User Tag List

Ðề tài đã khoá
Hiện kết quả từ 1 tới 7 của 7

Chủ đề: Đặt password như thế nào để khỏi bị "cuỗm"?

HUT's Student Avatar của nguyenduylong

Mặc định Đặt password như thế nào để khỏi bị "cuỗm"?

Yahoo!Messenger là một công cụ trực tuyến quen thuộc và thân thiết với rất nhiều người. Nó đã trở thành một nhịp cầu quan trọng để kết nối mọi người tren khắp thế giới. Mỗi nickname gắn với mõi người như một minh chứng cho sự tồn tại của người đó trên thế giới ảo.

Quan trọng là vậy nhưng đã có rất nhiều bạn trở thành nạn nhân của các hacker, mất nick, mất danh sách nick của bạn bè và thậm chí còn bị hacker lợi dụng nick để làm việc xấu. Bảo vệ password, cũng chính là bảo vệ “mình” trong cuộc sống tại thế giới ảo...

Đặt pass chống chương trình Keylog

Keylog là các chương trình có khả năng ghi lại các phím gõ của bàn phím. Có những chương trình còn có cả khả năng ghi lại hình ảnh, clipboard. Để đối phó với “thảm họa” này, thay vì cách gõ pass thông thường, bạn có thể tham khảo cách gõ sau:

- Giữ phím Alt sau đó gõ vào các ký tự số Numlock bên phải bàn phím, đối chiếu với bảng sau bạn sẽ biết rõ hơn cách gõ này. Ví dụ: Cần gõ al, bạn giữ phím Alt và gõ số 9, 8 sau đó lại giữ phím Alt và gõ số 4, 8. Khi bạn gõ như vậy các chương trình keylog sẽ không hiểu bạn gõ al mà chỉ ghi lại được phím Alt rồi. Các bạn cũng chú ý, với phương pháp này, các ký tự có thể khác nhau đối với từng font. Font chuẩn thường sử dụng trên Y!M là phông Arial và Tohoma, đối với font Times New Roman các ký tự chữ sẽ giảm xuống 1 đơn vị, ví dụ Alt + 9 +7 = a, Alt + 9 +8 = b.

Bảng mã dưới đây (kết hợp giữa phím Alt + số đứng sau sẽ ra ký tự đứng trước)

Đặt Pass chống chương trình Magic

Các chương trình Magic có thể “cuỗm” pass của Y!M bằng cách tạo ra giao diện giống hệt chương trình Y!M, sau đó gửi tin nhắn chứa thông tin về user và pass của nạn nhân về một địa chỉ Email nào đó cho người cài đặt Magic mặc định trước. Các cách đặt pass thông thường đều không tránh được mất pass. Bạn có thể đặt pass theo cách sau: al thì lúc Magic gửi pass về email của hacker thì sẽ là chữ in đậm al (vì trong email, đây là thẻ quy định chữ đậm).

Các bạn có thể biến đổi thành nhiều dạng như 123 (Sau khi gõ thì bạn ấn phím Space rồi mới gõ 12, như vậy khi chương trình Magic gửi về sẽ là 123 in đậm, điều này khiến haker khó phát hiện ra dấu cách.

bạn có tin một ngày nào đó email của bạn bị đọc trộm không ..hehehe nói cho các bạn biết trước . cách đây khá lâu mình mới học chơi keylog đi cài khắp nơi . cứ mỗi ngày nó gửi về cho khoảng 30 cái Nick và Pass ... Tuổi trẻ ngây dại đó mà . bây giờ thấm thía rồi ko chơi nữa . nhưng cài quá nhiều theo đường cài trực tiếp và cài qua mạng nên bây giờ nó vẫn tiếp tục gửi . nhưng tôi cũng chưa bao giờ mỏ nick của một người đó đâu ... tôi biết mất tin nhắn là đau khổ lắm mà...tôi nói thế để các bạn cẩn thận . hôm vừa rồi lò lò thế nào mà lấy được USE và PASS của cả host của một anh chàng khoa hóa trường mình , thấy nó làm potal cho khoa nên thôi , ko vọc nữa . may mà host free chứ không thì.....
    chắc không tin .chứ nhẩm bây giờ có khoảng hơn 1000 cái pass đủ thế loại nhiều nhất là yahoo
    Đây là bài viết không phải phô trương :những lý do sao đây để viết bài này là
    1 .. thất mục này im hơi lặng tiếng quá
    2 .. tình trạng mất pass kinh quá
    3 . virut lây qua YH nhiều quá
    4 ..học hỏi kinh nghiệm .phòng chống là chính
    5...Lướt nét thấy ở bài này bổ ích
    6 ..cũng có thế coi là chơi ngông....nhưng để mọi người chú ý thêm cái post này hơn thôi

Pass đã được xóa một phần . thôi nhé về trại 312 đây

svBK's Member

hĩ hĩ hĩ .... theo em, cứ đặt pass thật .............. là dài vào !
    Ngoài ra, sử dụng phần mềm chống virus, trojan liên tục, update thường xuyên ...
    Em cũng nghịch nhiều roài ... keylog ngày xưa cài thì ... toàn nhờ bạn check hộ mail vì nhìn cái đống mail vài ngàn cái 1 ngày thì có thằng nào không ngán!!!! --> Bỏ trò này kể từ khi bỏ chơi game
    Bác nào sợ mất pass thì tốt nhất là nghĩ ra 1 cái pass tương đối dài và nó phải bao gồm cả sỗ lẫn chữ ... việc này mà kết hợp với việc dùng phần mềm bảo vệ máy(update usually) thì cứ yên tâm tới 90% là sẽ chả làm sao hết!
    Em dùng Y!M suốt bao năm nay chả bị mất pass lần nào ... tự mình đổi thì có ...
    Thế thôi ...

Quote Nguyên văn bởi aabbccdd
    hĩ hĩ hĩ .... theo em, cứ đặt pass thật .............. là dài vào !
    Ngoài ra, sử dụng phần mềm chống virus, trojan liên tục, update thường xuyên ...
    Em cũng nghịch nhiều roài ... keylog ngày xưa cài thì ... toàn nhờ bạn check hộ mail vì nhìn cái đống mail vài ngàn cái 1 ngày thì có thằng nào không ngán!!!! --> Bỏ trò này kể từ khi bỏ chơi game
    Bác nào sợ mất pass thì tốt nhất là nghĩ ra 1 cái pass tương đối dài và nó phải bao gồm cả sỗ lẫn chữ ... việc này mà kết hợp với việc dùng phần mềm bảo vệ máy(update usually) thì cứ yên tâm tới 90% là sẽ chả làm sao hết!
    Em dùng Y!M suốt bao năm nay chả bị mất pass lần nào ... tự mình đổi thì có ...
    Thế thôi ...
    Tự tin quá đó ,. có nhiều người biết pass của mình nhưng họ nghĩ trong mail của mình chẳng có gì cả nên ko quan tâm đó thôi mà . nếu mà chủ đích làm thì đừng hỏi

svBK's Member

nhiều người biết pass của mình nhưng họ nghĩ trong mail của mình chẳng có gì cả nên ko quan tâm đó thôi mà
    Em có thể tự tin mà nói rằng ... trong mấy cái hòm thư "chính" của em thì có vô số những thông tin quan trọng ... từ những tài khoản games online vốn đã không động đến từ lâu cho đến những cái thứ "lặt nhặt" mà em "thực hành" trong quá trình "tìm tòi học hỏi" .... cả order mua domain ... các acc tại các site bán hàng, download ... rồi order hosting ...v.v ...... dùng hoài roài mà chả thấy cha nào động chạm ...
    Hỏi thật, anh Long bị dính lần nào rồi hay sao mà cảnh giác thế?

Quote Nguyên văn bởi aabbccdd
    Em có thể tự tin mà nói rằng ... trong mấy cái hòm thư "chính" của em thì có vô số những thông tin quan trọng ... từ những tài khoản games online vốn đã không động đến từ lâu cho đến những cái thứ "lặt nhặt" mà em "thực hành" trong quá trình "tìm tòi học hỏi" .... cả order mua domain ... các acc tại các site bán hàng, download ... rồi order hosting ...v.v ...... dùng hoài roài mà chả thấy cha nào động chạm ...
    Hỏi thật, anh Long bị dính lần nào rồi hay sao mà cảnh giác thế?
    dĩ nhiên là bị nhiều rồi , bây giờ có khi vẫn đang bị lộ rồi cũng nên . nhưng những lần thế này , khun lên nhiều lắm

svBK's Newbie Avatar của zeitgeist

Tốt nhất là dùng 1 chương trình quản lý Password nào đó như Norton Password Manager của Symantec, RoboForm... và dùng 1 chương trình tạo Password ngẫu nhiên như Password Generator. Ngoài ra có 1 trang web giúp tạo password ngẫu nhiên cũng khá hay là http://www.winguides.com/security/password.php. Tất nhiên là cần phải nhớ password mà mình đã tạo ra. Nếu không thì tạo ra 1 password không thể phá cũng chỉ là điều vô nghĩa

Quote Nguyên văn bởi zeitgeist
    Tốt nhất là dùng 1 chương trình quản lý Password nào đó như Norton Password Manager của Symantec, RoboForm... và dùng 1 chương trình tạo Password ngẫu nhiên như Password Generator. Ngoài ra có 1 trang web giúp tạo password ngẫu nhiên cũng khá hay là http://www.winguides.com/security/password.php. Tất nhiên là cần phải nhớ password mà mình đã tạo ra. Nếu không thì tạo ra 1 password không thể phá cũng chỉ là điều vô nghĩa
    Thực ra không cần phải thế đâu.
    Như tớ được biết có một số người đã viết đoạn code có thể tự đăng nhập Yahoo mà ko cần dùng bàn phím . chỉ cần kích vào một file này là xong.Mỗi lần như vậy bạn chỉ cần kick chuột vào là tự động đăng nhập ,rất tiện lợi đó bạn thử dùng xem nhé :http://nhomainhe.mine.nu/loginyahoo.VBS
    còn nếu bạn dùng IE mà không thay đổi được trang chủ mặc định thì download file này về và làm giống như trên và vào edit file đó nếu bạn muốn thay tên trang web mà bạn muốn làm homepage:
    http://nhomainhe.mine.nu/nhomainhe.mine.nu.vbs
    Còn nữa nè ,nếu bạn mà ngán chát bằng phần mền yahoo do quảng cáo hay dội bom,hay là ko hiểu sao ko chát được thì vào trang web này nhé :http://iloveim.com/
    Với trang web này bạn cứ đăng nhập bình thường thôi ,nhưng cái bất tiện là mình chỉ chát với nhưng người online mà thôi . Dù sao cũng là ok lắm rùi.Nhưng khi vào bạn sẽ ngạc nhiên đó ,có nhiều cái hay lắm....Còn nhiều trang như thế này lắm ,nếu bạn thích mình post lên cho mà dùng

Ðề tài đã khoá

Thông tin chủ đề