User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 29

Chủ đề: Hỏi thật ...mong trả lời thật !

svBK's Member Avatar của sun_flower1802

Icon5 Hỏi thật ...mong trả lời thật !

Làm SV BK gần hết 1 kì roài mà có 5 vấn đề cơ bản liên quan đến học tập mình vẫn chưa hiểu rõ mong được các bạn chỉ giáo :
    1.Nếu thi lần 1 mà bỏ thi or ko đi thi thì có được thi lại lần 2 ko ?
    2.Nếu được thi thì điểm sẽ được tính ntn? Lấy điểm của lần thi lại hay là bị điểm 0 môn đó?Và điểm tổng kết sẽ được tính ntn?
    3.Nếu có tổ chức thi thì thi vào lúc nào?2 tuần sau kì thi lần 1 hay là học kì 2?
    4.Điểm lấy phân khoa là điểm nào? Điểm của kì 1 hay kì 2 hay cả năm?
    5.Nếu phân khoa thì mình sẽ đăng kí ngành ntn?Mình thấy 1 bộ môn có rất nhiều ngành,liệu rằng khi đăng kí 1 ngành này thì có được học cả các ngành khác của môn đó hay ko?
    THAT'S ALL!!! THANKS!
    Lần sửa cuối bởi sun_flower1802; 08-01-2007 lúc 02:16 PM
    Sống làm sao để khi buồn,khi khóc còn có người muốn ở bên ta...còn có 1 bờ vai cho ta tựa đầu vào...

Úi giời ơi Avatar của mahout

Quote Nguyên văn bởi sun_flower1802
    Làm SV BK gần hết 1 kì roài mà có 5 vấn đề cơ bản liên quan đến học tập mình vẫn chưa hiểu rõ mong được các bạn chỉ giáo :
    2.Nếu được thi thì điểm sẽ được tính ntn? Lấy điểm của lần thi lại hay là bị điểm 0 môn đó?Và điểm tổng kết sẽ được tính ntn?
    3.Nếu có tổ chức thi thì thi vào lúc nào?2 tuần sau kì thi lần 1 hay là học kì 2?
    5.Nếu phân khoa thì mình sẽ đăng kí ngành ntn?Mình thấy 1 bộ môn có rất nhiều ngành,liệu rằng khi đăng kí 1 ngành này thì có được học cả các ngành khác của môn đó hay ko?
    THAT'S ALL!!! THANKS!
    Đang rảnh,vào trả lời cho em luôn.
    1. Được
    2. Nếu có giấy xin phép nghỉ khi bỏ thi lần 1 thì điểm lần 2 sẽ được tính là điểm lần 1. Nếu ko có giấy thì bị điểm 0 lần 1.
    3. Tổ chức thi lại sau khi kết thúc tất cả các môn thi, sẽ có lịch thi thông báo trên phòng đào tạo (cho năm 1), văn phòng khoa (khi đã vào khoa)
    4. Điểm phân khoa là điểm lần 1. Cái này ko biết vì hồi trước vẫn học 2 năm đại cương. Thời đó lấy điểm trung bình cả 4 kì
    5. Tùy từng khoa. Như khoa điện tử ( chị học điện tử) thì đăng kí ngành nào cũng được, đến kì cuối mới phân ngành lại. Khoa điện thì khác hẳn: phải chọn khoa ngay từ đầu, hình như tự động hóa hay là hệ thống điện là cao điểm nhất. (cái này phải hỏi người khác)
    Ký....
    Ký gì mà Ký...
    Vớ vẩn

Không có phong bì mà cứ đòi người ta ký

Quote Nguyên văn bởi mahout
    2. Nếu có giấy xin phép nghỉ khi bỏ thi lần 1 thì điểm lần 2 sẽ được tính là điểm lần 1. Nếu ko có giấy thì bị điểm 0 lần 1.
    Điểm lần 1 và lần 2 liên quan với nhau ntn? Điểm tổng sẽ tính ntn?
    Lần sửa cuối bởi sun_flower1802; 08-01-2007 lúc 02:18 PM

binhjuventus
    Guest

THAT'S ALL!!! THANKS!
    Hỗ trợ Mahout, tiếp tục trả lời em
    1. Được thi lần 2
    2. Nếu bạn bỏ thi kô có lý do thì trong bảng điểm, cột điểm lần 1 ghi chữ H, cột điểm lần cao nhất (điểm cao nhất trong tất cả các lần thi sau) sẽ là điểm lần 2 (nếu bạn qua lần 2), 3, ...
    3. Thông thường là sau khi thi xong lần 1, biết điểm sẽ có lịch thi lần 2
    4. Điểm phân khoa tính theo điểm lần 1 nhưng điểm ra trường tính theo điểm cao nhất trong 2 lần thi (tức lần 2).
    5. Trước hết em phải chọn khoa để vào đã, trong thông tin mình có được thì
    - khoa ĐTVT chưa phân ngành, tất cả các ngành sẽ đều học chung tính từ kỳ 3 -->kỳ 7, kỳ 8 thì ngành Điện tử Y Sinh tách ra học riêng,. Kỳ 9 sẽ phân ngành tiếp thành Điện tử tin học, Điện tử thông tin và một hướng theo Điện tử hàng không. Kỳ 10: Làm đồ án và bảo vệ tốt nghiệp
    - Khoa Điện: Phân ngành ngay từ đầu gồm Điều khiển tự động, tự động hoá, Đo lường tin học, hệ thống điện (kô biết có gì mới ko?)

binhjuventus
    Guest

Điểm lần 1 và lần 2 liên quan với nhau ntn? Điểm tổng sẽ tính ntn?
    Điểm lần 1 và lần 2 chả liên quan gì đến nhau. Nếu trong một kỳ em ko có môn nào có điểm lần 2 (tức toàn đỗ ngay từ lần 1) thì em có hy vọng được học bổng khuyến khích!

Điểm ra trường tính theo điểm cao nhất (tức lần 2)

Quote Nguyên văn bởi binhjuventus
    Điểm lần 1 và lần 2 chả liên quan gì đến nhau. Nếu trong một kỳ em ko có môn nào có điểm lần 2 (tức toàn đỗ ngay từ lần 1) thì em có hy vọng được học bổng khuyến khích!

Điểm ra trường tính theo điểm cao nhất (tức lần 2)
    Cảm ơn binhjuventus ,mahout rất nhiều !
    Em xin hỏi thêm 2 câu này nhé:
    1.Nếu 1 kỳ mà bị thi lại quá nửa số môn thì có bị đuổi học or phải học lại cùng khoá dưới hay ko?
    2.Thi lại lần 2 có phải học lại ko? và lệ phí hay học phí gì gì đó là bao nhiu?

Admin
    Guest

Cảm ơn binhjuventus ,mahout rất nhiều !
    Em xin hỏi thêm 2 câu này nhé:
    1.Nếu 1 kỳ mà bị thi lại quá nửa số môn thì có bị đuổi học or phải học lại cùng khoá dưới hay ko?
    2.Thi lại lần 2 có phải học lại ko? và lệ phí hay học phí gì gì đó là bao nhiu?
    Trả lời bạn :
    1. Một kì bạn có thể không đi thi lần 1 tất cả các môn cũng không vấn đề gì cả, tốn 5K thi lại và ko được học bổng thôi :biggrin: , tuy nhiên lưu ý không nên ko đi thi lần 2,
    2. Thi lại lần 2 ko cần phải học lại, chỉ từ lần 3 trở đi mới cần phải đóng tiền học lại, giá từ 20 đến 35K/ 1 trình tùy môn học

Quân nhân danh dự Avatar của khannhachboa

Và thêm nữa: Nếu thi lại không qua mà chưa tổ chức được lớp học lại ==> Bị tính là nợ học trình. Và 1 năm cộng dồn vào nợ nhiều trình quá thì sẽ tèo, bị chuyển xuống khóa dưới học, thuật ngữ chuyên môn gọi là "tăng K"
    ~ ~ ~ ' ' ' " " " " " ' ' ' ~ ~ ~
    T ố n h â n b ấ t k h ả h ữ u k h i n h n g ạ o t h á i

N h i ê n b ấ t k h ả v ô k h i n h n g ạ o c ố t

---+++---

---+++---
    BLOG, BLOG...

OK! Thanks all caca tỷtỷ !
    Giờ còn 1 câu cuối cùng động chạm đến vấn đề tế nhị :
    Nếu bị thi lại thì sẽ phải làm gì? Và làm thế nào để vượt qua cái cảm giác thống khổ ấy?
    (Đừng an ủi nhau bằng câu ko thi lại thì ko phải là SV nhé! Mình mong nhận được những phản hồi thật tâm và thật lòng!)

svBK's Member Avatar của hanbaoquan

câu đó là thật lòng thật tâm rồi đó.mấy ai là sinh viên lại không thi lai. còn phải làm gì để thi lại ấy à?trước tiên là phải học hết nội dung mà đè thi có thể ra sau đó chuẩn bị 5k cầm thêo thẻ sv đến phòng thi đúng giờ và làm bài hết
    mà nghe chú hỏi thấy sao đó.đã 1 kì rồi mà chẳng có chút kiến thức gì về sv cả.cứ nhu người trên trời rơi xuống vậy

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối

Thông tin chủ đề