Hi bạn, bạn đã có ý tưởng và hành động để bắt đầu khởi nghiệp kinh doanh nhỏ chưa? Hay còn điều gì băn khoăn kìm chân bạn lại khiến bạn chưa thể bắt đầu?
Trong nhiều lớp học khởi nghiệp kinh doanh tại BE TRAINING, những học viên có rất nhiều độ tuổi : có những người còn rất trẻ, có những người đã dạn dày gió sương và cũng có những người tóc đã nhuốm màu hoa râm của cuộc đời… Tôi luôn ngưỡng mộ tinh thần ham học từ họ. Và sau mỗi lớp học như thế, tôi luôn nhận được sự tiếc nuối từ họ : “phải chi Tôi biết đến lớp học khởi nghiệp này sớm hơn thì chắc chắn Tôi sẽ không mắc phải những sai lầm trong kinh doanh …”

Hôm nay chúng ta sẽ cùng chia sẻ về những suy nghĩ sai lầm làm cản lối, khiến nhiều người còn e ngại để bắt đầu khởi nghiệp kinh doanh :
1. Tôi phải có tiền mới có thể khởi nghiệp :
Đó là lí do làm cản lối nhiều người không dám dấn thân cho tới khi tích lũy được một số vốn rồi mới bắt đầu. Lời khuyên là bạn nên khởi lập công ty mà không cần vốn và bạn sẽ không mất gì nếu thất bại. Bạn sẽ càng ngạc nhiên hơn khi thấy mình xoay sở khéo léo ra sao với ngân sách từ con số không.

2. Tôi không đủ điều kiện để rời bỏ công việc hiện tại :
Khi khởi nghiệp câu hỏi đầu tiên bạn cần làm rõ là : bạn có cần phải nghỉ việc không?
Quả thật điều này rất khó khăn khi bạn quyết định ra khởi nghiệp, bởi bạn phải có một khoản tiền để bù vào tiền lương hàng tháng của bạn.
Nhưng nếu bạn quyết định dấn thân để thực hiện ước mơ và cam kết chịu trách nhiệm về quyết định của mình thì bạn sẽ có động lực và quyết tâm hành động đến cùng để sẵn sàng khởi nghiệp.
3. Tôi cần có nhiều kinh nghiệm, mới có thể khởi nghiệp được :

Hãy khởi nghiệp ngay vào “ngày mai”, nếu bạn có ý định làm thuê cho chính mình.
Chỉ khi bạn hành động, tạo ra kết quả, thành công hay thất bại thì bạn mới có thể rút ra được kinh nghiệm cho riêng mình.

Lời khuyên là bạn hãy mạnh dạn khởi nghiệp ngay. Kiến thức và tham vọng không là gì nếu như không có hành động.

Giờ bạn chỉ hành động ngay và đăng ký tham dự chương trình học “KHỞI NGHIỆP KINH DOANH” HOÀN TOÀN MIỄN PHÍ :
BE TRAINING – Vườn Ươm Doanh Nhân
Địa chỉ : tầng M, tòa nhà Vietcombank - SPT
199 Điện Biên Phủ, P15, Bình Thạnh, Tp.HCM
Website : www.betraining.org
Email : betrainingvietnam@gmail.com
Điện thoại : 0937.93.95.98 hoặc 08.5422.1032