User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 16

Chủ đề: Chia sẻ tâm sự K51!

svBK's Member Avatar của sun_flower1802

music Chia sẻ tâm sự K51!

Em thấy các bác nói nhiều về chuyện học..đau đầu roài...chuyển sang khoản tâm tư tình cảm cho nhẹ nhàng chút đi.Dù gì K51 cũng chân ướt chân ráo vào ĐH,nhiều bỡ ngỡ.Nào là thuê nhà,ở trọ rồi sinh hoạt...biết bao khó khăn sao hổng ai mách nước gì cả?Vì vậy em mở topic này hy vọng các bậc tiền bối chia sẻ mảng này và các bạn K51 có gì thắc mắc thậm trí tâm sự thôi...Ok!mại zzzô!
    Lần sửa cuối bởi sun_flower1802; 01-11-2006 lúc 01:05 PM
    Sống làm sao để khi buồn,khi khóc còn có người muốn ở bên ta...còn có 1 bờ vai cho ta tựa đầu vào...

music Dấu ấn buổi đầu tiên

roài để em "mở bát" phát đầu tiên vậy!Câu đầu tiên muốn nói là " Hối hận khi vào BK"Hic!hic!Ở BK25 đã có khôngngười nói thía...Nghĩ mà buồn.Trước khi vào ấp ủ bao hy vọng thía mà...chán ngán quá trời!Ai cũng bảo biết thế này thì đã chọn quách kinh tế or ngoại thương...Đau khổ thật!Giờ chỉ hy vọng vào khẩu hiệu"Vào BK để khổ luyện và ra BK để thành đạt" Hy vọng ...hy vọng là thế !
    Tiếp theo em muốn chia sẻ khó khăn đầu tiên khi em bước vào BK đó là chuyện đi lại.Em ở HN nhưng mãi tận ngoại thành,phải đi xe buýt từ 5h30'sáng nếu không chỉ có mà chờ dài cổ.Thía mà hỏi chuyện làm thẻ xe buýt thì cán bộ lớp lờ tịt trả lời ko biết vì hắn chưa đi xe buýt bao giờ(Hắn là boy made in HN 100%)...Nào là Đoàn TN,hội SV...tiền quỹ lúc nào cũng có đủ chỉ có sự để tâm là -->0.Thứ 2 là chuyện ăn trưa...Nhà em ở xa,những hôm thực hành or học TD buổi chiều về cũng chết mà ko về cũng chết.Nếu về thì ở nhà được 1 tiếng rồi lại biến luôn nhưng nếu ở lại thì ăn trưa xong biết đi đâu để chờ đến 3h30 mà học TD,chẳng lẽ lại vạ vật vào hàng net...?Tuần đầu tiên thì quả là có người bạn rủ vào kí túc nhưng mấy hôm sau nó nói trong phòng nó kêu mất tiền...ngại hết vía->cạch luôn.Giá mà Bk quan tâm 1 chút đến đối tượng diện này thì very good!Có gì khó đâu theo em thì cứ cho 1 phòng tự học mở cửa buổi trưa,điện quạt đầy đủ...tốn là mấy!(Với lại vô phép bác nào hay ăn quán chứ em thấy ko gì kinh khủng bằng ăn cơm hàng...đúng là từ thuở bé đến h vào BK lần đầu tiên em biết thế nào là "cơm bụi",hãi quá.Thảm nào người ta bảo SV BK tiêm phòng viêm gan+tiêu chảy:biggrin: )
    Lần sửa cuối bởi sun_flower1802; 01-11-2006 lúc 01:11 PM

Tiếp theo hy vọng sẽ có thêm nhân K51 chia sẻ chút chút gì đó nhất là những bạn ở kí túc ...lần đầu đến HN...
    Wait for you!!!!!

HUT's Student Avatar của lopphoBK60_K51

hic ! topic này hiếm quá ..để tui mở hàng nghen ...
    MÀ vấn đề này anh em đem vào thảo luận chứ seo bỏ vô đây nhỉ ...
    MY BLOG:biggrin:

svBK's Newbie Avatar của longbk06

anh em k51 oi có gì khó khăn thì ta giải quyết hộ nhau đi, tôi cũng gặp khó khăn trong chuyện học tập , đặc biệt là các môn toán .Ai có phương pháp học thì nói cho anh em trao đổi với nhau
    WE ARE THE CHAMPIONS MY FRIENDS !!!

Quân Nhân Danh Dự Avatar của truong87bk

Khó khăn và những kinh nghiệm trong học tập, nếu các em muốn biết thì có thể đọc ở những topic trước, nhiều lắm.

svBK's Member

Quote Nguyên văn bởi sun_flower1802
    roài để em "mở bát" phát đầu tiên vậy!Câu đầu tiên muốn nói là " Hối hận khi vào BK"Hic!hic!Ở BK25 đã có khôngngười nói thía...Nghĩ mà buồn.Trước khi vào ấp ủ bao hy vọng thía mà...chán ngán quá trời!Ai cũng bảo biết thế này thì đã chọn quách kinh tế or ngoại thương...Đau khổ thật!Giờ chỉ hy vọng vào khẩu hiệu"Vào BK để khổ luyện và ra BK để thành đạt" Hy vọng ...hy vọng là thế !
    Tiếp theo em muốn chia sẻ khó khăn đầu tiên khi em bước vào BK đó là chuyện đi lại.Em ở HN nhưng mãi tận ngoại thành,phải đi xe buýt từ 5h30'sáng nếu không chỉ có mà chờ dài cổ.Thía mà hỏi chuyện làm thẻ xe buýt thì cán bộ lớp lờ tịt trả lời ko biết vì hắn chưa đi xe buýt bao giờ(Hắn là boy made in HN 100%)...Nào là Đoàn TN,hội SV...tiền quỹ lúc nào cũng có đủ chỉ có sự để tâm là -->0.Thứ 2 là chuyện ăn trưa...Nhà em ở xa,những hôm thực hành or học TD buổi chiều về cũng chết mà ko về cũng chết.Nếu về thì ở nhà được 1 tiếng rồi lại biến luôn nhưng nếu ở lại thì ăn trưa xong biết đi đâu để chờ đến 3h30 mà học TD,chẳng lẽ lại vạ vật vào hàng net...?Tuần đầu tiên thì quả là có người bạn rủ vào kí túc nhưng mấy hôm sau nó nói trong phòng nó kêu mất tiền...ngại hết vía->cạch luôn.Giá mà Bk quan tâm 1 chút đến đối tượng diện này thì very good!Có gì khó đâu theo em thì cứ cho 1 phòng tự học mở cửa buổi trưa,điện quạt đầy đủ...tốn là mấy!(Với lại vô phép bác nào hay ăn quán chứ em thấy ko gì kinh khủng bằng ăn cơm hàng...đúng là từ thuở bé đến h vào BK lần đầu tiên em biết thế nào là "cơm bụi",hãi quá.Thảm nào người ta bảo SV BK tiêm phòng viêm gan+tiêu chảy:biggrin: )
    Rất share với bạn nhưng mà mình thuê ngoài , còn cái khoản ăn uống thì mình cũng bình thường thui , ít ra thì chưa bị tào tháo đuổi lần nào

Quân nhân danh dự

Câu đầu tiên muốn nói là " Hối hận khi vào BK"Hic!hic!Ở BK25 đã có khôngngười nói thía...Nghĩ mà buồn.Trước khi vào ấp ủ bao hy vọng thía mà...chán ngán quá trời!Ai cũng bảo biết thế này thì đã chọn quách kinh tế or ngoại thương...Đau khổ thật!Giờ chỉ hy vọng vào khẩu hiệu"Vào BK để khổ luyện và ra BK để thành đạt" Hy vọng ...hy vọng là thế !
    Đứa nào mà bảo hối hận khi vào BK thì cứ bảo với nó là:" mày về nhà ôn thêm năm nữa rồi thi trường khác mà học" ko cần phải lăn tăn với nó

Tiếp theo em muốn chia sẻ khó khăn đầu tiên khi em bước vào BK đó là chuyện đi lại.Em ở HN nhưng mãi tận ngoại thành,phải đi xe buýt từ 5h30'sáng nếu không chỉ có mà chờ dài cổ.Thía mà hỏi chuyện làm thẻ xe buýt thì cán bộ lớp lờ tịt trả lời ko biết vì hắn chưa đi xe buýt bao giờ(Hắn là boy made in HN 100%)...Nào là Đoàn TN,hội SV...tiền quỹ lúc nào cũng có đủ chỉ có sự để tâm là -->0.
    thế đã làm được chưa?chưa biết cách thì bảo anh, anh chỉ cho:biggrin: , thằng lớp trưởng nó không biết thì bảo nó hỏi, đấy là trách nhiệm của lớp trưởng, nếu ko làm được thì vận động cách chức nó đi (lớp trưởng đại cương đc nhiều quyền lợi lắm)

Thứ 2 là chuyện ăn trưa...Nhà em ở xa,những hôm thực hành or học TD buổi chiều về cũng chết mà ko về cũng chết.Nếu về thì ở nhà được 1 tiếng rồi lại biến luôn nhưng nếu ở lại thì ăn trưa xong biết đi đâu để chờ đến 3h30 mà học TD,chẳng lẽ lại vạ vật vào hàng net...?Tuần đầu tiên thì quả là có người bạn rủ vào kí túc nhưng mấy hôm sau nó nói trong phòng nó kêu mất tiền...ngại hết vía->cạch luôn.Giá mà Bk quan tâm 1 chút đến đối tượng diện này thì very good!Có gì khó đâu theo em thì cứ cho 1 phòng tự học mở cửa buổi trưa,điện quạt đầy đủ...tốn là mấy!(Với lại vô phép bác nào hay ăn quán chứ em thấy ko gì kinh khủng bằng ăn cơm hàng...đúng là từ thuở bé đến h vào BK lần đầu tiên em biết thế nào là "cơm bụi",hãi quá.Thảm nào người ta bảo SV BK tiêm phòng viêm gan+tiêu chảy:biggrin: )
    có phòng mà, chỉ là phải đi tìm thôi :biggrin: , trường ta luôn mở cửa các giảng đường đặc biệt là vào mùa thi (mà hình như k49 với 47 tuần sau thi thì phải), hoặc lên thư viện mượn sách mà học.
    Cơm bụi thì ở đâu chẳng thế, bây giờ ở Bk chắc ăn vơm Thanh Hiền là ổn

Phong thần Avatar của mori

Bạn có thể ăn ở wans' đối diện BV Bạch Mai, ăn ở đấy rất ngon ma` có xuất 6.000 đ cho SV. Minh` toàn ăn ở đấy. Thực sự minh` có học xa nhà 3 năm nhưng lên đây ăn cũng ko chịu đc., nhưng sau khi tim` đc. wan' nay` ăn thấy hết ý.
    Con` chỗ nghỉ bạn có thể vào công viên ngôi` hóng mát cũng đc. ma`, Cvien Thống Nhất đấy. nhưng kể từ BMai đến ThI hơi xa he he. thôi vào phong` nào đấy học tạm, ngồi ở cuối đấy ko sao đâu

HUT's Student Avatar của giao_su_can

Quote Nguyên văn bởi mori
    Bạn có thể ăn ở wans' đối diện BV Bạch Mai, ăn ở đấy rất ngon ma` có xuất 6.000 đ cho SV. Minh` toàn ăn ở đấy. Thực sự minh` có học xa nhà 3 năm nhưng lên đây ăn cũng ko chịu đc., nhưng sau khi tim` đc. wan' nay` ăn thấy hết ý.
    Con` chỗ nghỉ bạn có thể vào công viên ngôi` hóng mát cũng đc. ma`, Cvien Thống Nhất đấy. nhưng kể từ BMai đến ThI hơi xa he he. thôi vào phong` nào đấy học tạm, ngồi ở cuối đấy ko sao đâu
    tôi có đến 5 năm an cơm quán ,bây giờ ra trường vẫn ăn quán chá thấy đau bụng hay gì cả .Có lẽ cái quán thanh hiền đã thành cái nhà thứ 2 của mình rồi
    TRUNG TÂM ĐÀO TẠO ĐIỆN TỬ VÀ TỰ ĐỘNG HOÁ MTC
    http://embestdks.com/vn/NewsDetails....t=55&idmenu=54
    giaosucan2000@yahoo.com

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề