Phương pháp học tiếng anh nào là tốt nhất cho bạn?

Bạn vẫn đang loay hoay tìm kiếm cho mình một phuong phap hoc tieng anh phù hợp, bạn đã áp dụng nhiều phương pháp nhưng không thành công? Phương pháp phù hợp với người khác lại không hợp với bạn? Có cách nào để tìm ra phương pháp hợp với bạn không?
Trung tâm tiếng anh Aroma- trung tâm tiếng anh chỉ dành cho người đi làm không chắc chắn sẽ tìm ra được từng phương pháp phù hợp nhất với bạn.Tuy nhiên, chúng toi hiểu rằng một nguyên tắc chung để bạn có thể học tốt tiếng anh, chính là cái gốc của tất cả các phương pháp. Cái gốc đó chính là long quyết tâm và sự kiên trì. Thật vậy, nếu bạn không kiên trì bạn chẳng thể học được ngoại ngữ nào cả.
cũng từ việc hiểu học tiếng anh phải có sự kiên trì nên trong mỗi bài viết Aroma đều mong muốn gửi đến bạn những kiến thức bổ ích về tiếng anh để bạn có thể thường xuyên học tập mỗi ngày. Trong bài viết này chúng tôi muốn gửi đến bạn một số mẫu câu cơ bản, thường xuyên gặp trong giao tiếp.
322.What's going on?
Có chuyện gì xảy ra vậy bạn? Có chuyện gì với bạn vậy?
323.What's on your mind?
Cậu đang nghĩ gì thế? Có điều gì lại làm bạn phải suy nghĩ như vậy?
324.What's the deadline?
Hạn cuối phải nộp là bao giờ thế?
325.What's the matter with yo u?
Bạn bị làm sao vậy? Tao có làm gì mà mày bực mình thế hả?
326.What's the purpose of your visit?
Bạn muốn gặp tôi với mục đích gì thế ?
327.What's the weather like?
Thời tiết hôm nay thế nào bạn?
328.What's your favorite food?
Món ưa thích nhất của bạn là gì nào?
329.What's your job?
Anh làm việc gì thế?
330.Whatever you think is fine with me.
Bạn nghĩ gì cũng được, tùy bạn thôi .
331.When is the most convenient time for yo u?
Khi nào là thích hợp nhất với bạn vậy?
332.When will it be ready?
Khi nào thì bạn hoàn thành được nó? Bao giờ bạn mới xong để mình tới nhận đây.
333.Where are you going?
Anh đang đi thế?
334.Where can I check in?
Liệu tôi có thể đăng kí nhận phòng ở đâu đây?
335.Where can I go for help?
Mình có thể để nhờ giúp đỡ vậy bạn?
Chẳng có gì khó khăn để học những câu này mỗi ngày phải không? Bất cứ khi nào và bất cứ ở đâu bạn cũng có thể đem nó ra học. Aroma không chắc đây sẽ là phương pháp học tiếng anh phù hợp nhất với bạn, nhưng học theo cách này để luyện tập, rèn luyện tính kiên trì của bạn mỗi ngày là rất cần thiết. Hãy theo dõi các bài viết tiếp theo của Aroma, chúng tôi sẽ tiếp tục cung cấp nhiều bài học bổ ích hơn.

Nguồn: Phương pháp học tiếng anh hiệu quả