User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/8 123 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 78

Chủ đề: Thi học kỳ 9 K47

HUT's Student Avatar của glass_rose

Mặc định Thi học kỳ 9 K47

K47 bắt đầu thi học kỳ cuối cùng rồi! Các bậc tiên sinh và các bạn ai có kinh nghiệm gì làm ơn truyền đạt cho hậu sinh chúng em nhé!
    Trước tiên xin hỏi bác nào biết cách thi học thi môn Thông tin di động của thầy Vũ Đức Thọ thì chỉ bảo cho bọn em nhé!
    Cả môn Truyền Dẫn của thầy Quyết nữa.
    Mong các bác cùng chia sẻ để chúng ta qua nốt kỳ cuối cùng này một cách suôn sẻ nhất!

svBK's Member Avatar của Atox

Mặc định haha chú hỏi đúng người

Quote Nguyên văn bởi glass_rose
    Trước tiên xin hỏi bác nào biết cách thi học thi môn Thông tin di động của thầy Vũ Đức Thọ thì chỉ bảo cho bọn em nhé!
    Cả môn Truyền Dẫn của thầy Quyết nữa.
    1. các môn của đại ka Thọ: thông tin di động + thiết bị đầu cuối . Hai môn này đại ka Thọ đều đã cho câu hỏi, giở sách ra (sách đại ka ấy bán luôn) và hoàn thành nó, đi ra hàng photo" cho em 1/4 thoai" xong vào thi >> đảm bảo 8-9 ( nói thật nhá, hai cái môn này của mr Thọ học chán lắm, nhưng mà vẫn phải đọc để biết mạng di động nó như nèo và các thiết bị đầu cuối nó ra sao). à suýt quên, nhớ tìm thèng nào ( hoặc em gái xinh đẹp nào ) ghi chép đầy đủ các câu mà kaka thọ hỏi, kiêm luôn trả lời trong quá trình học. Thi hình như 2/3 đề là mấy câu này.
    2. Môn truyền dẫn của Mr Quyết. Anh khuyên các chú học vừa phải thoai, tính đc cái bài truyền bit/s, .... ko nhớ nữa, nhưng có đề có 2 bài tính, có đề chỉ có 1, tính toán cẩn thận, đọc đề cẩn thận nốt, rất hay cho đơn vị linh tinh. Bài vẽ của đại ka nầy thì anh khuyên các chú đừng cố vẽ theo ý mình làm gì, dù các chú có đảm bảo nó đúng, các chú cố gắng tìm mấy cái tờ phô tô nào đó mà vẽ theo ( năm ngoái anh áng theo cái đại ka dạy trên lớp mà vẽ thì tèo téo teo 3d lần 1, lần 2 theo y chang cái sơ đồ phô tô, ko biết của thèng nào, vừa vẽ vừa hát 8d). đề thầy quyết ko dài, nhưng cẩn thận và có may mắn . À câu cuối dành cho các bé có điều kiện, sắp 20-11 roài đấy.
    ko có gì là ko thể nếu bạn có tiền và quan hệ :biggrin:

HUT's Engineer Avatar của black ice

Quote Nguyên văn bởi Atox
    1. các môn của đại ka Thọ: thông tin di động + thiết bị đầu cuối . Hai môn này đại ka Thọ đều đã cho câu hỏi, giở sách ra (sách đại ka ấy bán luôn) và hoàn thành nó, đi ra hàng photo" cho em 1/4 thoai" xong vào thi >> đảm bảo 8-9 ( nói thật nhá, hai cái môn này của mr Thọ học chán lắm, nhưng mà vẫn phải đọc để biết mạng di động nó như nèo và các thiết bị đầu cuối nó ra sao). à suýt quên, nhớ tìm thèng nào ( hoặc em gái xinh đẹp nào ) ghi chép đầy đủ các câu mà kaka thọ hỏi, kiêm luôn trả lời trong quá trình học. Thi hình như 2/3 đề là mấy câu này.
    2. Môn truyền dẫn của Mr Quyết. Anh khuyên các chú học vừa phải thoai, tính đc cái bài truyền bit/s, .... ko nhớ nữa, nhưng có đề có 2 bài tính, có đề chỉ có 1, tính toán cẩn thận, đọc đề cẩn thận nốt, rất hay cho đơn vị linh tinh. Bài vẽ của đại ka nầy thì anh khuyên các chú đừng cố vẽ theo ý mình làm gì, dù các chú có đảm bảo nó đúng, các chú cố gắng tìm mấy cái tờ phô tô nào đó mà vẽ theo ( năm ngoái anh áng theo cái đại ka dạy trên lớp mà vẽ thì tèo téo teo 3d lần 1, lần 2 theo y chang cái sơ đồ phô tô, ko biết của thèng nào, vừa vẽ vừa hát 8d). đề thầy quyết ko dài, nhưng cẩn thận và có may mắn . À câu cuối dành cho các bé có điều kiện, sắp 20-11 roài đấy.
    Cảm ơn bác quá.Toàn kinh nghiệm hay cả ah. hic cái món truyền dãn học chuối vật vã, vở toàn chữ, đọc mãi không hiểu mà chẳngg bít thi phần nào. Bác nói bài tốc độ bit chắc ý nói đến PDH với cả SDH phải ko ah. Thế còn bài vẽ sơ đồ gì đó thì ở chương nào ah (hỏi vậy để học nó ít ít, đọc hết chắc chết quá. Mai thi ròi). Hơ, mà ra mấy quán foto ko bít còn mấy tờ tài liệu ko nhẩy??
    Úi,câu cuối của bác khó hiểu quá. 20/11 là ngày nhà giáo việtnam. Ai cũng nên bày tỏ tình cảm của mình với các thày cô,đâu cứ gì là người có điều kiện ạ :biggrin: .

Đời còn dài, gái còn nhiều

Đại ca Atox cho em hỏi môn của bác Thọ trình bày như trong vở hay trình bày lan man như bác ấy viết trong sách. Môn này có được dùng tài liệu không (hôm học em quên ko hỏi)?
    Cảm ơn đại ca!
    Nếu đại ca nào biết thì chỉ luôn cho em nhé! Thanks in advance!

Mặc định ah uh

theo tớ, chú nên kết hợp cả hai( sách + vở). tại sao ư? vở thì đại ka thọ trả lời đại ý, sách ghi chi tiết hơn nên có cả hai thì viết nó sẽ dài :biggrin: ( hình như đại ka này đếm cả chứ hay sao, chứ tui và ông bạn, chép cùng tài liệu, chữ nó to>> bài làm dài >> nó 9 tui 8, vô lý chưa kìa)
    Các môn của thầy thọ theo tui nhớ ko lầm thì ko đc dùng tài liệu ( thế mới có câu ra hàng photo cho em 1/4 nhá, đề phòng cho chắc ăn )

HUT's Engineer Avatar của black ice

từ từ đã bác, em giờ mới thi đến VIba, Đầu cuối đến tận cuối tháng, bác nói giờ em lại lo . mà Viba thì ko có vấn đề gì (muộn ròi còn đâu) nhưng cái món Mạng máy tnhs thì thế nào nhẩy, nói luôn cho các em nó biết nào.

theo tớ, chú nên kết hợp cả hai( sách + vở). tại sao ư? vở thì đại ka thọ trả lời đại ý, sách ghi chi tiết hơn nên có cả hai thì viết nó sẽ dài :biggrin: ( hình như đại ka này đếm cả chứ hay sao, chứ tui và ông bạn, chép cùng tài liệu, chữ nó to>> bài làm dài >> nó 9 tui 8, vô lý chưa kìa)
    Các môn của thầy thọ theo tui nhớ ko lầm thì ko đc dùng tài liệu ( thế mới có câu ra hàng photo cho em 1/4 nhá, đề phòng cho chắc ăn )
    Thanks bác! Em đang ôn môn này, chắc thi môn này phải viết như viết văn vậy. Xem tập photo mấy bác K trên làm mà trông hoa hết cả mắt. Dài hơn viết văn!
    MOng được sự chỉ giáo của bác nhiều hơn nữa. Bọn em còn mấy môn khoai như Mạng máy tính (thầy Hồ Khánh Lâm), HT viễn thông và TT vệ tinh của thầy Khánh, phân tích thiết kế hệ thống cố Hương. Mong bác chỉ giáo!

Quân Nhân Danh Dự Avatar của sofpast

Thế các bác cũng cho em hỏi với.. Bọn em bi h mới thi viba thôi nhưng cũng đã canh cánh nỗi lòng với môn Mạng máy tính của thấy Kiểm roài các bác ạh..
    Nói. ra lại bảo kêu ka nhưng mà không sao mà không nói.. có 2 ngày thôi, 15 câu thi cả trắc nghiệm cả bài tập, không sử dụng tài liệu.. hic hic em quả là chưa biết phải tu luyện thế nào đây!!!

Mong các bác đi trước có kinh nghiệm chỉ giáo cho bọn em tí chút..
    Thanks các bác nhiều.. em đang ngóc cổ đợi hồi âm của các tiền bối đây
    Life is the cycle of "Try and Quit"

Mặc định hề hề

Quote Nguyên văn bởi glass_rose
    T
    . Bọn em còn mấy môn khoai như Mạng máy tính (thầy Hồ Khánh Lâm), HT viễn thông và TT vệ tinh của thầy Khánh, phân tích thiết kế hệ thống cố Hương.
    hai tiếng chỉ giáo nghe cao quá,tôi ko dám nhận, biết đc cái gì hay cái đó thôi. Môn của cô Hương tôi ko đc học ( học chuyên đề 1 mà).
    môn của đại ka khánh chỉ có 2 câu ( chắc cái này các chú nắm còn rõ hơn tôi), câu một là tính toán cái của khỉ gì ấy, ko nhớ nữa( nhưng mà có điều là mỗi bài thì có một góc tính khác nhau, 30, 36 hay 90 độ, cái nì làm nhiều thì biết), câu hai vẽ sơ đồ thì đa phần ( 70% các sơ đồ) có trong sách, còn sách nào thì tui ko nhớ ( hôm đi thi ngồi bên cạnh bạn gái, bạn đó 8, tôi 7, đề giống nhau 80% mà ) nhưng theo tôi các sơ đồ khóa trên để lại là khá đúng ( cũng chỉ 80% thoai ). Mà ôn môn này chủ yếu là đi tìm sơ đồ, chứ bài tập chỉ cần 1h là đủ. Chú ý môn này đại ka Khánh cho giở tài liệu :biggrin:
    eh hèm, ôi đại ka Lâm của mình dạy mạng máy tính à, chia bùn cho các chú, đại ka iu cầu cao đấy, chắc trong quá trình học thì các chú đã rõ, nhưng đại ka chấm thì lại phình thường, ko khắt khe lắm. Mà hình như các chú là năm đầu dính . uh tóm lại đối với sếp Lâm thì các chú làm đến đâu chắc đến đấy đi, đừng làm nhiều mà sai, có hại.

P/s: tài liệu khóa trên về mấy môn của mr thọ, nếu có ghi tên tôi(Atox) mà có sai chỗ nào thì đừng chửi tôi lên nhé. quên đấy, các chú thi môn mạng máy tính thầy lâm hum nào nhỉ ?? muốn biết thêm thông tin về đề thi thì tìm thằng codosaovang ấy, bảo nó lên chỗ sếp Lâm xem đề cho

Hehe, cảm ơn bác Atox. Tạm thời môn di động của kaka Thọ ổn rồi bác ạ! Đúng như bác bảo, vẫn mấy câu hỏi kaka cho ghi. Nhưng khác cái là được sử dụng tài liệu làm công lao chuẩn bị photo 1/4 như bác bảo thành công cốc .Tóm lại chép chóng cả mặt mà cũng chỉ được gần 2 tờ (vì phải vẽ mà). Hi vọng là được >= 8d.
    À, bác có học hay có biết ai học Hệ điều hành của thầy Lê Bá Dũng không chỉ cho em cách xử lý môn này cái!
    Thanks in advance!

P/S: Khi nào các bro K47 thi TTDD thầy Thọ thì bảo mình mình post đề cho vì nếu post bây giờ sợ các bro quên mất
    Các bác thi truyền dẫn thầy Quyết rồi thì post đề mình tham khảo cái nhé, cảm ơn nhiều! (các bro đừng thắc mắc vì mình học KSTN nên lịch thi hơi khác bác bro một chút!)

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/8 123 ... CuốiCuối

Thông tin chủ đề