User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 25

Chủ đề: Con Trai thích con gái thế này!!!

svBK's Member Avatar của Tiểu Long Nữ

Mặc định Con Trai thích con gái thế này!!!

Con trai thích con gái biết chăm sóc bản thân mình. Đây không phải là điệu đàng, theo thời, mà là sự sạch sẽ tóc tay, thơm tho và khoẻ mạnh.

Khi tự chăm sóc bản thân mình như thế, bạn đã gửi đi một thông điệp rằng bạn là người biết coi trọng bản thân. Con trai thích thế!

- Con trai thích con gái có đời sống riêng. Họ sẽ thích nếu bạn không phải lúc nào rủ đi cũng được. Họ muốn biết rằng nếu như một mai họ thích bạn, thì bạn sẽ không phải cần có họ suốt bên mình.

- Con trai thích con gái có óc hài hước. Nhưng đây là một trong những thuộc tính ít quan trọng nhất. Tuy vậy, hãy nhìn lại xem, có phải chúng ta ai cũng thích người hay cười (đặc biệt khi chúng ta đùa ) và biết pha trò, đúng không?

- Con trai thích con gái không cố tỏ ra quá "cứng". Khi bạn tỏ ra quá cứng, bạn đã gửi đi một thông điệp rằng bạn vô vọng. Con trai muốn nghĩ rằng họ gặp may là nhờ có được bạn.

- Con trai thích con gái biết lắng nghe và cho những gì họ nói là thú vị !!! Nhưng đừng giả bộ để cố gắng lấy lòng một cậu trong khi bạn thấy cậu ấy chẳng có gì hay ho .

- Con trai thích con gái có đám bạn gái của mình thật vui. Họ muốn biết rằng nếu một mai họ phải đi coi đá banh vào tối thứ Bảy thì bạn sẽ không rầu rĩ. Họ thích con gái không có họ mà vẫn vui vẻ được.

- Con trai thích con gái thích họ một cách chân thành.

HUT's Student

Lâu lâu mới đọc mấy cái thể loại này, thấy bài này nói đúng!
    :biggrin: :biggrin: :biggrin:

Dù là bạn trai hay gái thì xin hãy là chính mình, đừng có giả vờ bản chất, kiểu gì rồi cuối cùng cũng sẽ lộ ra thôi "cái kim trong bọc lâu ngày cũng lòi ra".

Mấy cô nàng cứ đong đưa, "mắt chớp chớp, mồm...." thấy là không có mê được. Lại còn giả bộ ngây thơ, trong sáng trong khi" vô số tội", lắm lúc còn thấy ngu ngu đến độ.

Sao các cô ấy khờ thế nhỉ, không biết là cái thằng bạn trai giả sử có thích mình đến mù quáng thì bạn bè của nó ngoài cuộc sẽ tỉnh hơn nó và nhìn nhận ra sao?----> Những cô nàng không hiểu giá trị của mình gì cả!

Tóm lại là: Hãy là chính mình trong mọi hoàn cảnh, (nhưng không phải là khăng khăng, bảo thủ những cái sai lè lè) :biggrin: :biggrin: :biggrin:

I LOVE YOU JUST THE WAY YOU ARE!

HUT's Engineer Avatar của black ice

ây, tớ thíc con gái thế này này: đẹp, ngoan, học giỏi, thông minh, ống tình cảm, hiểu biết sâu rộng, biết chăm lo mọi thứ, biết qua tâm đến tớ, biết nấu ăn ngon...cuối cùng, tiền không cần kiếm nhiều cũng được

Đời còn dài, gái còn nhiều

HUT's Engineer Avatar của Galaxy

Mặc định Con Gái Thích Con Trai Thế Này!!!

Tất nhiên còn nhiều hơn 10 điều này, nhưng hiện giờ thì như thế đã là quá đủ làm “nhức đầu” các chàng rồi!

1. Không cần phải đẹp trai kiểu... rạng ngời mà sao chói quá. Chỉ cần ăn mặc sạch sẽ, gọn gàng, ngầu ngầu một chút cũng ok, nhưng đừng có mặc áo ba ngày chưa giặt rồi tình nguyện làm xế để con gái ngồi sau “chịu trận”!

2. Hãy thể hiện sự quan tâm cụ thể đến bạn gái, bằng một viên kẹo the ngậm khi ho, một bịch nước mía lúc tan học... Con gái sẽ cảm động lắm đó.

3. Đừng mang họ Hứa, lúc nào cũng không làm được những điều đã “hươu vượn”, khiến con gái mất niềm tin.

4. Hãy chia sẻ với con gái những chuyện vui buồn, họ muốn biết và muốn được “là gì đó...” trong cuộc sống của người kia.

5. Đừng suốt ngày than thở về chuyện này chuyện kia, con gái cũng có những rắc rối cần phải giải quyết, nhưng con gái vẫn luôn mỉm cười kia mà?

6. Hãy cởi mở và hòa đồng với nhóm bạn thân của bạn gái, họ sẽ là những “cổ động viên” kiêm “hòa giải viên” tích cực nhất, hiệu quả nhất mỗi khi có “chiến tranh vùng vịnh”.

7. Thi thoảng hãy thể hiện một chút lãng mạn (thi thoảng thôi), vì phần lớn con gái vẫn “sâu nặng” hơn với một anh chàng có đầu óc thực tế, mạnh mẽ và có thể là chỗ dựa vững chắc, thay vì lơ ngơ trên mây. Nhưng thực tế quá, con gái lại than nhàm cho mà coi!

8. Hãy tạo điều kiện cho con gái tham dự vào “hội những người đàn ông độc thân vui tính” của bạn, cô ấy sẽ thể hiện hết mình và làm bạn hãnh diện cho mà xem.

9. Đừng can thiệp quá sâu vào khoảng trời riêng của bạn gái, nhưng cũng đừng quá vô tâm vô tư. Nếu ở bên nhau suốt, bạn cũng sẽ dễ thấy chán và suy diễn ra nhiều điều... bất lợi cho phe kia.

10. Điều cuối cùng, tốt nhất là bạn nên thật lòng bày tỏ cho bạn gái biết bạn nghĩ gì, như thế nào, về những chuyện “to” như tương lai, gia đình, đến những chuyện “nhỏ” như cách ăn mặc, ứng xử... để bạn gái có thể “thu xếp” trong khả năng có thể, để hai bạn trở nên “ăn rơ”.

Quân Nhân Danh Dự Avatar của starfish

Ơ!!!! Đây là topic nói "con trai thích con gái ở điểm nào?" cơ mà??? Cô này post nhầm chỗ rồi...hehehehe.
    Mới ra tù tập leo núi..

HUT's Engineer Avatar của Galaxy

Quote Nguyên văn bởi starfish
    Ơ!!!! Đây là topic nói "con trai thích con gái ở điểm nào?" cơ mà??? Cô này post nhầm chỗ rồi...hehehehe.
    Em chỉ định đối đáp lại bài của bà chị TLN thôi ,lập nhiều topic ko nên bác ạ!!!

Quân Nhân Danh Dự Avatar của Red phoenix

Thế bé girl chấm cho anh đc mấy điểm nào :p Xem anh có phải mẫu lý tg? không nhỉ

Quân Nhân Danh Dự Avatar của starfish

Quote Nguyên văn bởi Red phoenix
    Thế bé girl chấm cho anh đc mấy điểm nào :p Xem anh có phải mẫu lý tg? không nhỉ
    Chú ko sợ thi lại à????? Ko chừng học lại thì đóng tiền ốm đòn đấy chú ạ!!!!!

HUT's Student Avatar của nghiemngocphuong

Quote Nguyên văn bởi black ice
    ây, tớ thíc con gái thế này này: đẹp, ngoan, học giỏi, thông minh, sống tình cảm, hiểu biết sâu rộng, biết chăm lo mọi thứ, biết qua tâm đến tớ, biết nấu ăn ngon...cuối cùng, tiền không cần kiếm nhiều cũng được
    hì hì ...mình gần đủ tiêu chuẩn rùi Cố lên ( nhưng mà đẹp thì ko cố được thui ko xinh thì ta cố duyên duyên 1 tí là đc rùi:biggrin: ) Các chị em ơi, cố gắng phấn đấu đạt tất cả các điều kiện kia nhá !
    Em thấy đấy cũng là người con gái lý tưởng đấy anh nhỉ ?!
    Có những lúc em cười thật buồn. Sao em không khóc cho lòng nhẹ nhàng hơn ?!

HUT's Engineer Avatar của black ice

ớ, quá hay, thế em cho anh làm quen nhá.
    híc, số mình đen tiêu chuẩn đưa ra từ lâu mà không biết đưa lên đây sớm có phải gặp được em sớm hơn không. Hâm mộ em quá đi!

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối

Thông tin chủ đề