User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 6 của 6

Chủ đề: mấy bác pro cho em hỏi cái

svBK's Member Avatar của greatsoft

Mặc định mấy bác pro cho em hỏi cái

1) làm thế nào để điều khiển máy tính của mình qua internet? (khi mà máy đang online?)nếu có thì dùng phần mền gì ,tải ở đâu?
    2)mong các pro giúp đỡ

svBK's Newbie

1. Muốn điều khiển được máy tính của mình qua internet thì chỉ cần có một địa chỉ IP tĩnh là được (Static IP Address). Không phải dùng phần mềm gì thêm cả, Windows XP đã có tích hợp sẵn Remote Desktop rồi.

Còn điều khiển các máy tính trong cùng một mạng LAN với nhau, thì không cần Static IP Addresses.

2. Nếu không có Static IP address, thì phải dùng một chương trình tạm gọi là Server, chương trình này phải đặt ở một máy có Public IP addresses (tức bất kỳ máy tính nào nối mạng internet cũng có thể truy cập vào). Để điều khiển được máy tính của mình có thể dùng quy trình sau:

(i) Máy tính của mình ===>> Kết nối đến >>====>>Server Software

(ii) Từ một máy tính bất kỳ trên mạng Internet ===>Kết nối đến===> Server Software===> Điều khiển máy tính của mình qua Server Software.

svBK's Member Avatar của greatsoft

em vẫn chưa hiểu lắm nhưng mà thế này . muốn đột nhập vào một máy tính nào đó thì chỉ cần địa chỉ IP của máy đó đúng không ạ!
    hay cần cài một con trojan nào đó(em nghe nói bảo là khi cần đột nhập thì mình phải gửi cho họ một file nào đó và trong đó có trojan khi họ kích vào thì máy họ bị nhiễm .....và tiếp sau là gì gì đó thì mình mới đột nhập được.....)
    hì...newbie mới vào nghề mong các bác chỉ bảo thêm

Quân Nhân Danh Dự

Quote Nguyên văn bởi greatsoft
    1) làm thế nào để điều khiển máy tính của mình qua internet? (khi mà máy đang online?)nếu có thì dùng phần mền gì ,tải ở đâu?
    2)mong các pro giúp đỡ
    http://www.svbkol.org/forum/showthread.php?t=6445

svBK's Newbie Avatar của zeitgeist

Quote Nguyên văn bởi greatsoft
    2)mong các pro giúp đỡ
    Có thể dùng Remote Desktop có sẵn của Windows XP hoặc muốn nhiều tính năng hơn có thể dùng pcAnywhere của Symantec

svBK's Newbie Avatar của bluespider

chỉ cần 2 máy cài hamachi, rồi lấy IP hamachi của máy cần truy cập paste vào cái Remote desktop của windows là được ngay.

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề