User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 7 của 7

Chủ đề: Giúp em với!!!!

svBK's Newbie

Mặc định Giúp em với!!!!

Em là sinh viên K51.Cấp 3 học tiếng Pháp,mới đầu nên ngồi nghe cô nói cứ như là vịt nghe sấm .Nay sắp thi ngoại ngữ rồi mà chẳng biết học như thế nào đây?Có anh nào biết trọng tâm sẽ rơi vào phần nào ?Thi nghe có khó không?và nhất là tài liệu học(em cũng đã mua một số tài liệu photo chỗ d6 nhưng nó dài quá và hình như không trọng tâm lắm thì phải ,mới lại không có dịch nghĩa nên cố lắm cũng chỉ hiểu có tí tẹo

svBK's Newbie

Hình như em nhầm box thì phải...thôi bác nào còn nhớ tí gì thì giúp em với!!!

HUT's Engineer Avatar của assassin

Em này hỏi chả rõ ràng gì cả

Nếu cấp 3 học tiếng Pháp mà bây giờ cũng học tiếng Pháp thì có gì phải lo

Còn nếu bây giờ học tiếng Anh thì cực rồi, thi thì nó cứ trong mấy phần ở quyển sách ấy, biến thể đi đôi chút, còn nghe thì hồi đấy nghe ko rõ lắm, 1 bài nghe về soát vé, giờ tàu gì đấy thì phải
    Nothing is impossible

svBK's Newbie

Bây giờ em học tiếng Anh thế mới khổ chứ.Mới vào học đã cày luôn headwayB rồi .
    Cái phần nghe ấy thì nó có giống với tập bài nghe dc phát không ạ.Khi thi sẽ được nghe mấy lần tất cả?

svBK's Member Avatar của Pink_panther

Được nghe 2 lần em ạ.Không khó lắm nhưng đối với những bạn chưa học thì cũng phiền phết.Cố gắng nắm chắc ngữ pháp để làm phần viết.
    Thế giới thật rộng lớn......

HUT's Student Avatar của tunglam_g9

Quote Nguyên văn bởi haithuonglanong
    Em là sinh viên K51.Cấp 3 học tiếng Pháp,mới đầu nên ngồi nghe cô nói cứ như là vịt nghe sấm .Nay sắp thi ngoại ngữ rồi mà chẳng biết học như thế nào đây?Có anh nào biết trọng tâm sẽ rơi vào phần nào ?Thi nghe có khó không?và nhất là tài liệu học(em cũng đã mua một số tài liệu photo chỗ d6 nhưng nó dài quá và hình như không trọng tâm lắm thì phải ,mới lại không có dịch nghĩa nên cố lắm cũng chỉ hiểu có tí tẹo
    No problem
    Ngày xưa cấp 2 tôi học Tiếng Pháp,cấp 3 học T Anh ,cũng đâu thấy có vần đề j` lắm đâu (chắc hồi đấy toàn chép bài con bé ngồi trên)
    nhưng mà hồi thi thử TN tôi cũng làm đc 6,5 (tự làm 100% đấy)

binhjuventus
    Guest

Chả có cách nào khác là phải tự cày thôi em ạ, theo phỏng đoán của anh, em khó lòng nắm chắc phần thắng lượt đi. Thôi thì củng cố lực lượng "đập" lượt về vậy

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề