User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 1 của 1

Chủ đề: Refresh bản thân mình!! Ta là Box FET!

Quân Nhân Danh Dự Avatar của sofpast

Mặc định Refresh bản thân mình!! Ta là Box FET!

Kính thưa toàn thể bà kon!!

Hôm nay cho em xin vài nhời tâm sự. Thực em cũng đã suy nghĩ từ lâu nhưng hôm nay mới có dịp được trình bày.(Chủ quan của em)

1. Thực trạng box FET:
    -Số lượng bài và thành viên truy cập không phải là ít nhưng bài viết được gọi là chất lượng không nhiều!
    -Các Topic hot hầu như là các mục "hỏi đáp thi cử, kinh nghiệm "đối phó" với các thầy cô", cái này cũng cần thiết nhưng để học hỏi và tiến bộ thì ta cần những bài mang tính chất "khoa học hơn".
    -Tình trạng xì pam, chat chit vẫn nhiều. Đặc biệt có sự tham gia của các admin, mod, supermod.:biggrin:
    ............................................
    2.Trách nhiểm bản thân:
    - Thứ nhất là mod của Fet, em xin nhận trách nhiệm về mình, đã không đủ năng lực và nhiệt tình để có thể hướng cho box ta chất hơn. Em xin nhận trách nhiệm và có nhời xin lỗi bà kon.
    3.Đề xuất một vài ý kiến thế này.
    - Em thấy cái chúng ta thiếu đó chính là những bài mang tính khoa học, học hỏi, và giàu kiến thức.(có thể em dùng từ sai đừng ai bắt bẻ em nhé!! Hôm nay em bị bí từ, vừa đi mua thuốc mà chả hiểu nói thế nào bà chị bán thuốc hiều nhầm thành mua mĩ phẩm )
    Cái này em nghĩ có thể giải quyết theo 3 cách:

+Thứ nhất: Box FET ta cần thu hút nhiều nhân tài, cái này em nghĩ không khó vì số lượng đông như thế thì nhân tài chắc là không hiếm. Em thấy rất nhiều các anh chị giỏi và các bạn cũng giỏi nhưng mà share kiến thức thì ít quá..

Như vậy: Kêu gọi tinh thần share kiến thức của toàn bộ tất cả các nhân Box FET.. từ già trẻ lớn bé, con trai con gái... chúng ta phát huy tinh thần share kiến thức. :biggrin:

Đặc biệt các bạn năm thứ 4,5 đã định hình được phần nào, và đặc biệt hơn là các đại gia như Binhj, Nothing, Chiển Triêu, Frankie,Vu_lh ... các bác khác nữa em chưa kể hét vì rất dài(cho em ngả mũ kính chào các bác ), các bác và các bạn có kiến thức tốt và đang làm về cái j thì có thể share cho anh em, cũng là chắc kiến thức hơn và cũng để có cái định hướng gì đó giúp các em khóa dưới hướng vào những cái mà mình đang làm.

+Thứ hai: Các bạn năm 4,5 phải tích cực hơn trong việc chia sẻ kinh nghiệm cho các em phía sau. dù sao chúng ta đã qua những thời kì như các em ý, biết các em ý cần gì ở khoảng đó >>> Post lên đây.

+Thứ ba: Đặc biệt quan trọng. Các em khóa dưới nên tích cực hơn trong việc hỏi các anh các chị. Phải kêu thì các anh các chị mới biết các em cần gì chứ?

Mọi ngừoi cùng đọc và suy ngẫm cùng em. Em mong chúng ta hãy cùng nhau refresh lại box FET bằng hành động cụ thể thay cho bình luận về topic này....:biggrin:
    Lần sửa cuối bởi sofpast; 01-12-2006 lúc 09:06 PM

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề