User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 25

Chủ đề: Sao khong to chu Gioi Thieu nganh nghe cho than dan moi vao Vien?

svBK's Newbie Avatar của KOKICHI_PRINCE

Icon4 Sao khong to chu Gioi Thieu nganh nghe cho than dan moi vao Vien?

[B]Thieu 1 diem de co the duoc hoc nhung nghanh minh thich, chui vao Vien, buon vui lan lon, gan het hoc ki 1 rui, moi thay sao gan bo lam voi cai lop cua minh...1 thang nua thi hoc ki 1 ma cha biet gi ve Vien cua minh ca, sao ko thay to chuc 1 buoi Gioi thieu nghanh nghe cho Than dan nha minh nhi ??? De con biet duong ma phan dau nua chu ! Nghe noi gom CN Sinh Hoc + CN Thuc Pham + May Thuc Pham. Neu hoc May thuc pham thi sao nhi ? chac duoc hoc ca Co khi + Tu dong hoc chac cung do chan ....mong cac Bac di truoc chi giao cho tui dan em voi ....

HUT's Student Avatar của mythanh

Viện CN sinh học - thực phẩm luôn tổ chức những buổi gthiệu về viện mình, có lẽ em k để ý thông tin đó, cũng có thể do cán bộ lớp em k làm việc đó thôi
    Viện gồm 2 phần: CN sinh học, CN thực phẩm. Trong CN thực phẩm có 3 bộ môn: Sau thu hoạch, Lên men, Nhiệt đới
    Riêng máy thực phẩm thì hình như là lớp chung giữ viện với khoa Hóa (k chắc lắm) Ngành này sẽ học về các loại máy chuyên dùng trong ngành CN thực phẩm - CN sinh học bao gồm: sấy, sàng, rây, chưng ...
    THÂN
    Hãy cười với cuộc sống , cuộc sống sẽ nhe răng lại với bạn :biggrin:

svBK's Newbie Avatar của KOKICHI_PRINCE

Noi nhu Bac thi chan qua - Can bo Lop a,em day chu ai nua.Khong phai la em khong lam viec ma la lam viec rat nhiet tinh nua la dang khac. Lan nao hop BCH LCH - LCD co thay ai noi gi dau ... Ma thui,e tu tim hieu vay

svBK's Member

Mặc định MTP muôn năm

chào em lính mới. Em định học về MTP ah. Được đấy. Nói chung là học MTP cũng được. Đến năm t2 sẽ học nhiều với lớp Máy Hoá của khoa Hóa. Mình sẽ được trang bị một chút kiến thức về cơ khí. Sẽ có các môn như là Sức bền,Nguyên lý máy,Chi tiết máy,Công nghệ chế tạo máy, Vật liệu... Một chút kiến thức về thực phẩm, một chút kiến thức về tự động hóa. Nói chung là các kiến thức về cơ khí và thực phẩm của ngành này là ở mức độ tổng quát và chung nhất. Còn các kiến thức chuyên ngành về MTP cũng khá đầy đủ. Vì thế nếu em muốn chuyên sâu học cũng kỹ về một mảng nào đấy thì fải chịu khó là được. Sau này khi ra nghề chủ yếu là mình sẽ làm vận hành, bảo dưỡng và sửa chữa. Cũng có thể thiết kế, nhưng ít thôi.

svBK's Newbie

Icon10

hao tp1 a.xuan hung day.la thanh vien tu luc nao the.minh moi dang ki

svBK's Member Avatar của Varg

Đề nghị mọi người dùng Tiếng Việt có dấu đi, chứ không dấu thế kia cũng khó theo dõi lắm.

Em là K51 đây này, kì 1 em được 5.8, kì 2 chưa biết thế nào, nhưng có lẽ nguyện vọng của em là vào công nghệ thực phẩm thôi. Hiện giờ em vẫn đang phân vân chưa biết chọn ngành nào. Có ai giúp em với?

Quân Nhân Danh Dự Avatar của Hung.LQ

ngành MTP nói thực,học kô khác j` cơ khí,khá vất vả,nói là thuộc SH-TP nhưg học hầu như tất cả các môn của CKhi.Nên nghiên cứu kĩ trước khi chọn ngành vì môn Học Vẽ KT là rất khó và quan trọng.Đừng để hk nào cũng die môn này thì tệ lắm

vậy thì em nên chọn ngành nào ạ? Có thể cho em một số ý kién để em tham khảo được ko?

Quân Nhân Danh Dự Avatar của Hung.LQ

điều quan trọng khi chọn một nganh nghề là mình có thực sự thích ngành đó k,nếu k khi vào học mà thấy chán sẽ k có quyết tâm để học đâu.Còn nếu e thực sự yêu thích ngành học cuả mình thì sẽ cố gắng hết sức để học.Đó mới là điều quan trọng
    Nên hỏi han một số anh/chị các khóa trc trong ngành mình định học xem sẽ học những môn gì,khó khống,như thế nào...Nói chung,ở ĐH,càng biết nhiều càng tốt
    Anh học ngành Môi trường nên kô rõ lắm về bên Sinh Hoc-Thực Phẩm
    Ngành nào cũng cần phải có đầu ra,chả cần phải TDH hay Tin,Đ tử làm j`,em cứ học ngành mà phát huy đc khả năng của mình và có đầu ra là tốt hơn.Học mấy ngành kia ra trường cũng thất nghiệp đầy còn những ngành dù ở BK mình coi là kém nhưng là giàu sụ,hehee
    Hay em đăng kí ngành Môi Trường đi!!!!hehe

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối

Thông tin chủ đề