User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 14

Chủ đề: Tôi Thật Thê Thảm!

Registered User

Ôm trong mình bao ước mơ! Để rồi mong muốn biến giấc mơ trở thành hiện thực! Tôi quyết đi thực hiện ước mơ mình ấp ủ từ bấy lâu nay! Chính vì vậy bây giờ tôi đang có mặc ở HN. Với những ước mong là tìm được cái gì đó hay, hay để làm một kỉ niệm đẹp trong cuộc đời SV của mình! Thế nhưng mọi thứ hình như đảo lộn hết cả. Đôi khi đi trên đường phố HN ồn ào tôi lại chợt nghĩ về Huế! Một cảm giác buồn bắt đầu chạy từ trong từ đến tay chân, tôi cảm thấy mình thật cô đơn trong trãi giữa một xã hội đông đúc như vậy! Nghĩ lại mà thấy đau thương và tủi thân! Chắc cái số phận đưa đẩy tôi đến những cái mà mình không mong muốn. Lúc đầu tôi chẳng tin vào số phận đâu! Tôi tự tin lắm cơ. Tôi bảo, phải vượt lên số phận. nhưng sao bây giờ tôi chán nản thế này??? Tôi chẳng còn dũng khí để tiến lên phía trước. Thật là đau lòng cho một aodai_vietnam ngu ngơ. Đúng là ngây thơ, em chưa thế nào trở thành người lớn nổi rồi. Người lớn còn phải lo toan cho tương lai của mình nhưng em thì chẳng thế nào tìm được một cái gì tươi sáng cho con đường mà mình đã chọn, chỉ biết buôn suôi cho nó đi đến đâu thì đến. Đôi lúc tự nghĩ mình sao lại thế này? Có lẽ là chưa bao giờ mình lâm vào hoàn cảnh bi đát đến thế nào nên không chịu nổi cú sốc mạnh khi bước vào đời, tại tôi chưa chuận bị, tôi quá ngây thơ, ngu ngơ, tôi chưa nghe lời dặn của mẹ! Thật đáng trách.

Registered User

Chẳng biết mình phải làm gì đây trước một cuộc sống bộn bề lo toan, có nhiều việc buộc mình phải tự giải quyết. Rồi đây khi bước ra khỏi vòng tay âu yếm, nâng niu dìu dắt của mẹ, tôi phải làm gì đây! Xa Huế, xa người mẹ yêu thương, tôi cảm thấy nhớ vô cùng. Nghĩ lại, không nơi nào có thể thay thế được hình ảnh về quê hương trong tôi. Người ta bảo không ngoa, không nơi nào có một vẻ đẹp thầm kín, dịu dàng, thơ mộng như Huế. Một vẻ đẹp tuyệt vời mà chẳng thế nào tìm thấy bất kì ở đâu. Sống một cuộc sống như vậy có vẻ là yên phận, nhẹ nhàng, mình không phải lo gì nghĩ, cũng ko hay nhưng mà nó làm tôi dễ chịu hơn ở cái xứ xa lạ này. Hixxx! Buồn thật, sao mình lại ghét thủ đô đến thế! Tại sao thế nhỉ? Mình là người Việt Nam cơ mà! Trời ơi! Mình không tin vào chính mình nữa rồi! Tại sao mình lại có một kết quá thế thảm về thủ đô thế này? Mình không sao tìm ra đáp án được cho chình suy nghĩ tồn tại trong đầu mình!

allez
    Guest

Cuộc sống nhiều khi nó không như ý mình mà em. Có nhiều cái "tưởng dzậy mà không phải dzậy". Mình phải chấp nhận thôi em à, anh nhiềukhi thấy tuyệt vọng ghê gớm nhưng rồi nó cũng qua hết. Vui sống thôi em à!

Registered User

Có lẽ tất cả giờ đây chỉ là điều ước! Mình ước gì mình đừng bao giờ biết đến BKF và mình ước gì đừng bao giờ mình biết đến HN, một nơi đã để lại cho mình một cái dấu ấn đâu buồn, một nơi đã cho tôi biết thế nào là cuộc đời! Tôi cứ than thân trách phận làm gì thê nhỉ? Tôi cũng không biết nữa. Chắc là tôi quá ngốc nên mới vậy. Nhưng mà đánh giá một cái gì đấy theo một chiều cũng gọi là không hay cho lắm! Tôi phải nhìn thấy cái mặt tốt của nó nữa chứ nhỉ? Cảm ơn BKF đã cho tôi những giây phút thư giản thoải mái, cảm ơn người đã đưa tôi đến BKF, cảm ơn mọi thành viên đã quý mến tôi, tôi sẽ không bao giờ quên những tấm lòng ấm áp mà các bạn dành cho tôi. Tôi sẽ luôn hướng về BKF, từ xú huế xa xôi. Tôi vẫn cố gắng đóng góp sức mình và học tập từ chính diễn đàn. Không biết khi tôi, trở lại HN, BKF có còn tồn tại nữa hay không? HN có thay đổi trong tôi không nhỉ??? Hi vọng là tương lai sẽ tươi sáng hơn, tôi vẫn hi vọng như vậy. Tạm biệt BKF, tạm biệt HN.

Registered User

Originally posted by allez@Jan 13 2003, 09:42 PM
    Cuộc sống nhiều khi nó không như ý mình mà em. Có nhiều cái "tưởng dzậy mà không phải dzậy". Mình phải chấp nhận thôi em à, anh nhiềukhi thấy tuyệt vọng ghê gớm nhưng rồi nó cũng qua hết. Vui sống thôi em à!
    Làm sao mà có thể thay đổi được ấn tượng đầu tiên! Làm sao mà có thế thay đổi được ý nghĩ đang bao trùm hết cả tâm trí của mình??? Nhưng mà đó là một kỷ niệm đáng nhớ! Là hành trang mình bước vào đời! Cảm ơn anh đã động viên em! :4:

Registered User

Ha...ha! Ngây thơ quá nên bị họ lừa là phải! Thế mà còn kể! kakaka! còn lâu mà lừa aodai_vietnam nhá! :lol: Anh Nagra nhờ? aodai_vietnam là xịn nhất! hahaha

Dkqdiep
    Guest

Bản lĩnh đâu hết rồi, thử thách khó khăn là cái đào tạo rèn luyện con người ta. Cuộc sống luôn có nhiều đau khổ hơn là niềm vui. Điều quan trọng là biết dũng cảm để rồi vượt lên, như thế người ta mới trưởng thành em ạ. Mới có mấy chuyện trục trặc nho nhỏ thôi mà em, ăn nhằm gì đâu, cứ vui vẻ lên. Đến khi nào em hoàn toàn vui vẻ thì mới cho về Huế, không thì ba mẹ em lại tưởng các anh các chị bắt nạt em. Chị cam đoan sẽ không để bất cứ điều gì làm em buồn hơn nữa đâu. Nhưng ngay bản thân em cũng phải cố gắng nữa, tạm quên đi những thất vọng, hãy tin tưởng rằng mất cái này có khi lại là cơ hội để mình có thể đến với cái còn tốt hơn nhiều. Hãy lạc quan, và chấp nhận hiện tại. Cái gì là của mình thì chắc chắn sẽ thuộc về mình, cái gì không phải là giành cho mình thì có cố cũng không được. Với lại phải cân nhắc cho kỹ là có xứng đáng để cố gắng hay không.

yesterday
    Guest

minh không biết áo dài gặp chuyện gì khi ra thủ đô .không phải chỉ mình áo dài có ấn tượng không tốt mà mình cũng cảm thấy thế .ngaytước mình nghĩ hà nội đẹp lắm .nhưng tù ngày ra hà nội học mình cảm thấy mọi thứ mình nghĩ ngày xưa quá thơ mộng .đối diện với mình bây giờ là một hn bon chen .cái gì cũng liên quan tới đồng tiền ,nhìn ai ,đi đâu cũng phải đề phòng .và biết bao người bạn thân của mình đã thay đổi ,và bây giờ cái lối suy nghĩ thực dụng đang đi vào trong đầu mình ...biết thế nhưng biết làm sao được .một người bạn gái thân của mình đã nói sau khi học được 1 năm :" bây giờ mình phải học cách sống lợi dụng người khác " chẳng ai muốn thế nhưng muốn mình tồn tại ở cái đất hn nay thì buộc phải làm thế .có phải thế không?

nàng xuân
    Guest

Tại sao mọi người lại cho rằng HN xấu như vậy nhỉ ?Với mình HN rất đẹp .
    Mà nói chung là nơi nào cũng có vẻ đẹp riêng của nó . Người ta chỉ thấy nó xấu khi bản thân tâm trạng của người ta không được vui " người buồn cảnh có vui đâu bao giờ "
    Nhưng mình nghĩ là dù bạn áo dài có nghĩ rằng và thấy rằng mình ngây thơ nên mới gặp chuyện buồn như vậy thì cũng đừng quá chán .Vì mỗi lần thất bại là một lần đứng lên . Bạn đã có thêm một bài học trong cuộc sống . :6:

cuocsong_dethuong_png
    Guest

Aodai_vietnam nè, các thành viên trong BKF đều rất vui vì aodai đã ra thăm HN.

"Cuộc sống này rất dễ thương!" Aodai cứ... buồn đi, nhưng sau đó phải vui lên đó. Cấm kêu chán nữa đó nghen,hi :lol:

Cuộc sống này thiệt dễ thương! Hết mưa thì trời sẽ..."giông" thôi ^_^ . KHông được buồn nữa đâu đó. Chúc vui nha!

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề