User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/4 123 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 31

Chủ đề: Các Môn Mac-lenin Ai Giúp Với!!

svBK's Newbie Avatar của Super Linh

Icon4 Các Môn Mac-lenin Ai Giúp Với!!

Các anh chị ơi Giúp đan em K51 ít kinh nghiệm học các môn Mac-Lenin với!!Em hổng muốn thi lại mấy môn này đâu!! ....

Quân Nhân Danh Dự Avatar của starfish

Kinh nghiệm đây: Cày, cày,cày và cày. Nhưng ko cần cày từ trong năm học đâu..hehehe.Chỉ cần 7 ngày ôn thi là được ấy mà..hehe
    Mới ra tù tập leo núi..

HUT's Student Avatar của littlepig

Em cứ bình tĩnh nào, học mấy môn này không khó lắm đâu, cứ chú ý nghe giảng vào, đến lúc ôn thi sẽ đỡ hơn. Nhất là môn KTCT ấy, chú ý nghe thì khi ôn sẽ rất nhàn, bài tập môn này cũng dễ mà.
    Còn Triết thì hơi khó hiểu một chút, nhưng chỉ cấn nắm ý chính mỗi bài thôi, khi học thi thì cứ dựa trên ý chính để phát triển.
    LSĐảng thì học dễ nhất đấy, cứ học thuộc là xong.
    Nói chung để qua những môn Mác Lênin năm thứ 1 thì không hề khó đâu, cứ nghe giảng là ok

Commander of Adamantine ! Avatar của Tử Phong

Cũng tùy thầy cô thôi ... có người không sao ... còn hay nữa ... có người giảng buồn ngủ lắm ... x-) thôi cố mà học em ah... năm thứ nhất còn trẻ cố gắng mà điểm cao còn phân ngành ...

Một người thông minh giống như một dòng sông ...
    ... càng sâu càng ít ồn ào ...

Quân Nhân Danh Dự Avatar của Red phoenix

Quote Nguyên văn bởi Thiên Phong
    Cũng tùy thầy cô thôi ... có người không sao ... còn hay nữa ... có người giảng buồn ngủ lắm ... x-) thôi cố mà học em ah... năm thứ nhất còn trẻ cố gắng mà điểm cao còn phân ngành ...
    Bác Thiên Phong cũng khá già rồi đấy , chả phấn đấu nữa đâu Các em nghe lời bác ấy làm giề , lẩm cẩm hết rùi .Môn này cần cày trâu thôi , chứ hiểu trên lớp mà về nhà không cày cũng chả tác dụng rì ~~> tớ đấy , cuối cùng điểm thấp tẹt :biggrin:

svBK's Member Avatar của sand_star205

hichic tui học năm thứ 2 nhưng mà giờ thì áp dụng thi trắc nghiệm rùi nên ko thể áp dungcachs học tủ đâu!mà mỗi người 1 đề đấy,học hành chăm chỉ vào các bạn ạ!thiệt đấy!đừng có học tủ mà có cả yêu cầu học thuộc chinh xác 1 số định nghĩa đấy!nói chung học kiểu này thì thi ko rớt nhưng điểm gần như ko có 10 đâu,9 cũng rất ít

svBK's Member Avatar của Tâm Gia Lợi

Đúng rồi, cái môn nầy chỉ có cày thôi. Cày thật nhiều vào chủ yếu là mấy ngày ôn thi ấy. Thật, chị bảo, chả cần phải trong năm chăm chỉ gì gì đâu, lơ đễnh hay nghỉ cứ thoải mái đê, điểm rơi vào mấy ngày ôn thi ấy.
    Trong năm thì làm gì, thỉnh thoảng nhớ ra là có phải học môn triết thì đi kiếm tài liệu, kiếm thôi, chả cần học. Tìm lài liệu gì thì đừng có xa vời đâu đâu, bám thật sát cái đề cương ấy, sau đó phụ họa văn vẻ câu chữ cho nó thuyết văn phục đi. Ấy, có thế thôi, tập trung tài liệu lại và trả lời các câu hỏi thật hay vào rồi học thuộc.
    Nạp cho kỹ vào rồi vào phòng ta nhả. Cố mà điểm cao, môn này to trình.
    đang yêu...

HUT's Student Avatar của giao_su_can

Nếu không cày được thì cố quay

svBK's Member Avatar của sand_star205

hehe kì trước thi triết ôn có 3 ngày ,học thuộc đĩnh nghĩa gần chết may được 7 vì cao nhất là 8 mà,thi trắc nghiệm chỉ cần 2 sách là quyển sách giáo trình và sách bài giảng của trg bk là đủ ko cần bất kì quyển nào nữa đâu,đây là cách thi sẽ được áp dụng từ năm 2005 trở đi thi fai đấy,cứ học chăm chỉ là được

svBK's Newbie Avatar của automatic

các bác ơi, năm nay TRIẾT các em k51 phải thi trắc nghiệm rùi nên ko thể áp dụng cái kinh nghiệm cày cày và cày suốt 7 ngày trước khi thi được đâu vì thế là ko thể kịp được.
    Theo tui thì tốt nhất là cày từ trong năm, ko hiểu thì phải cố mà đọc cho hiểu.:biggrin:

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/4 123 ... CuốiCuối

Thông tin chủ đề