User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 29

Chủ đề: Cài đặt và sử dụng NS2? Help!!!!!

svBK's Newbie

Mặc định Cài đặt và sử dụng NS2? Help!!!!!

đến chết bực mất thôi, các vị tiền bối đi trước, các hậu bối đi sau...đi ngang đi dọc gì cũng đc tuốt, ai từng làm mô phỏng giao thức bằng NS2 thì chỉ giáo với. Đã Down về, máy chạy Linux nhưng ko cài đc NS2...pó chiếu rồi.
    Đa tạ

Want to change the world Avatar của Inuyasha

NS2 là gì thế, network simulator à , không cài được nghĩa là sao, nó báo lỗi gì chứ nói thế thì ai hiểu được...
    .

Ủy viên Trung Ương box Thảo Luận Avatar của Trien Chieu

http://w3.antd.nist.gov/wctg/manet/ns2-wctg.html
    Đây là link có hướng dẫn tới các link về NS2. Chú ý nó có cái link về NS-2 user manual đấy. Chú ý cái file mình gửi kèm, hi vọng giúp ích được bạn.
    KHông hiểu sao các bạn thích dùng NS2 nhỉ, phức tạp bỏ xừ, cứ Matlab ta chơi là ok rồi, chắc tại mình già rồi nên khó thích hợp cái mới, vừa rồi có một course phải dùng cái Ns-2 này, đúng là gần chết...hic hic
    Good luck.
    Lần sửa cuối bởi Mr.vulh_bk; 18-04-2007 lúc 07:50 PM
    Nam nhi vị hiển công danh trái
    Tu thính nhân gian thuyết Vũ Hầu

svBK's Member Avatar của thanhpv

Chẹp chẹp, em cũng không cài được có bác nào đã dùng rồi thì chỉ giáo giúp em với. Em cài trong Win (dùng cygwin)
    Too all those who tried and didn't make it, remember life is a journey, with many different roads, that eventually lead to the same final destination

Quân Nhân Danh Dự Avatar của Luca Toni

bác nào làm 1 bài về Omnet luôn đi !
    http://www.topology.org/soft/sim.html

Binhjuventus™
    Guest

Em cũng phải dùng NS-2, công nhận cũng hơi khó dùng, nhất là nó được tạo ra cho nền Linux, cài trên nền Windows đến khổ! Được cái em thấy cái này cũng hay, bên Pháp này có vẻ họ thích dùng cái này hay sao ý...

svBK's Member Avatar của thanhpv

Bác Bình Juve có cài được trên Win không? Nếu bác cài rồi thì cho em ít kinh nghiệm với

Quân nhân danh dự Avatar của Mr.vulh_bk

Ối anh Bình ơi, anh Triển ơi, giúp em với .
    Không biết lúc cài gói ns-allinone các bác có bị lỗi "tk8.4.14 make failed" hoặc "tcl8.4.14 make failed" không? Em đã down mấy cái gói tk8.4.14 và tcl8.4.14 về giải nén ra rồi nhưng lúc cài vẫn không ăn thua. Em cài trên Ubuntu 6.10 desktop.

Còn cài trên Cygwin thì em bị một lỗi rất buồn cười là không install được do trong username có ký tự space. Em đã thử đổi tên user trong control panel hoặc regedit rồi nhưng không được. Có ai biết cách đổi username trong Cygwin thế nào không?

Các bác cài bằng gì thế, cho em vài gợi ý đi.

The end is just the beginning

Want to change the world Avatar của Inuyasha

Đổi tên xong nhớ restart rồi mới cài típ ông anh ạ

Nếu bị dính vụ username có chứa space ko cài đc NS2 thì vào HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\Microsoft\Windows NT\Current Version, tìm Registered Owner, sửa thành tên mới ko có space , Restart máy để apply các thay đổi. Cài Cygwin rồi cài NS2.

Quân nhân danh dự Avatar của Mr.vulh_bk

Quote Nguyên văn bởi Inuyasha
    Đổi tên xong nhớ restart rồi mới cài típ ông anh ạ

Nếu bị dính vụ username có chứa space ko cài đc NS2 thì vào HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\Microsoft\Windows NT\Current Version, tìm Registered Owner, sửa thành tên mới ko có space , Restart máy để apply các thay đổi. Cài Cygwin rồi cài NS2.

Anh mới restart máy khoảng hơn chục lần thôi, để thử thêm vài lần nữa vậy

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối

Thông tin chủ đề