User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/4 123 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 34

Chủ đề: thực tập!

svBK's Newbie

Mặc định thực tập!

thực tập mới 1 môn mà thấy rất khó.Ai đời mắc mạch , hàn đúng rồi mà mạch chả chạy gì cả.hỏi thầy thì cũng chả biết( bó tay luôn).ai có kinh ngiệm gì thì nói cho anh em biết đi.

binhjuventus
    Guest

Bọn em vẫn là tháo hết mạch ra rồi cạo dây điện, tráng thiếc và hàn lại như cũ à? Chương trình vẫn chưa thay đổi à???

Nếu hàn như cũ mà mạch kô chạy chủ yếu do linh kiện bán dẫn bị chết do gia nhiệt quá lâu (chắc là toàn các em C828 thôi), nhóm chịu khó bỏ tiền ra chợ Hòa Bình hoặc Hàn Thuyên mà tự mua lấy về thay, anh nghĩ là sống ngay...

svBK's Newbie

tungna co len .nam ngoai anh cung vat va lam moi mac duoc .thu vai lan chay ngon roi tit ngum .tim mai ko thay loi .roi sau moi phai hien ra mot con linh kien hong .anh nghi la chu len chắc chắn la ko mác sai cai nao da.sau dó thi thu thay nhung linh kien dễ hỏng trước.Sau do kiem tra xem chan co long ko?cuoi cung ma van ko duoc thi vat no vao sot rác lam lai tu dau.hoc la thoi ko di thuc tap nua.

HUT's Student Avatar của pluto

Quote Nguyên văn bởi tungna
    thực tập mới 1 môn mà thấy rất khó.Ai đời mắc mạch , hàn đúng rồi mà mạch chả chạy gì cả.hỏi thầy thì cũng chả biết( bó tay luôn).ai có kinh ngiệm gì thì nói cho anh em biết đi.
    cái này là chuyện thường ngày ở huyện mà, mục đích thực tập cũng vì thế, không thì ra bảo mấy chú công nhân hàn cho, nhanh lắm, máy hàn còn đẹp nữa cơ
    http://www.diendanchungkhoan.com
    Chia sẻ thông tin, Nhân lên sức mạnh !

HUT's Engineer Avatar của black ice

Chuối nhất là cái bài mắc máy thu thanh. Đầu tiên là cái vụ tụ xoay thường là bị chập nên không thu đc sóng. Còn lại thì ko biết nguyên nhân Có khi phải sờ vào nó mới kêu, có khi phải đập đập.... , tóm lại rất củ chuối

Đời còn dài, gái còn nhiều

binhjuventus
    Guest

Hehe, nó gọi là "debug mù" trong kỹ thuật, hôm nào anh có thời gian sẽ viết một bài: Techniques of blind debugging on electronic circuits cho mấy em khoá sau nếu có thực tập thì còn biết đường mà qua

HUT's Engineer Avatar của black ice

hay hay, bài đó bác viết nhanh nhanh lên, em nghe cái tên đã thấy hấp dẫn. Có lẽ cũng phải có cái kỹ thuật debug đó thât, lắm cái lỗi mình chẳng biết thế nào, mần mò linh tinh nó lại đúng. Khi sau làm lại có thể vẫn bị lối, vẫn phải mần mò nó mới ra... bó tay!

svBK's Member Avatar của Atox

Mặc định bác binh ju ve viết đê

thứ nhất là bác bình juve viết nhanh lên nhá. anh em đang chờ đọc.:biggrin:
    thứ hai:tungca nên vác theo cái đồng hồ roài cắm điện vào mà đo, đo từng con điện trở một con nào ko lên biết ngay. Chứ mí cái này toàn tháo ra lắp lại, làm nhanh thoai mà .
    thứ 3: trong cái bài thu âm, đài radio rì rì đó. Cái "ấy" của bác nào dài thì thu tốt thôi. Chúc các bác có cái "ấy" dài vào nhá
    ko có gì là ko thể nếu bạn có tiền và quan hệ :biggrin:

svBK's Member

Hờ, dài chưa chắc đã ăn đâu chú ạ. Kinh nghiệm của anh là làm hai ăng ten, cái giương lên cao vào cho thầy nhìn thấy, còn một cái làm nhỏ thôi, để nó xuống dưới. Lúc nào thầy kiểm tra thì che đi, sờ tay vào cái dây dưới là bắt được thôi. Chứ có mỗi cái kia thì đến mùng thất mới bắt được, toàn linh kiện lởm.

binhjuventus
    Guest

Thứ nhất, anh sẽ viết cái tài liệu các em yêu câu nhưng anh cần hồi tưởng lại quá khứ nên chắc mất nhiều thời gian...

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/4 123 ... CuốiCuối

Thông tin chủ đề