhỏ nhưng xin được góp ý! Yêu là cưới thì em không chắc lắm nhưng mà ổn định sự nghiệp rồi cưới là chính xác đó!

Ở độ tuổi của kid như lov3 này thì có thể có chuyện yêu thật lòng không hay chỉ là chuyện " chém gió "!

91 - mới có 15 tuổi hả? Trẻ con bây giờ kinh nhỉ.
    Già rồi không dám vào đây bon chen, chuồn thôi.
    Ký....
    Ký gì mà Ký...
    Vớ vẩn

Không có phong bì mà cứ đòi người ta ký

HUT's Engineer

Chẹp chẹp, còn nhớ mối tình đầu của mình là lúc mình học mẫu giáo nhớn. Hồi đấy có bạn Tú sún hay giành đồ chơi về cho mình. Mình còn nghĩ về sau sẽ cưới bạn í gọi là đền đáp... Tình cảm chúng mình cũng sâu sắc lắm, cho đến khi bạn Hiếu bột xuất hiện và cho mình 2 cái kẹo dừa. Thế là tình tan.
    Quay lại câu của bạn em lov3, bạn mình (ai thì tự biết đấy! ) có lúc đã thủ thỉ với mình rằng "hồi đấy tao thích bạn í lắm, tao thích bạn í trong suốt mấy năm, trong thời gian đấy thì tao chỉ thích thêm có vài người nữa thôi!" ==> chuyện đấy là thường thôi, nhỉ, nhỉ, nhỉ? :biggrin:
    Quá tuổi ký mấy cái chữ nhố nhăng kia rôi...

HUT's Student Avatar của tunglam_g9

Bác afoolchild có lý!

Ý kiến của bác:

Ghê ghê!
    Bé này quả là siêu Prô.
    Ngày xưa mình chỉ nghĩ là con trai mới có máu đông gioăng thế mà bây h mới biết con gái nó còn khủng khiếp hơn

Icon7

Em lov3 chỉ thấy mấy bạn cùng lứa bây h kinh quá!

Em ngồi nói chuyện vơi bọn nó! Nhìn bọn nó " tia Giai " thấy sợ quá! Em tự hỏi bọn nó có thấy xấu hổ không nữa! ( Mất hết duyên con gái )

Con gái BK có thế không nhỉ ( Em đùa thế thôi nha! Các chị đừng giận )

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/18 12311 ... CuốiCuối

Thông tin chủ đề