User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/7 123 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 70

Chủ đề: Thư viện điện tử

Quân Nhân Danh Dự Avatar của truong87bk

Mặc định Thư viện điện tử

Không biết ai nghĩ ra cái trò gửi đồ ở thư viện điện tử, 1 việc làm rất chi là tối kiến, còn tệ hơn cả cái hồi ở C2.
    Tại sao không làm khóa ở các ngăn gửi đồ rồi sinh viên vào tự cất đồ lấy nhỉ. Cứ lúc nào vào cũng nhao nhao lên, chen chúc.
    Đến khi ra về lấy đồ thì cũng đông chẳng kém. Lộn xộn vô cùng, nhầm lẫn cứ loạn hết cả lên. Lúc đó mà có đứa hay ăn chôm chôm đến kiếm trác thì thế nào cũng lấy được vài cái cặp easily.
    Chưa kể mấy bạn sinh viên phải chờ lâu (có đúng 2 người phục vụ bọ) nên nhiều người xin xỏ, van nài rối rít:
    “Chị ơi, làm ơn lấy hộ em với, em đứng đây nãy giờ ...”.
    Rồi thì:
    “Em nhầm số à, cặp em đâu... Thôi, chờ đấy, tí nữa chị giải quyết”.
    Bó tay!!!
    Có đúng cái việc gửi đồ thôi mà sinh viên cứ như đến ăn vạ thế này. Một thư viện tầm cỡ quốc gia mà làm ăn thế này. Hỏng
    Có phòng máy tính thì còn kha khá 1 tí: 2 phòng ở tầng 2, tầng 3 mỗi phòng 50 máy. Toàn LCD 17 inch; CPU 3,0Ghz; HDD 80GB. Thế nhưng đã mấy tuần rồi vẫn chưa làm xong hệ thống mạng, vào chậm hơn cả quay số. Truy cập vào google mãi 1 lúc mới vào được.

HUT's Student Avatar của nguyenduylong

Quote Nguyên văn bởi truong87bk
    Không biết ai nghĩ ra cái trò gửi đồ ở thư viện điện tử, 1 việc làm rất chi là tối kiến, còn tệ hơn cả cái hồi ở C2.
    Tại sao không làm khóa ở các ngăn gửi đồ rồi sinh viên vào tự cất đồ lấy nhỉ. Cứ lúc nào vào cũng nhao nhao lên, chen chúc.
    Đến khi ra về lấy đồ thì cũng đông chẳng kém. Lộn xộn vô cùng, nhầm lẫn cứ loạn hết cả lên. Lúc đó mà có đứa hay ăn chôm chôm đến kiếm trác thì thế nào cũng lấy được vài cái cặp easily.
    Chưa kể mấy bạn sinh viên phải chờ lâu (có đúng 2 người phục vụ bọ) nên nhiều người xin xỏ, van nài rối rít:
    “Chị ơi, làm ơn lấy hộ em với, em đứng đây nãy giờ ...”.
    Rồi thì:
    “Em nhầm số à, cặp em đâu... Thôi, chờ đấy, tí nữa chị giải quyết”.
    Bó tay!!!
    Có đúng cái việc gửi đồ thôi mà sinh viên cứ như đến ăn vạ thế này. Một thư viện tầm cỡ quốc gia mà làm ăn thế này. Hỏng
    Có phòng máy tính thì còn kha khá 1 tí: 2 phòng ở tầng 2, tầng 3 mỗi phòng 50 máy. Toàn LCD 17 inch; CPU 3,0Ghz; HDD 80GB. Thế nhưng đã mấy tuần rồi vẫn chưa làm xong hệ thống mạng, vào chậm hơn cả quay số. Truy cập vào google mãi 1 lúc mới vào được.
    Đồng ý .
    chưa biết thế nào nhưng chú nói cấu hình máy tính như thế . sướng quá nhỉ
    mà online mất tiền ko biết / tôi chưa vào mạng trên đó
    Quick and Snow Show - XoneFM - MTV Fresh - Top Album - Top Movie...
    http://WwW.NhoMaiNhe.Com

Quân nhân danh dự Avatar của afoolchild

Anh chưa có dịp vào đó! nhưng thấy đứa bạn cũng kêu ghê lắm, nói mang cặp có sách vở ko thôi đi vào thì các bác bảo vệ kiểm tra rõ kinh, đến lúc đc vào rồi thì mấy bà thủ thư rỗi việc ở đó mới bắt đứng lại, mở hết các ngăn cặp ra rồi xúm nhau vào kiểm tra, cứ như là cặp nó có đựng...sinh vật lạ ko bằng, thế là nó về luôn và thề ko bao giờ vào đó nữa! hit hit! bó cái tay là bó cái chân!
    Đã nồng nàn, đã hoá đá, đã lặng im
    Đã xây xước, đã lịm mình khao khát
    Bùng cháy thế để nhận vào bỏng rát
    Ôm một đời không hết những tàn tro

HUT's Student Avatar của tunglam_g9

Híc còn K51 bọn em thì ko biết bao h đc vào xài cái thư viện hoành tráng nhất trong số các thư viện của các trường đại học( như lời ông j` j` quảng cáo hôm mới vào trường )

May mà hôm trước iem đi photo đã đc có cái diễm phúc đặt chân vào Thư viện điện tử rùi.Ko thì chắc bọn bạn nó hỏi thăm ko lã bảo tao chưa bao h vào đấy thì ê mặt dân BK lắm

HUT's Student Avatar của nguyenduylong

Quote Nguyên văn bởi afoolchild
    Anh chưa có dịp vào đó! nhưng thấy đứa bạn cũng kêu ghê lắm, nói mang cặp có sách vở ko thôi đi vào thì các bác bảo vệ kiểm tra rõ kinh, đến lúc đc vào rồi thì mấy bà thủ thư rỗi việc ở đó mới bắt đứng lại, mở hết các ngăn cặp ra rồi xúm nhau vào kiểm tra, cứ như là cặp nó có đựng...sinh vật lạ ko bằng, thế là nó về luôn và thề ko bao giờ vào đó nữa! hit hit! bó cái tay là bó cái chân!
    Thế mới gọi là thư viện điện tử chứ
    chỉ cần khoảng một năm nữa thôi khi đó tất cả các đầu sách của trường sẽ được mã hoá bằng mã vạch , khi đó . mỗi sinh viên vào có thể lấy sách tự chọn , ko cần phải nhờ người lấy / khi trả sách hay lấy sách đều dùng máy tính hết ,nên việc cho chọn sách tự do vậy nên cấm mang sách giáo khoa hay photo vào là chính xác. ko phải bàn cãi . trường mình là đi chậm đó chứ
    Mình đây thấy khá nhiều trường làm rùi mà
    mà ko xa nếu ., bạn hay lên thư viện quốc gia hay kỹ thuật thì sẽ thấy rõ điều này
    ưu điểm : thoải maí . muốn đọc sách gì thì đọc.chẳng ai cấm . đọc bao nhiêu quyển cũng ok . ưu điểm mạnh nữa . con gái rất nhiều..ặc biết đâu tìm được girlfriend cũng nên
    Nhược điểm . : vì chúng ta học chuyên nghành nên sách trên thư viên rất ít mà ko cho đưa sách vào nên đó là điểm yếu lớn nhất . số lượng sách quá ít . ít quá . sách cổ rất nhiều . lỗi thời lẫn lỗi công nghệ.nếu có hôm đông thì ồn lắm >>>mau chán
    nhưng ưu và nhược này rút ra sau nhiều năm gắn bó với 6 cái thư viện đó...ặc

Nhưng nếu em nào muốn gặp mặt Long này thì cứ lên Thư viện kỷ Thuật lẫn Thư Viện quốc Gia nhé . online 12 tiếng một ngày . online nhiều thế ko phải là học đâu nhé . đang kiếm bạn gái đó
    Lần sửa cuối bởi nguyenduylong; 23-02-2007 lúc 08:13 PM

HUT's Master

Quote Nguyên văn bởi nguyenduylong
    chỉ cần khoảng một năm nữa thôi khi đó tất cả các đầu sách của trường sẽ được mã hoá bằng mã bạch , khi đó . mỗi sinh viên vào có thể lấy sách tự chọn , ko cần phải nhờ người lấy / khi trả sách hay lấy sách đều dùng máy tính hết ,nên việc cho chọn sách tự do vậy nên cấm mang sách giáo khoa hay photo vào là chính xác. ko phải bàn cãi . trường mình là đi chậm đó chứ
    mà ko xa nếu ., bạn hay lên thư viện quốc gia hay kỹ thuật thì sẽ thấy rõ điều này
    ưu điểm : thoải maí . muốn đọc sách gì thì đọc.chẳng ai cấm . đọc bao nhiêu quyển cũng ok . ưu điểm mạnh nữa . con gái rất nhiều..ặc biết đâu tìm được girlfriend cũng nên
    Nhược điểm . : vì chúng ta học chuyên nghành nên sách trên thư viên rất ít mà ko cho đưa sách vào nên đó là điểm yếu lớn nhất . số lượng sách quá ít . ít quá . sách cổ rất nhiều . lỗi thời lẫn lỗi công nghệ.nếu có hôm đông thì ồn lắm >>>mau chán

Nhưng nếu em nào muốn gặp mặt Long này thì cứ lên Thư viện kỷ Thuật lẫn Thư Viện quốc Gia nhé . online 12 tiếng một ngày . online nhiều thế ko phải là học đâu nhé . đang kiếm bạn gái đó
    :biggrin: :biggrin: :biggrin: :biggrin: :biggrin: :biggrin: :biggrin: :biggrin: :biggrin: :biggrin:
    Vào nói một câu: it's you who really don't know what is the model of standard libraries.
    Quan điểm của mình: Mình là sinh viên chứ không phải là con ở mà bị kiểm tra lục lên lục xuống như vậy. Các cô các bác thủ thư sống cũng nhờ tiền học phí của mình. Mình đến trường, có nộp học phí, chứ ko ăn nhờ ở đậu.
    Tủi thân

svBK's Member

Đồng ý ... đồng ý ....
    khỉ thế đấy, mấy hôm vửa rồi mún ngồi học ôn thi chút mà .... khó khăn thế không biết, bắt để cặp ở phòng gửi đồ .... lại còn tuyên bố, không cho lấy sớm, 11h-11h30 mới cho lấy .... ặc ... mình nhà ở xa ... muốn về sớm cũng ko cho ... thế là lại nhờ thằng bạn về sau lấy cặp hộ, sách vở thì dầy cộp, khệ nệ mang về nhà là 1 cố gắng vô cùng hic hic
    Bức xúc ..... em qua mấy giảng đường ngồi học cho nó thoải mái!
    Khó chịu!

Quân nhân danh dự Avatar của khannhachboa

Gửi đồ thì dở, nhưng Canteen thì hay đấy chứ nhỉ

http://blog.360.yahoo.com/blog-O47H4...w--?cq=1&p=364

( )
    ~ ~ ~ ' ' ' " " " " " ' ' ' ~ ~ ~
    T ố n h â n b ấ t k h ả h ữ u k h i n h n g ạ o t h á i

N h i ê n b ấ t k h ả v ô k h i n h n g ạ o c ố t

---+++---

---+++---
    BLOG, BLOG...

Quân nhân danh dự Avatar của afoolchild

Quote Nguyên văn bởi nguyenduylong
    chỉ cần khoảng một năm nữa thôi khi đó tất cả các đầu sách của trường sẽ được mã hoá bằng mã bạch , khi đó . mỗi sinh viên vào có thể lấy sách tự chọn , ko cần phải nhờ người lấy / khi trả sách hay lấy sách đều dùng máy tính hết ,nên việc cho chọn sách tự do vậy nên cấm mang sách giáo khoa hay photo vào là chính xác. ko phải bàn cãi . trường mình là đi chậm đó chứ

Ặc, đồng chí này nói mâu thuẫn bỏ xừ, thế hỏi đồng chí việc ko cho mang sách vở vào là ưu điểm hay nhược điểm hả? mà thấy như đồng chí nói thì cái ưu điểm của đồng chí nó chả liên quan gì đến việc được mang sách vở vào hay ko,là liên quan gì đến việc học tập cả!thế mang sách vở vào thì ko được mượn sách vở nữa à! chỉ thấy động đến gái là nhanh! Mà bảo vệ đã kiểm tra bên ngoài rồi thì vào đấy cớ gì thủ thư lại phải check nữa chứ , chắc mấy bà ấy cả ngày ko có việc làm nên vẽ ra việc cho đỡ rỗi hơi!

Quân nhân danh dự

Quote Nguyên văn bởi fatcat
    Các cô các bác thủ thư sống cũng nhờ tiền học phí của mình. Mình đến trường, có nộp học phí, chứ ko ăn nhờ ở đậu.
    :biggrin: cái này ko đúng lắm đâu:biggrin: , học phí chúng ta đóng chỉ là 1 phần thôi, phần còn lại là của ngân sách nhà nước (tuy nhiên cái này cũng có đóng góp của chúng ta:biggrin: )

Nhớ hôm đầu vào thư việm điện tử, đưa cặp cho mấy bà ngồi đấy thì đc bảo là: "...em đi vòng của kia vào xếp cặp cho chị, nhớ là số trên ô dưới nhé...", mình vào để cặp mà vẫn ko hiểu nếu như thế thì mấy cái mụ ngồi ngoài kia có trách nhiệm gì?????Thôi thì bất cập nhiều cũng quen, đành nhét cái máy tính vào túi (ko thì biết đâu đấy.....ai cũng đc vào khu để đồ mà!), sau khi đi 1 vòng xem xét :biggrin: thì ra còn nhanh hơn lúc vào. Từ đó đến nay chưa "có dịp" đến TVĐT

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/7 123 ... CuốiCuối

Thông tin chủ đề