User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 24

Chủ đề: Đại số & hình học giải tích ????

HUT's Student Avatar của lopphoBK60_K51

Icon5 Đại số & hình học giải tích ????

Các bác ơi cho em nhờ tí ...
    Cái môn Đại số ấy ,cốt nõi là ở điểm nào để hiểu nhanh và làm bài trôi chảy (ngoài việc cầy bài tập ra )
    Mà em hỏi lun : làm so để đạt trung bình khá ....

Commander of Adamantine ! Avatar của Tử Phong

Hỏi thế thì đến chịu ... làm bài tập hết đi thế thôi chứ còn cái giề nữa ... chịu khó cày đề .. ra chỗ C9 hoặc C6 chỗ mấy hàng photo mà mua đề ... :p :p :p

Một người thông minh giống như một dòng sông ...
    ... càng sâu càng ít ồn ào ...

HUT's Student

Các anh cho em hỏi như môn này ngoài sách giáo trình bình thường có sách gì học hay không để thi đạt 9,10..?!?!

Quân Nhân Danh Dự Avatar của starfish

À! Sách hả? Cậu muốn 9,với 10 chứ gì? Có nghĩa là cậu muốn nó ra đề kiểu quái quỷ gì mình cũng làm được..?Nghe cũng khó đấy,nhưng mình có thể giới thiệu cho cậu một số quyển,cậu có thể đọc quyển tuyển tập các đề thi olimpic đại số và giải tích các năm,tự làm và mở rộng các định lý trong sách giáo khoa,nếu có thời gian,suy ngẫm càng nhiều các bài giải của mình càng tốt,biết đâu cậu lại tìm ra một cách giải nào đó cho 1 họ bài toán mà sau này gặp là cứ ốp vào thôi.Ngoài ra, một bài toán cậu nên tìm ra càng nhiều cách giải càng tốt,so sánh các cách giải với nhau,xem cách nào hay hơn....còn gì nữa ko nhỉ?????Uhm...tôi cũng ko nhớ hết nữa,nhưng đại loại như thế Thế nào,cố gắng tiêu hóa nhé.Nhưng tớ chỉ đảm bảo là xác suất đạt 9,10 của cậu là 90% thôi.Bởi vì nó còn có yếu tố may mắn nữa,biết đâu hôm thi cô người yêu mang bầu thì làm thế quái nào được bài đúng ko cậu???? .
    Mới ra tù tập leo núi..

Hic ! Ai lại đưa ra trường hợp hay thế chứ lị !!
    Mà ông kia đến là ghê ! hỏi gì chẳng hỏi lại hỏi đê đcj 9 %10 ...Ghê quá

svBK's Member Avatar của nch_87825

hehe mấy chú này giống mình năm ngoái thật, mới vào môn nào cũng chăm chú học ngay từ đầu, môn nào cũng tìm thật nhiều tài liệu để quyết tâm đc 9 or 108 -> . Đúng là tuổi trẻ hoài bão cao. Nhưng ko biết liệu cái quyết tâm còn kéo dài đc nữa ko nữa. Về sau rồi "dòng đời xô đẩy" rồi cuối cùng cũng sẽ tự đưa mình ra khỏi kiếp " mọt sách" để trở thành 1 SV thực thụ thả sức ăn chơi để rồi đến ngày thi lại trở về là 1 con mọt sách :biggrin: Bây h cứ yên tâm mà ăn chơi đê để những quyết tâm này đến cuối kì thì nó sẽ phát huy co hiệu quả hơn đấy 9,10 thì công nhận là khó thật nhưng mà 7,8 thì ko khó lắm đâu

đa tạ đa tạ bậc tiền bối đã giải quyết cái đau đầu của hậu bối em đây ...

svBK's Member Avatar của daredevil

hix, các đàn anh hướng dẫn thế này thì mất hết cả quyết tâm

mà cho em hỏi mua mấy cái đề thi các môn ở đâu ấy nhỉ, trước có mấy ng vào lớp bán, bây giờ muốn mua thì lại ko có

svBK's Newbie

Ve Dai so , theo minh thi nen tim duoc mot cuon sach that "chat " de tim hieu no .May cuon cua thay tri va thay Quy viet cho nam thu nhat theo minh la viet ko hay ( theo nghia la :khong phu hop voi sinh vien ) .Neu muon duoc diem 9 , 10 ..theo minh (voi cai dang de cua BK ) thi nen lam bai tap that nhieu vao , luyen ki nang tinh toan that tot , nhanh ....Con neu muon hieu ve ban chat DS va cam thay thich thu voi mon nay ( Vi nhu co y dinh thi OLP chang han ) thi nen tim cac cuon cua Nguyen Huu Viet Hung va cuon "Dai so tuyen tinh " cua thay Nguyen Xuan Vien(chu nhiem bo mon Toan ung dung HVKTQS) -mot cuon sach rat phong cach va se rat thu vi cho ai muon tim hieu ve DS.Con cac bai tap thi OLP cac nam (hinh nhu la cai nam thi o Ngoai thuong nguoi ta co dua ra cai ban ki yeu va co de +loi giai ).Theo minh la khong can thiet de lam cac bai kiem tra cuoi ki

svBK's Newbie

Voi day , minh hoi luon la ai co y dinh thi OLP lien he voi minh , minh dang co may tai lieu (tieng Nga +Anh ) ve thi OLP Dai so tuyen tinh cua cac truogn Dai hoc ki thuat o thanh pho Saint Peterburg .Va ca hoi thi o truong BK nua .Minh doc lai may tap nay , cam thay rat bo ich cho ai thi OLP

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối

Thông tin chủ đề