User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 8 của 8

Chủ đề: CHE GIẤU THƯ MỤC TRONG MÁY.

cuocsong_dethuong_png
    Guest

Tui muốn cất giấu một số thư mục quan trọng trong máy tính. Làm sao đây ha?

Hiện tui đang dùng EMAGIC FOLDER nhưng nó chỉ chạy trong Win98 còn bên WinXp thì các thư mục vẫn "ngoan cố" không chịu nghe lời tui gì hết à( nhà tui cài 2 HDH mà)
    Còn lúc trước tui dùng STEALTH nhưng chỉ được có 30 ngày thôi( vì là bản demo mà). Thiệt là hết biết.

Ai biết chương trình nào tối ưu hơn thì chỉ giùm tui coi. Có a ^_^ i thích ăn kẹo không nhỉ?

cuocsong_dethuong_png
    Guest

hi hi ^_^ , sẵn tiện khuyến mại thêm cho tui một câu hỏi nữa nhé, hi :wub: . Có chương trình nào ngăn người khác không thể xóa được tài liệu của mình không ha? Câu này khuyến mại nên đừng có đòi kẹo nhé. ^_^

autin_susu2
    Guest

Có có đấy nhưng đợi tui về ngâm cứu thêm chút xíu nữa nha.
    À còn về chuyện sài EMAGIC FOLDER trong XP mà không được thì...tui bảo nè: XP nổi tiếng không tương thích chẳng nhẽ ông không biết à???
    Trong XP để cất giấu các thư mục hay đại loại là để cho người khác không đọc được chúng thì bắt buộc ông phải cài trên NTFS. Nếu cài NTFS rùi thì tui sẽ nói tiếp.

maiyeuem
    Guest

Cuocsong_dethuong thử dùng chương trình Folder Guard xem. Bảo mật rất cao đó

cuocsong_dethuong_png
    Guest

Cám ơn maiyeuem, cuocsong_dethuong cũng có chương trình đó nhưng không dùng vì dễ bị phát hiện lắm. Khi cài xong, nó hiện ra trong Program à, mà cuocsong_dethuong lại không muốn người ta biết là mình dùng chương trình giấu thư mục( nghĩa là không để lại dấu vết gì hết à).

Stealthfolder chạy được cả ở Win 98 và Xp và hay lắm nhưng tui chỉ có bản demo thôi à. Thiệt là hết biết.

cuocsong_dethuong_png
    Guest

Originally posted by autin_susu2@Jan 6 2003, 05:23 PM
    Có có đấy nhưng đợi tui về ngâm cứu thêm chút xíu nữa nha.
    À còn về chuyện sài EMAGIC FOLDER trong XP mà không được thì...tui bảo nè: XP nổi tiếng không tương thích chẳng nhẽ ông không biết à???
    Trong XP để cất giấu các thư mục hay đại loại là để cho người khác không đọc được chúng thì bắt buộc ông phải cài trên NTFS. Nếu cài NTFS rùi thì tui sẽ nói tiếp.
    Autin_susu thiệt là dễ thương! Nhưng đừng "ngâm" lâu quá đó nha.

À, nhóc nè, tui không cài win trên NTFS mà trên FAT.

Còn chuyện "XP nổi tiếng là không tương thích"-> cài xong tui mới biết bị Bill Gate lừa, nào là "Win Xp- HDH tiến bộ nhất của loài người", "là bước đột phá", "là HDH của thiên niên kỉ mới".........Thiệt là hết biết. Nhiều chương trình chẳng có chịu chạy trong win XP gì hết à. BILL GATE!!!!! Đền cho tui đi!

mrlee1912
    Guest

Chuyển Partition của XP--> NTFS rồi mã lại, hơi bị an toàn. Còn nếu muốn bôt -->98 thì xài PQboot hay SYS commander.

cuocsong_dethuong_png
    Guest

Originally posted by mrlee1912@Jan 13 2003, 051 PM
    Chuyển Partition của XP--> NTFS rồi mã lại, hơi bị an toàn. Còn nếu muốn bôt -->98 thì xài PQboot hay SYS commander.
    Khi cài WinXP, cuocsong_dethuong cũng định cài trên bảng NTFS nhưng được thông báo làm như thế sẽ không chạy được một số chương trình quan trọng nên...hix.....

Nhưng cuocsong_dethuong vẫn muốn biết những cách Lee đã chỉ. Lee nói cụ thể cho cuocsong_dethuong nhé. Cám ơn Lee nhiều nha! ^_^ Có thể cuocsong_dethuong sẽ làm theo Lee xem sao, ^_^ .

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề