User Tag List

Hiện kết quả từ 1 tới 3 của 3

Chủ đề: Lời ngỏ

Em vẫn như ngày xưa Avatar của cáo đeo nơ

Mặc định Lời ngỏ

Mọi người thân mến
    Trước hết, cảm ơn mọi người trong thời gian qua đã ủng hộ tích cực những hoạt động xã hội của BKF. Chúng ta đã 2 lần xuống thăm làng, được làm quen với các em. Tuy nhiên thật đáng tiếc là mọi người tham dự chưa được đầy đủ và trọn vẹn do một số lí do khách quan lẫn chủ quan đặc biệt là các bạn đã nhận và được phân công cụ thể chăm sóc và quan tâm tới các em nhỏ của từng nhà. Chúng ta chưa 1 lần trọn vẹn có đầy đủ tất cả các anh chị đã nhận viết thư và chăm sóc các em xuống làng để thăm hỏi, gặp gỡ và trò chuyện với các em. Điều này sẽ có thể khiến cho những hoạt động follow-up tiếp theo của chúng ta có những bước chững lại nếu chúng ta không cố gắng và ko bám sát chương trình.
    Chính vì thế káo hi vọng tất cả mọi người, những ai đã đăng kí, chúng ta phải có trách nhiệm và nhiệt tình hơn nữa, và chúng ta có thể đề ra và đóng góp các hoạt động và phương thức hoạt động để các chương trình follow-up có được nhiều kết quả và ý nghĩa hơn với các em.
    Trước mắt chúng ta phải làm quen và tìm hiểu về hoàn cảnh của các em nhỏ mà mình phụ trách, và sau đó chúng ta bắt đầu trao đổi thư từ và sẽ có những hành động cụ thể để giúp đỡ các em trong khả năng của mình. Tất nhiên mọi người trong nhóm sẽ cùng nhau hỗ trợ lẫn nhau, nhưng trước hết Káo hi vọng tất cả mọi người hãy giành một chút thời gian, và trách nhiệm của mình để tự mình hoạt động để cùng làm cả bộ máy của nhóm VMTGNM của chúng ta hoạt động ngày càng trôi chảy hơn
    Các em nhỏ của chúng ta nằm trong độ tuổi 9 đến 14, nên các em rất cần có sự sát sao và hướng dẫn quan tâm của các anh chị.
    Các em còn khá e ngại và vẫn còn khá nhút nhát, chính vì thế các anh chị phải tiếp cận với các em trước
    (nhân đây cáo cugnx thông báo, mai anh Thành sẽ về HP và thăm các em, những ai muốn viết thư gửi cho các em thì có thể viết và mang qua 50 Tây Sơn trước 12h trưa nhé, anh Thành sẽ đảm nhận việc trao thư tận tay cho các em và nhận thư của các em về cho các anh chị)
    Chúc mọi người một ngày mới tốt lành và 1 đêm trung thu vui vẻ

svBK's Member

ok, mai e sẽ qua gửi cho các e.
    ...Bình yên ta chờ nghe, chờ nghe tình vỗ lên tim mình, chờ nghe tình lung linh...

HUT's Student Avatar của jupiter

Hic, có thông tin này chả biết cho vào đâu cả, nên ném đại vào đây vậy:biggrin:
    Tình hình là sáng nay ở văn phòng ngó sang nhà thi đấu chỗ 14A Trịnh Hoài Đức thấy có giải bóng đá thiếu nhi cho các em Làng trẻ em SOS trên toàn quốc. Thấy có cả đội SOS Hải Phòng, nhưng Jup ngó thì chả thấy em nào quen cả (có lẽ là do nhìn xa quá, từ tầng 5 xuống mà ) nên bác nào rỗi thì qua cổ vũ các em ý cái nhỉ cho các em ý phấn khởi, nhận người quen nữa chứ:biggrin: Nghe đâu giải diễn ra trong 4 ngày thì phải
    Chúc cả nhà Trung thu và cuối tuần vui vẻ
    WILL FORGET EVERTHING TO BEGIN...:p :p :p

Thông tin chủ đề