User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 16

Chủ đề: 3 cửa ải kỳ 5

HUT's Student Avatar của tho_non

Mặc định 3 cửa ải kỳ 5

Cac bác khóa trên bớt chút thời gian vang bạc cho bọn em hỏi cái.Môn lý thuyết thông tin và môn mạch dạng đề thi la phần nào.Kiến thức rộng quá em muốn tập trung vào các phần nhất định
    ví dụ như môn LTTT thì cô thúy anh bảo là có 5 bài trong đó có 4 bai tập 1 lý thuyết vậy các bác hồi trước thi như thế nào.
    Còn môn mạch bọn em học cô túy cô bảo là tình hình này cô chỉ cho 20% qua thôi.Bọn em run quá.Đề thi gồm 3 bài làm tận 120'. Nếu thi vào phần bode thi dạng bài sẽ như nào. Bài quá độ có giống dạng như vi dụ cô cho không.
    Cuối cùng là môn trường em thấy phần đồ thị smith quay dến mỏi cả mắt mà chăng thấy dáp án nào dúng hết.mà có tận 10-15 câu smith. bó tay.
    Cuối cùng xin cảm ơn cac bác vì nhưng ý kiên dóng góp vô vàn quý báu

HUT's Student Avatar của :Bệnh hoạn:

ơ tuỏng co Túy về hiu rồi,nếu chưa thì cứ chuẩn bị tinh thần đi,20% là đúng rồi,kinh nghiệm của tớ năm ngoái là học A,ôn B,thi C,cho nên các cậu cứ học hết những j cô dạy:biggrin:
    LTTT cô THúy Anh :ko học
    Trường:thầy Thạch,MK,năm ngoái gần thi thầy mới nói ko đuợc open book,mấy cái bài Smith thì đúng là sai số hơi bị nhiều
    còn nhớ năm ngoái đi thi Lí thuyết mạch và Trường đông như trẩy hội,thi lại mà bàn ghế ko đủ cho sv ngồi.ko nhớ ĐT6 K48 qua mạch bao nhiêu nhưng chỉ nhớ ĐT5 qua 9 với 9 con 5 to đùng.
    Tại sao nàng vẫn yêu màu tím
    Màu buồn tan tác phải không em.MK

Quân Nhân Danh Dự Avatar của sofpast

Quote Nguyên văn bởi tho_non
    ví dụ như môn LTTT thì cô thúy anh bảo là có 5 bài trong đó có 4 bai tập 1 lý thuyết vậy các bác hồi trước thi như thế nào.
    Còn môn mạch bọn em học cô túy cô bảo là tình hình này cô chỉ cho 20% qua thôi.Bọn em run quá.Đề thi gồm 3 bài làm tận 120'. Nếu thi vào phần bode thi dạng bài sẽ như nào. Bài quá độ có giống dạng như vi dụ cô cho không.
    Cuối cùng là môn trường em thấy phần đồ thị smith quay dến mỏi cả mắt mà chăng thấy dáp án nào dúng hết.mà có tận 10-15 câu smith. bó tay.
    Hì đừng nghe họ dọa nhé.. năm ngoái tớ học cô Túy này.. tớ vẫn nhớ cảm giác bị cô tóm lên mà chả biét mình sẽ phải làm gì cả.. :biggrin: Tuy nhiên tin là 20% qua là sai đấy.. lớp tớ vẫn có 8, các lớp khác còn có cả 9.. hìhì còn qua cũng khá nhiều, cô Túy thực ra rất tốt cậu àh..

Tớ còn. nhớ mang máng là đề thi mạch 1 thì tớ nhớ là học hết trong vở trong đó hình như thi thì có 1 bài mạch dao động, bài về phương pháp điẹn áp nút tự động trên máy tính thì phải cậu phải vẽ graph rồi lập các bảng Y cách, IngN.., hình như còn 1 bài điểm cực nữa thì phải.. tớ không nhỡ rõ lắm. Nhưng cứ yên tâm mà học, cô Túy tốt lắm, không sát thủ đâu.. :biggrin:

Mạch 2 tớ mới học đồ thì bode.. ơh chả nhớ rõ lắm, chỉ nhớ là mạch 2 thì hình như học tổng hợp mạch mới là trọg tâm hay sao ý.

Còn Truyền tin cô Thúy Anh thì tớ học 2 năm roài, chả nhớ mấy. Chỉ nhớ đề thi hình như cho ma trận P,Q bắt cậu tìm ma trận H. Học trong vở và sách của cô ấy... hê hê bi h chả nhớ mấy chỉ biết là ngày trước lớp tớ học cô, ròi có đứa ném giấy lên bàn đầu chẳng may trúng phải cô, rồi... thế nào chẳng nhớ... chỉ biết cô giận lớp tớ lắm.. hee hee kỉ niệm này khó quên phết..

Đồ thị Smith ngày trước học Kiểm kaka, kaka cho đề dài và quay cũng tít mù.. hìhì chỉ biết là làm bài tâp trong sách microwave kaka cho mượn thôi.. hic hic..

Chúc bọn cậu thi tốt..
    Life is the cycle of "Try and Quit"

HUT's Student Avatar của ha_cyberboy1

Úi cha,em chẳng học các thầy cô này j cả .Môn LTM thì học co Thảo ,thấy cô dạy cũng kĩ nhưng nói chung thấy nhiều kiến thức quá mà không biết cô ra đề thế nào . Môn LTTT thầy Bình dạy em chẳng hiểu j cả,đọc trong sách thấy khác nhiều với thầy dạy lắm ,chẳng biết thi thì thế nào nữa.
    Bác nào có kinh nghiệm mấy thầy cô này chỉ giùm em với .
    Sắp thi rùi
    THi học kì xong rùi chiến thôi anh em !!!
    CUNG CẤP CÁC LOẠI MẠCH NẠP ic,8051,AVR ... với giá cả ưu đãi cho sinh viên
    Pic G2C 25K,PG5V2 110K ,ProPic2 80K....
    8051 :Mạch nạp 89 (8051) MCU-PG
    AVR and 89S...
    CUNG CẤP MỘT SỐ LOẠI IC CỦA MAXIM : DS1307 17K,Max232 5K,Max 6575....
    CUNG CẤP 1 SỐ KIT DÙNG CHO :PicroPic_Kit,8051
    Mail to:ha_cyberboy1@yahoo.com
    chuyện tình ta chỉ có thế thôi sao

Quân nhân danh dự

Quote Nguyên văn bởi sofpast
    Hì đừng nghe họ dọa nhé.. năm ngoái tớ học cô Túy này.. tớ vẫn nhớ cảm giác bị cô tóm lên mà chả biét mình sẽ phải làm gì cả.. :biggrin: Tuy nhiên tin là 20% qua là sai đấy.. lớp tớ vẫn có 8, các lớp khác còn có cả 9.. hìhì còn qua cũng khá nhiều, cô Túy thực ra rất tốt cậu àh..

Tớ còn. nhớ mang máng là đề thi mạch 1 thì tớ nhớ là học hết trong vở trong đó hình như thi thì có 1 bài mạch dao động, bài về phương pháp điẹn áp nút tự động trên máy tính thì phải cậu phải vẽ graph rồi lập các bảng Y cách, IngN.., hình như còn 1 bài điểm cực nữa thì phải.. tớ không nhỡ rõ lắm. Nhưng cứ yên tâm mà học, cô Túy tốt lắm, không sát thủ đâu.. :biggrin:

Mạch 2 tớ mới học đồ thì bode.. ơh chả nhớ rõ lắm, chỉ nhớ là mạch 2 thì hình như học tổng hợp mạch mới là trọg tâm hay sao ý.

Còn Truyền tin cô Thúy Anh thì tớ học 2 năm roài, chả nhớ mấy. Chỉ nhớ đề thi hình như cho ma trận P,Q bắt cậu tìm ma trận H. Học trong vở và sách của cô ấy... hê hê bi h chả nhớ mấy chỉ biết là ngày trước lớp tớ học cô, ròi có đứa ném giấy lên bàn đầu chẳng may trúng phải cô, rồi... thế nào chẳng nhớ... chỉ biết cô giận lớp tớ lắm.. hee hee kỉ niệm này khó quên phết..

Đồ thị Smith ngày trước học Kiểm kaka, kaka cho đề dài và quay cũng tít mù.. hìhì chỉ biết là làm bài tâp trong sách microwave kaka cho mượn thôi.. hic hic..

Chúc bọn cậu thi tốt..
    bà chị cứ đùa, thằng bạn em nó ko dọa đâu. k47 học mạch 1 và mạch 2, mạch 3 mới có bode còn từ k48 thì táng cả 2 phát luôn.
    Năm ngoái lớp mình có 48 chú, đếm đi đếm lại có đúng 15 chú qua mạch ( hình như nhiều hơn 20%:biggrin: ) mà chỉ có 1 chú đc 6,còn lại toàn 5-, chỉ có vài con 5. Về mạch cô Túy thì bài thi ko khó đâu, chỉ phải cái siêu dài, số siêu lẻ, bấm máy tính liên hồi, cố gắng làm cho xong hẳn đừng có mỗi bài 1 tí----> môn này cần cày trâu cuốc bẫm (ặc ặc!), lý thuyết thì học tất học hết, bài tập cũng làm tất làm hết thì mới cao điểm, ko thì cứ làm đi rồi hy vọng mình nằm trong quota đc qua môn mạch..... Amen!

LTTT cô Thúy Anh thì ko khó lắm, mình chỉ nhớ là ôn PCM, mạch nhân,chia, mã vòng....gì nữa thì quên rối :biggrin:

Trường thầy Khuyến thì làm vừa phải thôi, thấy chắc hãy tick, tham là tạch

Good luck!

Quote Nguyên văn bởi sofpast

Chúc bọn cậu thi tốt..
    đừng tin những j con gái nói :biggrin:

bọn chị học mạch 1,2,nhưng maybe từ K48 trở đi chỉ có 1 mạch thôi,học luôn 2 quyển sách 1 kì mà(có bỏ vài thứ hay sao ý)

LTTT tớ học thầy Bình nè,đề thi thầy cho đơn giản,dạy cũng đơn giản nhưng điểm ko cao lắm(đấy là lớp tớ)

svBK's Member Avatar của dndung

Quote Nguyên văn bởi ha_cyberboy1
    Úi cha,em chẳng học các thầy cô này j cả .Môn LTM thì học co Thảo ,thấy cô dạy cũng kĩ nhưng nói chung thấy nhiều kiến thức quá mà không biết cô ra đề thế nào . Môn LTTT thầy Bình dạy em chẳng hiểu j cả,đọc trong sách thấy khác nhiều với thầy dạy lắm ,chẳng biết thi thì thế nào nữa.
    Bác nào có kinh nghiệm mấy thầy cô này chỉ giùm em với .
    Sắp thi rùi
    Cô Thảo cho đề không khó nhưng dài và đòi hỏi phải làm cẩn thận ( năm ngoái hình như là 6 câu). Còn thầy Bình thì cũng dễ thôi, chỉ cần học trong vở là đủ.

Quân Nhân Danh Dự Avatar của sofpast

Quote Nguyên văn bởi :Bệnh hoạn:
    đừng tin những j con gái nói :biggrin:

bọn chị học mạch 1,2,nhưng maybe từ K48 trở đi chỉ có 1 mạch thôi,học luôn 2 quyển sách 1 kì mà(có bỏ vài thứ hay sao ý)

LTTT tớ học thầy Bình nè,đề thi thầy cho đơn giản,dạy cũng đơn giản nhưng điểm ko cao lắm(đấy là lớp tớ)
    Oài tớ nói thật mà chả ai tin, các cậu cứ sang k47 hỏi mà xem, lớp tớ hình như có khoảng 14-45/36 đứa thi lại, như thế đã đc quá bán đâu nhỉ??

Cơ mà chả ai tin tớ là thế nào nhỉ?? Tớ nói đúng mà, động viên tinh thần các e học hành, các cậu cứ dọa các e nó hoảng. Phải nhìn vào thực tế chứ!!

HUT's Student Avatar của tho_non

Em có một câu hỏi nhỏ xin nhờ các cao thu smith chỉ dạy cái. Trong tập đề trắc nghiệm trường ý thì có một dạng bài phối hợp trở kháng dây chêm dơn đoạn. em có một số thắc mắc
    Thứ nhất là:trở kháng z=0 nằm ở phía nào của đô thị smith,còn dan nạp y=0 nằm ở phía nào
    thứ hai:nếu theo đúng lý thuyết(học trên lớp) thì cả hai cái dều nằm về phía tay trái của đồ thị smith.Nếu điều này đúng thì em thấy một loạt các bài PHTK dùng dây chêm dơn doạn này có vấn đê không một đề thi thử nào trong này đúng cả.
    Các sư huynh hồi trứoc(k48) chắc cũng có thắc mắc như em phải không,nếu vào thi thạt mà đề như thế này thì trắc toi mất . Em ví dụ 1 bài cho Zt=50-j75 hay PHTK bằng dây dơn đoạn cho độ dài l1,l3 là khoảng cách tải đến điểm mắc dây nhánh,l2 là độ dài khi dây chêm ngắn mạch ,l4 là độ dài khi dây chêm hở mạch
    a:l1=o.25; l2=o.368
    b l1=0.429;l2=0.132
    c: l3=0.419;l4=0.282
    d:l3=0.225;l4=0.118
    có 2 giả thiết xảy ra
    1;là em làm không đúng
    2:đó là in nhầm đáng nhẽ phải là l2 hở.l4 ngắn
    Em rất mong các anh chị k48 chỉ dẫn để các k sau tránh phải những sai lầm của thế hệ đi trươc

tốt nhất là hỏi thầy Thạch,thầy ý thoải mái lắm
    tớ chỉ có kinh nghiệm duy nhất là đề thi lần 2 giống hệt lần 1:biggrin:

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề