User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 8 của 8

Chủ đề: Vài vấn đề về download và proxy?

svBK's Newbie Avatar của DreadKnight

Mặc định Vài vấn đề về download và proxy?

Em hay down phim của megaupload (loại free thôi,ko có acc premium ) ,hồi trước thì down thoải mái ,nhưng không hiểu sao gần đây hay bị connection time out .Em dùng IDM hay download mặc định của firefox cũng đều bị như vậy cả ?Bây giờ em muốn tìm hiểu xem lỗi trên là lỗi gì,nguyên nhân từ đâu và có cách nào khắc phục không?
    Thứ 2, em dùng mạng của trường ,nghĩa là phải vào mạng Lan của trường,sau đó thông qua proxy của trường để vào internet .Nhưng có 1 số trang như rapidshare hay sendspace chỉ cho 1 IP down 1 file trong 1 lúc thôi .Em không thể nào down được bởi vì toàn bị no free slots .Nếu như ở ngoài thì có thể dùng proxy ,nhưng bây giờ em đang dùng proxy của trường --> liệu có cách nào vừa dùng proxy của trường để vào internet,sau đó dùng 1 proxy nữa không ạ? Cái vấn đề nó đơn giản nhưng em trình bày chắc hơi rắc rối,mọi người giúp em với.

HUT's Student Avatar của nguyenduylong

Quote Nguyên văn bởi DreadKnight
    Em hay down phim của megaupload (loại free thôi,ko có acc premium ) ,hồi trước thì down thoải mái ,nhưng không hiểu sao gần đây hay bị connection time out .Em dùng IDM hay download mặc định của firefox cũng đều bị như vậy cả ?Bây giờ em muốn tìm hiểu xem lỗi trên là lỗi gì,nguyên nhân từ đâu và có cách nào khắc phục không?
    Thứ 2, em dùng mạng của trường ,nghĩa là phải vào mạng Lan của trường,sau đó thông qua proxy của trường để vào internet .Nhưng có 1 số trang như rapidshare hay sendspace chỉ cho 1 IP down 1 file trong 1 lúc thôi .Em không thể nào down được bởi vì toàn bị no free slots .Nếu như ở ngoài thì có thể dùng proxy ,nhưng bây giờ em đang dùng proxy của trường --> liệu có cách nào vừa dùng proxy của trường để vào internet,sau đó dùng 1 proxy nữa không ạ? Cái vấn đề nó đơn giản nhưng em trình bày chắc hơi rắc rối,mọi người giúp em với.
    việc dùng proxy thì hãy làm như sau
    bạn nói bạn đang dùng máy ở trường tức la dùng ip việt nam hay là ip của trường riêng

bạn hãy vào trang web này nhé www.proxy4free.com đây là trang web chuyên cung cấp các ip trên toàn thế giới dĩ nhiên nó free rồi . trang web này cập nhật hàng ngày . tuy nhiên có một số ip ko hoạt động đâu . nếu ko hoạt động bạn thay ip khác là ổn thôi mà . may mắn là chính . mà có trang web để kiểm tra ip đó nhưng tớ quên mất rồi
    sau khi kiếm ip song bạn hãy vào IE vào Tools > I Options >Connections > Lan S.. ở đây bạn chọn kích vào mục USE A PROYX.... điền các thông số ip vào vào Ok là xong
    thế là bạn có thể truy cập web với địa chỉ ip nước ngoài rùi
    bạn có hỏi làm sao để chạy lại ip của trường ? ok bạn hãy kích chuột vào mục USE A PROYX....và bỏ dấu Chọn đó đi là ok thôi

Nhân đây xin nói luôn đối với các bạn thích web mà chưa có hosting .toàn dùng host free nếu bạn vào đăng ký host free mà ngườ ta ko cho ip của bạn đăng ký thì hãy dùng cách này , là đăng ký ngon lành
    chúc thành công nhé
    Quick and Snow Show - XoneFM - MTV Fresh - Top Album - Top Movie...
    http://WwW.NhoMaiNhe.Com

ý em ko phải thế. Proxy thì em đã biết cách dùng .Nhưng vấn đề ở đây là em phải dùng proxy của trường mới vào được internet...Nhưng thôi,cái vấn đề về proxy này thì chắc là ko có cách nào .Bây giờ em muốn hỏi về lỗi connection time out? Đây là lỗi gì ,nguyên nhân từ đâu ạ? Dạo này megaupload toàn bị thế thôi

Quân nhân danh dự

mình cũng down ở mega khá nhiều và nhận thấy là 1 số proxy ko thể vào đc mega mặc dù các trang khác vẫn vào bình thường

HUT's Student Avatar của nguyenduylong

đúng vậy thường nó cấm ip việt nam .
    hai là do đường truyền ko tốt . bạn sử dụng ADSL thì tốt nhất . nếu ko yên tâm thì đợi mọi người đi ngủ rùi down xem sao ./. mạng nhanh *** hồn luôn

Em đang học ở Singapore,mạng trong trường cũng nhanh .Nhưng tình hình là bây giờ hoàn toàn ko down được 1 file nào từ megaupload cả (trang web của megaupload thì vào bình thường nhưng khi chọn down file thì chờ một lúc lâu rồi bị lỗi connection time out hay gateway timeout ) .Em dùng account premium để down nhưng cũng ko được .Hoàn toàn vô kế khả thi rồi .Em đã thử nhiều cách,bỏ firewall...đều ko được

svBK's Newbie

có thể do cấu hình mạng của trường bạn

svBK's Newbie Avatar của dotabk

minh thay bao tren MegaUpload co nhieu Trojan ?

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề