User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 6 của 6

Chủ đề: Toefl

svBK's Newbie Avatar của vinh3i

Mặc định Toefl

Có ai đã từng thi TOEFL rồi ko? Xin chỉ giáo chỉ giáo!!!

svBK's Newbie

không biết bạn đã tìm hiểu kĩ chưa, tôi đã từng tham gia một lớp toefl, nhưng tôi không thi. Luyện thi toefl: về ngữ pháp thì không quá khó, nhưng bạn sẽ phải nghe rất nhiều, và tất nhiên là khó nữa. Hơn thế nữa để đạt được mục đích của mình bạn phải đạt được số điểm khá cao nêu chưa nói đến điểm thưởng.
    Về thi toefl thì có hai kiểu: 1 là do nhà nước tổ chức, lệ phí khoảng 2 đến 3 triệu, đối tượng thi ở dạng này thường là muốn kiếm chứng chỉ để đi làm trong nước.2 là do quốc tế tổ chức, tất nhiên là giá đắt hơn mấy lần...
    Mình chỉ biết nói vậy thôi, nếu bạn có khả năng và quyết tâm thì hãy cố lên
    chúc bạn thành công.!

svBK's Newbie

Quote Nguyên văn bởi myambition
    không biết bạn đã tìm hiểu kĩ chưa, tôi đã từng tham gia một lớp toefl, nhưng tôi không thi. Luyện thi toefl: về ngữ pháp thì không quá khó, nhưng bạn sẽ phải nghe rất nhiều, và tất nhiên là khó nữa. Hơn thế nữa để đạt được mục đích của mình bạn phải đạt được số điểm khá cao nêu chưa nói đến điểm thưởng.
    Về thi toefl thì có hai kiểu: 1 là do nhà nước tổ chức, lệ phí khoảng 2 đến 3 triệu, đối tượng thi ở dạng này thường là muốn kiếm chứng chỉ để đi làm trong nước.2 là do quốc tế tổ chức, tất nhiên là giá đắt hơn mấy lần...
    Mình chỉ biết nói vậy thôi, nếu bạn có khả năng và quyết tâm thì hãy cố lên
    chúc bạn thành công.!

Chú myambition đã không biết thì đừng có phát biểu lung tung, lại còn phát biểu sai nữa thiên hạ nó cười vào mũi cho.

TOEFL (Test of English as a Foreign Language) cũng không phải là quá khó, nhưng cũng không dễ lắm. Vì vậy, nếu quyết tâm học nghiêm túc, liên tục cố gắng. Thì trong vòng 6 tháng đến 1 năm (hoặc nhiều hơn, hoặc có thể ít hơn, tùy người) là có thể đủ điểm TOEFL để vào học ở các trường ở Mỹ. (Điểm theo paper based khoảng từ 550 trở lên). Từ trước đến nay, TOEFL chỉ kiểm tra 4 kỹ năng: Ngữ Pháp - Nghe - Đọc - Viết. Nhưng gần đây TOEFL đã kiểm tra thêm cả kỹ năng Nói nữa. Thế nên nó cũng là một khó khăn đối với sinh viên Việt Nam.

Còn về thi thử, ở Hà nội có nhiều trung tâm để thi thử, giá cũng rẻ thôi. Trong các trung tâm đấy có Viện giáo dục quốc tế, tổ chức Institution TOEFL, giá khoảng 300 nghìn. Cái chứng chỉ này thì chắc là Việt Nam công nhận rồi, nhưng ngoài ra cũng có thể có một số trường ở các nước cũng công nhận.

Loại thông thường, mà người ta hay gọi là TOEFL quốc tế, thực ra đấy là kỳ thi TOEFL theo đúng tiêu chuẩn Mỹ (Công ty tổ chức thi TOEFL là một công ty của Mỹ). Ở Việt Nam có 3 địa điểm thi, TP HCM, Đà Nẵng và Hà Nội. Giá để thi ở HN là iBT 140$.

For more detail information: www.toefl.org
    Or Google.com

svBK's Newbie

Thế bác đã tham gia thi chưa, nghe bác nói em mới nhớ lại, tại vì em tìm hiểu cái đó cũng lâu rồi mà.
    Ngoài tiếng Anh ra bác có tìm hiểu ngoại ngữ nào nữa ko, tự nhiên hôm qua em lại thích học tiếng Hàn quốc

svBK's Newbie

Nói như bạn C12 cũng chưa hoàn toàn đúng lắm. Trước kia TOEFL chỉ thi 3 kỹ năng thôi: Nghe, đọc, ngữ pháp. Gần đây thêm kỹ năng nói và viết nữa. Tuy nhiên phần viết không quá khó, khó ở phần nghe và nói thôi. Để đạt được 550 sẽ phải cố gắng nhiều đấy. Còn các thông tin khác bạn C12 nói là hoàn toàn đúng.

svBK's Newbie

Tôi thấy thi IELTS hay hơn, tháng nào cũng tổ chức 2 lần thi ở Hà Nội mà thi IELTS cũng đủ cả 4 phần [/B]nghe - nói - đọc - viết[/B]. Tuy nhiên nếu bạn nào thích đi Mỹ thì nên luyện thi TOEFL còn đi Châu Âu tốt nhất là luyện IELTS

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề